LG Display đầu tư 896 triệu USD vào dây chuyền sản xuất màn hình OLED dẻo mới

Duy Luân
24/7/2015 23:42Phản hồi: 200
LG Display đầu tư 896 triệu USD vào dây chuyền sản xuất màn hình OLED dẻo mới
Thông tin nói trên do chính LG Display đưa ra. Hãng cũng nói thêm rằng dây chuyền sản xuất OLED dẻo này thuộc thế hệ thứ 6 và sẽ được lắp đặt tại nhà máy Gumi ở Hàn Quốc. Dây chuyền này cho ra các tấm nền lớn kích thước 1500mm x 1850mm và dự kiến sẽ đạt sản lượng 7500 tấm mỗi tháng. Mỗi tấm nền sau đó sẽ được cắt ra thành hơn 200 tấm nhỏ hơn dùng chế tạo màn hình 5,5", nhờ vậy mà năng suất cao hơn 4 lần so với dây chuyền thế hệ 4.5 trước đây (vốn chỉ dùng tấm nền 730 x 920mm). Động thái này là một trong những nỗ lực của LG nhằm "dẫn đầu thị trường màn hình OLED dẻo, vốn đang nổi lên như là một lĩnh vực hấp dẫn". Theo kế hoạch, LG sẽ bắt đầu vận hành dây chuyền để sản xuất hàng loạt vào nửa đầu năm 2017.

Màn hình OLED dẻo có thể dùng cho nhiều mục đích khác nhau, từ điện thoại, máy tính bảng cho đến thiết bị đeo được hoặc lắp đặt trên xe hơi. Tính chất dẻo có được là nhờ sử dụng lớp nền bằng plastic thay cho lớp nền kính truyền thống.

Nguồn: LG Display
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong một ngày có thể cuộn lại và mang đi như 1 tờ báo vậy :d
@Huy Ke Cái này có rồi bạn, đăng lên tinhte lâu rồi, màng hình dẻo rơi k vỡ mà liệt cảm ứng cũng tiêu
trngthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ước gì cuối năm nay nó làm luôn y. Đang có dự định đổi đt khác.. 😃
Trước lg và fan lg hay ifan khen ips chê oled mà. Giờ cũng chạy theo rồi. Nhưng đầu tư hơi ít và hơi chậm.
@ragefighter Bạn đọc ít thôi trên tay tôi là 1 con note 4 1 con 6+ thì tôi nói dối bạn làm gì, bạn cầm 2 con đó ra ngoài nắng là biết liền. Độ sáng đo đc và độ phản xạ ánh sáng của tấm kính hoàn toàn khác nhau. Bạn so màn s3 và iphone 4 cùng thời xem, lúc đó họ nói màn lcd hơn amoled là đúng.
@Apple Haters 2.01 Bạn tưởng mình ko xài chắc? Mình xài note edge và công ty thì ip6+ đầy tha hồ so sánh.
Raindrop_03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ragefighter Không biết gì về màn hình thì đừng phán kiểu đấy b nhé OLED khác AMOLED nhé
@Raindrop_03 Khác chỗ nào bạn? Thế công nghệ Oled nó là như thế nào?
Công nghệ phát triển nhanh thật. vài năm nữa chắc đt, mtb,... k còn màn hình nữa mà sẽ là máy chiếu ảnh lập thể 😁
@Nguyễn Minh Đức 24 khen chê là việc của fan, chứ việc chạy theo hay không là việc của nhà sản xuất mà bạn. cái gì tốt thì người ta làm thôi.
@Yêu Từ Bé Hình như câu bạn nói vs câu mình ns k lquan gì tới nhau. Mình đang nói công nghệ pt nhanh mà
@Nguyễn Minh Đức 24 oh, sò rí. mình trả lời câu của bạn bên trên. click nhầm vào dòng của bạn thui.😁:D
mai mốt gấp TV 50" bỏ vào túi xách đi học
hanshooting
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình của LG luôn rất tốt.
@hanshooting không biết còn dính phốt liệt cảm ứng nữa không 😁
Chắc cũng lâu ra lắm đây
WapXau.CF
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 :D :D like lg
Chắc thấy samsung thành công với s6e nên cũng phải phấn đấu cạnh tranh
@nguyenacer Màn hình uốn được cong như thế thì là dẻo còn gì? Nếu samhay lg muốn làm uốn được thì cái main nó phải đẩy đi chỗ khác như trên, chứ giờ đã làm được main uốn dẻo đâu?
@thanhboy98 Uốn đc là dẻo... ==.. Thanh niên... Vậy mấy cái tv màn hình lồi năm 2000 là dẻo à...
@kebaomong s6 edge màn hình dẻo mà bácwww.tinhte.vn/threads/ben-trong-galaxy-s6-edge-rat-kho-sua-cham-duoc-3-10-diem.2447252/
tấm ảnh lúc tháo màg cảm ứng rõ là màn hình dẻo mà
Xác nhận mảng mà hình LG rất là gấu.
hy vọng sẽ có nhiều sản phẩm tuyệt vời khác như màn hình LG G4 hihihi
@picothienhoa Trích dẫn câu nào nói đi? Đưa link tào lao xong rồi nói dẫn chứng. Em gian xảo quá, đưa bằng chứng giả tội nặng nhé.
@picothienhoa Cứ trích dẫn câu đó đi, đừng bịa chuyện nói tào lao em ah. Hahqh lg mua độc quyền ips thuộc lg electronic ah? Hitachi phát minh ra ips mà lg display mua lại từ lg eclectronic? Hitachi biến thành lg electronic rồi ah? Tào lao ghê haha em đọc mà không hiểu còn dám chê anh ah? Anh mắc cười quá. Giờ mới biết hitachi là lg electronic. Phát minh của em thật to lớn. Hahah
@ragefighter Trên 80% TV LG model 2013 sử dụng công nghệ IPS

