LG-G : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI ( PHẦN II)

lelong3010
9/2/2013 19:16Phản hồi: 58.556
58.556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai lên kitkat rồi có để ý cái đèn led không còn nháy xanh khi có email, tin nhắn viber, skype đến nữa không? (cuộc gọi nhỡ, sms vẫn bình thường).
a e cho hoi e975 bao h moi len dc kitkat 4.4 the
@sonYH Hỏi lg mới biết chứ ở đey có ai bít đc đâu bạn ^^
@xtmobile-support Biết thì chỉ đi
@lamhoang_vt Hĩ hĩ thôi em giấu cho riêng e bít :p
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản sling v2.1 (4.4.2) có knock code đó!
@saytocdo Chính xác là "knock code" sau khi đã bật màn hình.
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác lamhoang còn ko biết hỏi rằng ai biết nữa ! 😁
Cuối cùng về 4.1 cho mát máy.
Chuẩn bị có 4.4 a e về stock đí. 975 nhé

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
g BJO GIÁ RÓT THẢM HẠI QUÁ
dunghaha1
TÍCH CỰC
10 năm
@tienbao_bg Vì mấy ông thương gia toàn nhập hàng dựng, hàng vớ vẩn về nên giá thấp kéo theo giá chung của g thấp theo. Thử đătk câu hoi op g nguyên seal, mà giá chỉ hơn 3tr thì ntn. Ngang giá máy bọn cướp biển rồi thì lấy đâu máy chuẩn.
@dunghaha1 cũng bth.cơ mà hàng LG nói chung mau rớt giá quá. sky cũng vậy
Rom gốc đã lên 4.4.2 vào khuya hôm qua 😆 ai có link những thay đổi có bãn 4.4.2 cho mình xin với, thanks nha
cơ mà e G hack 3g vào mạng vkl toàn 8-900 kb
KHẨN CẤP
xin các cao nhân ra tay giúp đỡ
tình hình là hôm qua e up từ trihuan v3 lên sling 2.2.2 nhưng ko biết bị lỗi gì mà pin tụt kinh khủng.onl 3g 1h hết 60% pin.e định up về lại v3 do đã back up lại,nhưng làm mọi cách vẫn ko vào rec dc.từ quickboot,rebooter,vol + &power,nó báo máy chưa root trong khi e nghĩ bản sling này root rồi chứ,hay máy e bị mất root?chán quá e khôi phục cài đặt gốc trong phần cài đặt thì nó lại vào cwm recovery của bác @hoangnova .mừng quá 3 wipe tính restore lại rom v3 thì nó báo k tìm thấy file.thử nhiều lần ko dc nản quá bấm reboot system thì nó chỉ lên cái logo lg với 2 dòng chữ
secure booting error
cause:device unlock,so boot success rồi lại về cwm.nhiều lần vẫn thế bực quá bỏ đó đi ngủ.tới sáng dậy thỉ thấy tắt nguồn,nghĩ ;à do hết pin nên cắm sạc,cắm sajc ròi mà k thầy đèn báo sạc đỏ & giờ mở nguồn k lên luôn
xin hỏi các cao nhân có cách nào cứu máy e ko?
@khigio88 Ra tiệm dt kích pin lên đi bác máy bác kiệt pin rồi xong thì KDZ lại là được
Đúng thế! Máy pin liền thì phải mở nắp lưng ra để kích pin. Con này chạy KDZ lại là được.

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
Anh em ơi cho mình hỏi chút,mình mới mua cáp MHL khi sử dụng offline thì ok hết,nghe nhạc chơi game,xem video thì ok,nhưng khi bật wifi thì máy bị sọc sọc rồi tắt luôn.....giúp mình với....
huyhung33
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e hỏi muốn xóa cái chữ viettel ngoài màn hình khóa thì làm tnao?
E975 lên kitkat chưa các bác
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên rồi, bạn qua bên lgviet bac hoangvova có rom đó !
@saytocdo bản đó chưa có tiếng việt bác ạ
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thời nào rồi mà còn tv, quan trọng là bản quốc tế ,ko phải hàn là được rồi ! Tiện học luôn tiếng anh, đợi tv đi !
Các bác cho e xin ý kiến về con máy của e.
Cứ up rom nào cao hơn 4.1.2 thì y như rằng cảm biến ánh sáng k nhận. màn hình tối như chỉnh ở mức 0% ý. mặc dù đã chọn rất cao. còn nếu để stock hoặc sling 1.2.3 (android 4.1.2) thì lại dùng hoàn toàn bình thường, k lỗi gì
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
Cho mình hỏi, mình vào setting thấy ghi con của mình là e975, nhưng mà nó lại có anten, nghĩa là sao nhỉ ?
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là do cài rom nha, ko vấn đề gì nha!
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
@saytocdo vậy bản chất con của mình là f180 của hàn đúng ko bạn, nhưng mình nghe đâu đó nói nếu f180 up rom e975 là mất imei hay bị lỗi gì đó mà bạn ?
e có mua con LG G

dùng đc 1 time thì quay ra đơ cảm ứng lúc đầu là đơ cái viền ngang bên phải, sau đó nó lan sang viền bên trái về bên trên. hôm qua thì nó đơ luôn cả cái phím back

bây giờ cài app hay cập nhật cái gì nó cũng hiên cái thông cái đã cài đặt ở thanh trên đỉnh.
ACE có app nào mà:
1. kéo đc cái thanh công cụ xuống ko để tắt mây cái thông báo cập nhật
2. thay thế phím back thành phím khác.
quang_214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vjpvjpvjp Gặp trường hợp này đúng nhọ thật... bạn thay cảm ứng đi. Hoặc muốn sống chung vs lũ đợi ngày gom lúa mua hẳn em khác thì: cái thứ 1 mình chưa biết có cái gì để thay thế cả. Cái thứ 2 thì bạn dùng easy touch miễn phí trên google play có nút back nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019