Lenovo P780 cảm nhận sau 3 tháng sử dụng

anybuy.vn
3/3/2014 2:6Phản hồi: 27
Mình hiện tại đang sử dụng cả 3 nền tảng Windowsphone (Lumia 520) IOS(IP 4) và Android chính là Lenovo P780. Quyết định lựa chọn Lenovo P780 sau khi đọc các bài review và các topic chia sẻ về P780 sau khi rất phân vân. Nay mình đã trải nghiệm em nó được 3 tháng mình viết chia sẻ này không có mục đích PR hay dìm hàng Lenovo cả.
+ Độ bền: Mình là người rất cẩu thả vì vậy khi mua điện thoại mình đã tính mua ốp lưng cho em nó rất tiếc là em nó màu đen còn ốp lưng chỉ còn màu trắng nên mình đã ko lấy và đúng như sự cẩu thả của mình em nó đã được rơi từ trên tay xuống dưới nền gạch vỉa hè độ cao chừng 90 phân do góc rơi chéo nên em nó bị trầy xước hết phần gần camera và phần nắp nhôm theo mình kết luận thì em này sinh ra không phải để rơi 😃 với Lumia và iPhone thì mình đánh rơi nhiều lần song nhan sắc vẫn ổn
Cũng có thể vì cú rơi này nên ảnh hưởng đến trải nghiệm của mình sau này
+ 1 tháng đầu sử dụng: Ok không vấn đề gì hết pin dùng nhiều liên tục được tầm 1 ngày để bình thường được 3 ngày sạc khá nhanh dùng sạch chuẩn của em nó mất khoảng 2h. Dùng sạc lumia thì lâu đầy hơn và dùng sạc iPhone + cable thì cũng lâu tương tự nói chung sạc theo chuẩn chung nên rất dễ kiếm sạc
+ Sang tháng thứ 2 mình cài thêm nhiều phần mềm chủ yếu là các phần mềm mạng xã hội tình trạng em nó reset 1 tuần 1 lần bao gồm tự khởi động lại hoặc ấn nút nguồn không lên
+ Sang tháng thứ 3 tình trạng ấn nút nguồn không sáng phải reset cứng tăng lên từ 2 đến 3 lần 1 tuần
Pin sau khi update bản rom mới nhất mặc dù là người vọc vạch nhưng mình không có update rom cook hay root máy mình sử dụng bình thường sau khi update pin thi thoảng rất ảo đang >90% nhảy xuống 30% bị 2 lần
+ Một điều khó chịu mà Android mình sử dụng không biết có phải do chất lượng phần cứng của điện thoại ảnh hưởng không mà mình dùng tất cả các bộ gõ tiếng Việt có tình trạng gõ chữ bị đơ máy phải trỏ lại khung soạn thảo mới xóa và gõ lại được từ các bộ gõ đã trải nghiệm: Gõ tiếng việt, labankey, SwiftKey
+ Chất lượng chụp hình và quay phim theo cảm nhận cá nhân thua em lumia 520 quay phim HD bị giật và chụp hình hơi mờ
Đôi điều về trải nghiệm sử dụng của mình ý kiến chủ quan mong rằng không nhận được gạch đá
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bb7290_ship
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng thấy rất ok.
bạn làm rơi thế bảo sao nó chẳng có vấn đề mình dùng 7 tháng rùi vẫn đang rất tốt
pin ko có đối thủ.
ốp lưng thì đầy mà.
bác đánh rơi ra sao chứ em dùng rơi hoài ko sứt mẻ 1 vết luôn
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
tính bạn này ẩu nên dùng cái gì chả không bền không tốt
của bền tại người mà
nukunkun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe bạn nói là biết cách xài dt của bạn ko đc chuyên cho lắm. P780 tui đang xài chạy ngon lành. Lỗi vặt rất ít. Flash rom ầm ầm chả vấn đề gì cả.

Lỗi phần mềm fix mấy hồi. Xài dt phải vọc chứ chưa gì lên phán nó ko tốt. Bạn vào group p780 mà xem số lượng người chê là đếm trên đầu ngón tay!

Rom s123 pin rất trâu. Rất hài lòng!
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cẩu thả trong cả bài viết
Ui mình dùng Lenovo S650 chẳng lẽ 780 tệ hơn S650 hã trời pó tay......com
thefriend
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang cm bằng p780 đây. Ko gặp bất cứ điều gì bác này nói. 😃
Dong.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
fan lenovo nên thấy bài viết của chủ thớt có hơi hướng chủ quan qá 😁
mình dùng cả s650 và p780 rồi đều thấy cả 2 rất ổn 😃
Xem lại mình đi bạn,k phải do máy đâu!
Dự là chủ thớt cũng bị rơi từ độ cao ko nhỏ 😁
Từ khi thích yêu rồi cưới em p780 này về đc nửa năm rồi giờ vẫn yêu vì pin trâu chạy mượt đáng đồng tiền bát gạo

Gửi từ Lenovo P780_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
mình mua chính tại hãng điện máy.com, rồi nó tự động update rom mà e xài cũng cẩn thận lấm nhưng sao 1 tháng nó bị đứt loa, đem bảo hành đợi tháng sao nó báo dt sửa không đc đổi hàng mới, nhưng phải làm xong thủ lấy giấy trả góp từ phía ngân hàng rồi đem về cho chính hãng, mới báo cho điện máy nó pm lại cho mình là mới đổi đc .Mà 1 tháng nay chưa hồi âm gì hết 😔
Mình dùng rất nhiều loại ,S4 xong nhảy qua P780 ,hài lòng ,nhất là pin ,còn bạn bảo nó chụp ảnh thua 520 thì biết bạn là tín đồ của dòng nào rồi ,pó tay .
cho mình hỏi là mình sạc máy mất 8h mới đầy là máy bị làm sao hả các bác????
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
lần sau bạn sạc 2tiếng 30 phút hoặc 3 tiếng rồi tắt máy đi khởi động lại nhé
tình trạng pin ảo khá thường xuyên
Bác naò biết chỗ chỉ e với:
Máy e cứ tắt màn hình ở chế độ ngủ là cũng tắt luôn wifi và 3g. E vào chỉnh caì đặt nâng cao ở wifi thử cả 3 chế độ vẫn ko ăn thua.
Thanks!
e bị mất sạc của e này thì h mua lại tn ạ?????? dòng này pin khủng thì sạc có khác các sạc lenovo khác ko?????? ạ
@lan.thj Sạc nó có cường độ dòng điện cao gấp đôi 2a nhé
Bạn ra fpt là có đầy
@doansonnam thank a nhé
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang định mua em này, không biết có hay lỗi như thế thật không nhỉ, phân vân quá ??
nukunkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zoro kun Giờ rẻ bèo ko có gì đáng ngại để trải nghiệm đâu. Đang xài ổn định!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019