Là “anh em” với công ty LG Display – nhà độc quyền sản xuất và phân phối công nghệ IPS này, nên LG Electronics đã sử dụng IPS cho hầu hết (trên 80%) các sản phẩm TV của hãng.

Rất là dễ hiểu nhé con trai.
p905itv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ chờ g pro 3 sử dụng màn chấm lượng tử plus 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
màn dẻo mà liệt cảm ứng cũng coi như vứt, đã thế chi phí chắc chắn cao hơn
Tương lai của điện thoại di động kết hợp với máy tính bảng là ở cái công nghệ này đây. Một chiếc điện thoại mở ra là một cái máy tính bảng chạy Android,gấp vào là một chiếc điện thoại di động màn hình cảm ứng 5 inh. Quá tuyệt vời,trên cả tuyệt vời nữa chứ.
Hy vọng ra sớm hơn đi ,đang muốn đổi gió mới đây
Rơi rớt không bao giờ lo vỡ hỏng hóc gì
quangviet90
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG luôn là đối thủ số1 của samsung trong lĩnh vực sản suốt màn hình oled dẻo.hóng xem tương lai của oled dẻo se ra sao.
Màn thì iPhone vẫn là chuẩn và đẹp nhất.
@Wind my love Lạy bố.. ==... Cả đời dùng mỗi IP mà cứ bợ đít nó để lên mắt hoài... Ếch ngồi đáy giếng...
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/di-dong/2014/08/1235767/lg-la-nha-cung-cap-chinh-man-hinh-iphone-6/
các thánh hâm mộ màn IP, v.v... thì google kỹ dùm phát nhé😃
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Lạy 2 cụ,sam sung dùng màn amoled chứ ko phải oled nhé
yanaro
TÍCH CỰC
9 năm
@mrlongnhi Người ta đo bằng máy đo cho thấy s6 hiện tại có màn hình đẹp và chuẩn nhất đó bạn, ở đó mà ko thật, ko tin gg thử đi.
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yanaro Vợ e dùng g2 màn . E em dùng s6. Đặt 2 con cạnh nhau màn g2 vẫn trong veo và đẹp hơn
@mrlongnhi 1 là xạo 2 là ko biết phân biệt.
@bkpro185 Haizz. Xem lại kiến thức về màn hình đi
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
chưa đến 1 tỉ, đầu tư ở mức rất chi là bình thường thôi
chắc g6 mới xài oled dẻo 😁 :D
@cardmanhinh.com Màn thì dẻo nà cái vỏ lại cứng à?
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Ít nhất rơi nó chỉ vỡ vỏ mà không vỡ màn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019