Lenovo ra mắt PC All-in-One mới chạy CPU Intel Gen 12

vn_ninja
13/4/2022 11:24Phản hồi: 35
Lenovo ra mắt PC All-in-One mới chạy CPU Intel Gen 12
Lenovo vừa ra mắt thế hệ máy tính All-In-One mới thuộc dòng sản phẩm Xiaoxin và được trang bị thế hệ vi xử lý Intel Gen 12 tại Trung Quốc.

Những mẫu PC Xiaoxin AIO mới có 2 kích thước 24 và 27 inch, màn hình độ phân giải 1080p, trang bị CPU Core i5 1250P 12 nhân có công suất tiêu thụ 35W mà Lenovo cho rằng có hiệu năng ngang ngửa với CPU desktop Core i5 12400 có TDP 65W, RAM 16GB DDR4 3200MHz, SSD PCIe 4.0 512GB và có một khay ổ cứng 2,5 inch dạng pop up. Các tính năng khác bao gồm loa kép hỗ trợ âm thanh Dolby, một camera tích hợp và micro kép. Các tuỳ chọn kết nối gồm 4 cổng USB-A, một cổng HDMI và một cổng mạng LAN.
Lenovo Xiaoxin AIO PC bản 24 inch có giá 4,699 NDT (khoảng 740 USD) còn 27 inch là 4,999 NDT (khoảng 785 USD).

Theo: Gizmochina
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vailin
CAO CẤP
2 năm
Thiết kế chân đế kiểu này có vẻ không đc chắc chắn lắm
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@vailin Ko chắc thì hãng ko làm đâu 😁
@vailin vừa mua cho chị gái mình con đời 2021 xài i5 đời 11 tuần trước, giá 19tr ở phongvu. Đế chắc chắn k vấn đề gì dù build cũng ọp ọp ko xịn lắm, với giá tiền này thì k đòi hỏi đc gì. Bà chị mình mù công nghệ, chơi chứng và forex nên từ macbook air giờ thêm con này màn hình to thì khoái lắm, thấy khen máy xịn suốt 😆
YoBak
TÍCH CỰC
2 năm
@⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ Chơi chứng thì bác đóng màn to với cái chân đế để bà đọc chart thôi chứ cần gì mua cả bộ 😃)
@YoBak forex nữa mà bác. ko cài đc app trên macbook phải mua win ;))
Ngon nhỉ, em này mua cho dân văn phòng quá gọn đẹp
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@darkprincevt85 Văn phòng xài AIO là đẹp rồi 😁
hainhumai
ĐẠI BÀNG
2 năm
có máy HP, màn hình cảm ứng bị hỏng CPU.
Đang tìm cách sử dụng màn hình nhưng không được vì không rõ chuẩn kết nối từ màn hình vào mainboard
Đau vãi
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
@hainhumai cái này thì chịu thôi.
@hainhumai cpu xem mã gì thì mua r đóng lại thôi
All in one mà viền làm mỏng ngon quá
Đẹp ghê
Yêu quá
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
Cái này làm văn phòng thì ngon. Quầy lễ tân thì nên trang bị 1 cái 27 inch để các bạn làm việc.

Còn back office thì mình vẫn thấy trang bị riêng vẫn hơn vì màn hình xài 5-10 năm chứ máy tính vòng đời chỉ có 3-5 năm là hết khấu hao, phần mềm nâng câp liên tục

Với bộ phận kế toán hay nhân sự kinh doanh có 2-3 lựa chọn
1. Màn hình chính 32 inch 4K : giá tầm $400-600
2. Chơi màn hình phụ : 27 inch ngang và 24 inch đứng
3. Chơi 2 màn hình kiểu 2 cái 24 inch

Còn anh em chơi chứng khoán thì làm cái màn hình 85", lắp xung quanh 14 cái màn hình 24 inch (4 ngang - 3 dọc) là tha hồ theo dõi
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HamDzui Kinh nghiệm đồ của công ty cứ mua đồ càng rẻ càng tốt và hiệu quả làm việc càng cao : ))) bác nào mở công ty rồi sẽ biết.
Màn hình cứ kiếm loại 24 inch full hd, tầm 2 triệu. Thùng máy cứ mua loại rẻ tầm 6 triệu thôi. mua thêm cục UPS để kịp lưu tài liệu khi cúp điện và hạn chế đi trễ. chuột, bàn phím cứ xài loại rẻ nhất tầm 200k/combo.
à, PC công ty thì xài trên 10 năm nhé bác. đồ văn phòng công ty ít hư lắm. máy cá nhân thì nâng phần mềm liên tục, chứ máy công ty thì ko có nâng liên tục đâu bác. Em làm mảng tài chính đây, xài phần mềm cũ thì tương thích rộng và đủ hơn, không phải xài mới là ngon đâu.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@HamDzui Chuẩn 😁
Máy lenovo mà dòng máy lại tên xiaoin gây nhầm sang xiaomi. Bó tay. All inone thì nhật ra đầu tiên, hồi còn mấy con fujisu năm 2007 xài
@anhlucky2 Có người việt nam nhầm thôi. Còn mấy dòng tên xiaoxin k bán ở vn đâu bạn. Ví dụ như xiaoxin pad
@anhlucky2 Xiaoxin là tên nội địa của các Laptop Lenovo từ lâu rồi :v
Ra thị trường Quốc tế thì đổi tên khác.
27inch mà phân giải 1080p k biết rỗ lắm k
@Quang Vĩ 1999 27" FHD xài mac mini thấy vẫn ổn nè, đã bán imac 4k vì thấy k quá khác biệt ở khoảng cách trên 80cm
Cấu hình tiết kiệm điện nhưng hiệu năng vậy là cũng ổn.
Ít nhất còn đỡ hơn cái hãng nào tới cái chân đế cũng phải copy của người ta 😆
jsngoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy ra mắt 2022 mà không có Type-C. Đẹp nhưng thiếu!
trutan
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ vẫn trang bị ổ HDD nữa ah? Sao ko làm mỏng đi rồi để khe cắm NVMe?
tinhnd
TÍCH CỰC
2 năm
@trutan Đọc kỹ lại đi bác, vội thế.
trutan
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhnd Tôi nói có lẽ không chọn vẹn. Ý tôi là máy hỗ trợ ổ 2,5" thì dầy quá, Sao ko làm khe cắm ổ M2 có phải mỏng đi không
cái chân nhìn phá cách đấy, chỗ cái hộc chỗ chân đế đó mà làm quả xạc không dây cho điện thoại nữa thì lại ngon
đẹp nhỉ , mua con này để cửa hàng cũng đc này , mình sẽ cân nhắc .
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
Thiết kế nhìn cũng độc đáo nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019