LG G Flex chính hãng giá 16 triệu, bắt đầu giao hàng 24/2 cho người đặt trước, 27/2 bán rộng rãi

Duy Luân
18/2/2014 3:33Phản hồi: 164
LG G Flex chính hãng giá 16 triệu, bắt đầu giao hàng 24/2 cho người đặt trước, 27/2 bán rộng rãi

LG vừa cho biết rằng hãng sẽ bán chiếc điện thoại G Flex với màn hình cong tại Việt Nam với giá 16 triệu đồng. Ngày giao hàng đến cho những bạn đặt trước là 24/2, sau đó đến ngày 27/2 thì sẽ bắt đầu bán rộng rãi ra thị trường. Nếu đặt hàng trước thì LG sẽ tặng cho bạn một chiếc tai nghe Bluetooth, còn thời gian và chi tiết về tặng phẩm sẽ được công bố trong vài hôm tới. G Flex sử dụng màn hình OLED 6" độ phân giải 720p cong theo chiều dọc, vi xử lí bốn nhân Snapdragon 800, RAM 2GB, máy ảnh chính 13 megapixel, máy ảnh phụ 2,1 megapixel và sở hữu viên pin 3500mAh cũng có thiết kế cong. Đây cũng là điện thoại đầu tiên của LG hỗ trợ quay phim 4K Ultra-HD.

Cập nhật: có thay đổi trong thời gian giao hàng. Dự kiến đầu tháng 3 LG mới bắt đầu giao G Flex đến tay người dùng cuối.

Cấu hình cơ bản của LG G Flex:
  • Màn hình: OLED cong 6" độ phân giải 720 x 1280
  • CPU: Snapdragon 800 bốn nhân 2,26GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: 13 megapixel, hỗ trợ quay phim 4K
  • Camera phụ: 2,1 megapixel
  • Pin: 3500mAh, thiết kế cong
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n/ac, GPS
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 160.5 x 81.6 x 7.9 ~ 8.7 mm
  • Trọng lượng: 177g
Xem thêm: Trên tay LG G Flex: cong hiệu quả, viền mỏng
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon đây, pin tốt phết. Nhưng mà mấy cái máy tầm trung của HTC còn được lên KitKat, trong khi bố LG vẫn 4.2.2 nhể, chán thế.
@sskkb Kotex đang nghiên cứu làm phụ kiện ốp lưng siêu thấm cho em này. Cứ chờ xem 😁
ngon. thich nhât về đôj bền và tự phục hồi vết xước
Mấy cái này bỏ túi quần chả biết bỏ làm sao nữa, để 16tr có nhiều lựa chọn hay hơn ai thích hàng độc thì chắc mới mua. 😁
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@xuantruong1992 à há, ko đút túi quần đc thì đút đũng quần cũng đc mà
gis
TÍCH CỰC
10 năm
@xuantruong1992 Bỏ túi quần sau, sát mông quá còn j :D
Chẳng biết mua loại "cong" này để làm gì, Kiểu đi tắt đoán đầu này, có khi bọn Apple nó đang ngồi cười.... vì cho ăn quả lừa
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@meta_tanh02 thế theo bác là phải đợi Apple ra thì mới được ra theo à :rolleyes:
@meta_tanh02 Ai biểu bắt trước, như lộ tin ipad 12" thế là ss làm ngay và luôn mới ghê ấy chứ
Mấy bác nào rành cho hỏi ngu phát: cái màn hình cong để làm cái giống gì vậy? Có ứng dụng gì hay ho từ cái màn hình cong không?
leetromas
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.sunlight Màn hình cong sẽ cho trải nghiệm góc nhìn tốt hơn.
Kiểu giống như mấy cái ti vi màn hình cong ấy...
@mr.sunlight Màn hình cong ở đây chỉ đơn giản là khoe mẽ và tạo nên sự khác biệt 😃
@mr.sunlight Xem phim hiệu ứng vòm như trong rạp ý anh
@mr.sunlight Không chịu search à bạn,đây này http://pandora.vn/man-hinh-cong-se-la-xu-huong-moi-cua-smartphone-trong-nam-nay-q6c72vcxSPb79.html
Thích hàng của LG - tiền thật của thật, nhưng không thích cong, chỉ có các chị em mua về soi " chỗ đó" nên mới cần cong.
phù hợp các chị em phụ nữ. :p
nhìn như kotex.
360DarkLord
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiemphisongdao sau này quần lót sẽ sản xuất túi mới bác ơi 😆
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiemphisongdao quá đúng
Mình chưa thấy cái màn hình cong này nó tốt ở chỗ nào hết luôn
midakt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cong để làm gì nhỉ? Cái này không cần cong
Con này mà 16 củ chắc em G pro 2 phải hơn nữa. Ai mua đây?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Cái độ phân giải màn hình sao có HD mà k phải full HD nhỉ?
@zinzin1805 Nó là HD 720p nhá bạn, không nhầm lẫn đâu
urbanboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zinzin1805 Ko nhầm đâu bạn, tối qua lên youtube thấy bên cellphones có bài cảm nhận về em này: màn hd chứ ko phải full hd, lại còn bị hiện tượng bóng ma. Còn cái chức năng tự phục hồi thì ôi thôi đưa nguyên cái mặt lưng trầy chi chít. Thực sự chưa được trải nghiệm em này nhưng thiết nghĩ ai có ý định mua thì nên test kỹ 2 vấn đề trên.
@dragonkingdom Cũng đang thắc mắc. Ko biết add có nhầm ko nữa
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@dragonkingdom HD đúng rồi bạn ơi... Đó là nhược điểm của G-flex đó...
giá cao lắm
con này nghe thiên hạ đồn là màn hình xấu, nhưng có tính năng tự phục hồi vết thương 😕
vuswt
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin trâu nhất là em này,1520 chắc cũng ko bằng
@vuswt pin con này = con em đang xài đấy..

Tính ra cong để bỏ túi nằm ngang thì đỡ cấn nhưng 6" lận ~.~ bỏ túi sao vừa.
Không thể tin đây là giá của LG :eek:
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
Lỡ mua note 3 rùi ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119