Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

LG làm Dynamic Island từ 7 năm trước
Nam Air
2 thángBình luận: 106
LG làm Dynamic Island từ 7 năm trước
106 bình luận
sony, lg luôn đi trước thời đại mà nhưng ko đủ sức để tạo xu hướng
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@杜越英 Iphone nó cũng ko hay ho đâu , dc cái doanh nghiệp chăn nuôi cừu tốt
haico1992
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Blackcataz LG mà không dính phốt đột tử thì cũng là 1 thế lực mạnh rồi. Quá sáng tạo
@khanh_hikaru nói túm lại là ko đọ đc giá mấy em tàu nên mới ra đi sớm thôi.
@haico1992 cũng 1 phần bác ko đọ đc giá với mấy e tàu nên ra đi cùng team htc blackberry
9 điểm nhưng vẫn thiếu 1 điểm học sinh giỏi. mà 1 điểm này thì cực khó để đạt được. Thay vì tập trung đạt 9 điểm như các hãng khác thì LG lại cố làm 1 điểm khác biệt lớn nhất
Cuối cùng thì LG có 1 điểm nhưng thiếu 9 điểm còn lại và kết quả cuối cùng là tất yếu
Minh4Quang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@transyhongvn Hay anh
Tôi tin em!
@transyhongvn Ở lại lớp, thấp hơn điểm trung bình
Phiên bản lỗi của DI không thể cứu dc huyền thoại lỗi màn và đột tử.
@Barbatos Vẫn mê chiếc LG V10 này, thiết kế đẹp, chất liệu hoàn thiện cao cấp, màn hình phụ sáng tạo, chụp ảnh cũng ngon lành. Thế mà chả hiểu thiết kế kiểu gì lỗi main tùm lum. Haizz. LG mà ko dính mấy đời đột tử thì giờ cũng chả thua gì Samsung.
@zer0_7 Pin yếu kinh lắm.
toidang
TÍCH CỰC
2 tháng
@Đại Việt 2020 pin yếu nhưng gỡ nắp ra thay được, nên mua máy được thêm cả cục pin sơ cua với dock sạc pin 😁, 2 củ là dùng ngon 1 ngày.
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Đại Việt 2020 Mua 2 máy nha bạn. 1 Máy ngủ 1 Máy thức theo cách của anh Hiệp là OK thôi.
Con này điểm yếu là main quá mỏng ..mình mở ra nhìn cái main mà ngao ngán ..biểu sao nó hay lỗi đột tử
@Bão Xì Phố コスト低減のため、多層基板を使わなかったかなぁ ww
@Bão Xì Phố Từ G2 trở đi là nản đời, mà nhớ lại thời 2012-2017 Korea Phone lên ngôi cũng zui, ngày nào cũng có pan để cày 😆
haha
tinhdg
TÍCH CỰC
2 tháng
Quá tiếc cho LG, rất sáng tạo nhưng bệnh hay chết main làm mất niềm tin , từ đó mà đi xuống
@tinhdg Đến con v60 là ko thấy sáng tạo r bác
Nói gì nói con này vẫn đẹp lòi
Sau G2 thì LG chỉ còn là cái tên
Nhưng điện thoại LG cuối cùng vẫn “đi về nơi xa” ^^

“Làm được” và “làm tốt” nó khác nhau mà !
@dualshoсk
Cho bạn nghìn like
@dualshoсk LG dính mấy đời đột tử nên mới cắm đầu đi xuống. Thiết kế phần cứng ẩu quá. Chết là tất yếu thôi. Chứ hồi đấy con V10 này đỉnh lắm.
@zer0_7 Thì thế. 1 cái điện thoại nó gồm nhiều thứ chứ ko phải chỉ mỗi cái đảo động đậy.
LG hồi này mỗi năm lại thay thiết kế, nhưng dở một nỗi là vđ của LG lại ko nằm ở thiết kế
Này là màn hình phụ mà?
@noctunalguy vậy thông tin action của ss có lâu rồi. nó mới đúng là đảo động nè.
@Nhóc Bảo Cùng tấm nền nhưng 2 driver điều khiển độc lập nhé. Nên về lý thuyết thì cùng một panel có thể hoạt động độc lập nhau, cũng giống 2 màn vật lý vậy.
@ragefighter Nếu là ifan sẽ ko chịu đâu kkkk
@ragefighter Tôi để hiệu ứng chạy vòng quanh nhìn đẹp vãi 😆
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giống cái màn hình con phía trên chứ k thấy thú vị như táo
Lỗi đột tử hyền thoại
Này là Static Island 😂
duyvua
TÍCH CỰC
2 tháng
@JerryKist Dead island
này có phải gọi là Dynamic Island không vậy ?
Nhìn giống thanh bar hơn cái “đảo động”
Carl
CAO CẤP
2 tháng
Nếu tính cái dải hiển thị như trên LG là DI thì Apple đã có từ thập niên 80, 90 với PDA Apple Newton của họ rồi nhé. Để cái hình chặn họng đám nói Apple copy từ LG
Thấy nhiều nơi cứ đem con LG này ra so sánh nhưng thấy 2 cái thiết kế khác nhau hoàn toàn mà nhỉ? Trên LG tách biệt hẳn giữa vùng hiển thị của màn hình và phần phía trên hiển thị notification, nhìn cái chỗ hiển thị % pin trên LG nó tụt hẳn xuống dưới, mất cân đối rõ ràng, còn trên IPhone nó nhúng hẳn vào trong màn hình, không tách biệt 2 khu vực như trên LG
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@darklight_vtp nhưng từ khi lên màn OLED thì bạn còn thấy đột tử ko, bạn cầm mấy con V50 V60 hay Velvet đi rồi cảm nhận, đừng cứ đú theo thiên hạ, ko có LG thì cả TG này sẽ ko biết OLED là gì nhé, ko mang ơn mà còn hổ báo.
@sgok mình mất tiền cho 2 con g2 và g4 là đủ rồi, em mình cũng bị chết con G6, chết nhiều mà LG ko có trách nhiệm gì đối với sản phẩm mình bán ra, lúc dòng V ra thì có quá nhiều lựa chọn tốt hơn, an toàn hơn. niềm tin đã mất nhiều lần thì ko lấy lại đc đâu bạn =)) ko có LG thì có thằng khác, OLED sớm muộn gì cũng lên Smartphone thôi khi công nghệ đủ rẻ, như IP mang vân tay, SS mang màn hình gập vậy thôi
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@darklight_vtp OLED lên smartphone lâu rồi bạn ơi, từ dòng V của LG đã có OLED.
@chavalier Dùng rồi mới thấy cách LG V10 cực kỳ tốn diện tích. Trên cùng là cái lỗ loa, xuống là hàng camera và màn hình phụ, xuống nữa là hàng thông báo trên màn hình chính.
Dùng thì mới lướt cái web và mở fb cơ bản thôi mà như cái lò nướng di động rồi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019