LG UltraFine 5K có phiên bản mới, nâng công suất sạc lên 94W, vẫn 1 cổng Thunderbolt 3, giá $1.300

Trung Dt
31/7/2019 2:44Phản hồi: 100
LG UltraFine 5K có phiên bản mới, nâng công suất sạc lên 94W, vẫn 1 cổng Thunderbolt 3, giá $1.300
LG vừa đưa ra phiên bản mới của mẫu màn hình UltraFine 5K có mã hiệu 27MD5KL. Không giống như phiên bản UltraFine 4K mới đây, UltraFine 5K 2019 chỉ nâng cấp công suất sạc của cổng Thunderbolt 3 (USB-C) lên thành 94W giúp đáp ứng dễ dàng nhu cầu sạc của những thiết bị như MacBook Pro 15, iPad Pro 2018.

Việc bổ sung thêm 1 cổng Thunderbolt 3 không được LG thực hiện trong phiên bản mới này. Dù sao thì LG UltraFine 5K vẫn là một chiếc màn hình lý tưởng dành cho người dùng sử dụng máy tính Mac khi nó sở hữu tấm nền IPS 27-inch có độ sáng 500 nits, tương thích với dải màu DCI-P3. Độ phân giải của màn hình là 5.120 x 2.880 pixel với mật độ điểm ảnh 218 ppi đủ để mang lại khả năng hiển thị HiDPI phù hợp. Màn hình vẫn sở hữu webcam, loa ngoài, 3 cổng kết nối USB-C 3.1 Gen 1 băng thông 5 Gbps.

LG UltraFine 27MD5KL bắt đầu được phân phối trên Apple Store từ ngày 31/07 với mức giá tham khảo 1299,95 USD.

Nguồn: Apple, LG
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ đắt hơn cái chân của màn hình Mac Pro mới $300.
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@☐ ☐ Ai nói chân đế cùi quay k linh hoạt
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
@huytrung.nm cái chân đế mỗi nghiêng lên nghiêng xuống linh hoạt??
Nhìn chân đế dòng dell u đi, lên xuống trái phải xoay dọc cũng được hết
@Ma Vương _ MT Chân của màn hình nhé chứ không phải chân của Mac Pro
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu dùng Mac thì ngoài Apple ra thì có con này chất nhất (Giá cũng chất không kém)
@eddyanh104 Google ko tính phí 😆 còn ProArt ô mua đc con cao cấp chưa ấy nhỉ, vâng màu sai be bét, nhạt nhòa , vd sương sương thế này thôi, con này chưa phải là con ngon nhất của ProArt đâu 😃) delta E < 2 kêu sai be bét là hiểu trình độ tới đâu, please bớt gáy 😁
novavn
CAO CẤP
5 năm
@hailongan Mac là nhất thì EIZO với NEC xếp vào loại ngoại hạng chất nhỉ.?
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@The Purge up của dell vẫn bị hở sáng, nếu nói màn ngon thì có eizo, nec, sau đó là mấy em benq sw271 10 bít màu thực, mấy em hp loại pro cũng gê phết đấy
@hailongan Không biết đã nghe về hp dreamcolor chưa
Mới lấy chiếc LG 27UL850, tạm hài lòng.
@Nam Air Bác phải nhấn thêm nút Fn nữa. Ví dụ Fn + F1
@bud's Trời, rõ ràng lúc nãy không được, giờ được rồi, bác hay quá 😁 cảm ơn bác nhiều nha!
erosehl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Màn up scale lên 1440p nhòe à bác,em cũng đang định mua con này trên Shopee của LG bán mà đọc cái này của bác thấy lăn tăn quá 😔
@erosehl Hơi mờ nếu để 2K HiDPI, rõ nhất nếu để mặc định 1080HiDPI nha bác. Muốn để 2K HiDPi thì nên mua con 5K
Màn hình đẹp mà quả viền màn hình nhìn chán luôn @@
@lechien.us viền thế này đổi lại nó ko bị hở sáng, mấy con viền mỏng IPS hở kinh dị, bật màu đen lên là xác định, mấy con màn hình phổ thông làm viền mỏng ko sao chứ cỡ mấy con màn tầm này cần sự chính xác và hoàn thiện về màu sắc nhất nên chả làm viền mỏng đâu, như Dell Ultrasharp dòng U viền mỏng ầm ầm nhưng UP là dòng đồ họa cao cấp hay ProArt của Asus cũng tầm giá này chả con nào làm mỏng cả
@lechien.us Đồ làm việc thì cần gì thời trang 😁
@lechien.us Bác xem màn hình hay xem viền😃
@The Purge Đồng ý với bác, dùng con Dell U3415 hở thấy nản, con U2515 thì đỡ hơn chút.
@Barbatos Có nhiều thằng nó còn chê ỏng chê eo cái lỗ cắm sạc của Samsung galaxy hơi lệch 1 tí xuống dưới. Đ3o hiểu chúng nó nghĩ gì luôn. Chắc là cuộc sống của chúng nó phải hoàn hảo lắm.

Nghe tên là thấy tốt rồi, UltraFine = siêu tốt ;)
@vn_ninja " Siêu ổn " nghe chất hơn :rolleyes:
pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
LG có bán cái đế riêng không đấy?😁
Quả màn sinh ra cho MACBOOK nè
lelanp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cutruong789 Surface không dùng với con này được à bạn?
xtitan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lelanp surface ko có cổng C b a
Đang đẹp gắn thêm cái Camera làm xấu hẳn 😃
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng con Dell U2515H từ 2016 đến giờ vẫn thấy thỏa mãn chưa có nhu cầu nâng cấp., ghét cái là không có type C nên phải dùng cable convert > HDMI và mỗi lần dùng phải cắm 2 cable nguồn với màn hình.
Mấy con màn hỗ trợ type C + sạc tiện vãi 😁
Màn hình pc có những con nào màu đẹp nhỉ các bác ?
@mrchjpjdeaspro Tầm 5tr thôi bác 😃
@ly_tam_hoan Tầm giá này thì con nào bằng U2419 nữa đâu

Nếu thiên về màu hơi nhiều contrast 1 chút thì chọn LG 24mp88, còn làm media kết hợp chút chơi game thì mp59g
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan giá rẻ mua con viewsonic ấy bác tầm 5tr , 10tr có con benq sw240 [ 99% adobe RGB]
@DATA 4TH Viewsonic có j hơn dell u trong tầm 5tr bác nhỉ?
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài U2718Q, hài lòng.
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kietbull 4k mà rẻ em thích con này nhất, tiếc là ko có cổng C
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
@DATA 4TH cổng c để làm gì?
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kietbull kết nối với macbook pro ấy mà bác
Ngon
azhongcaizi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tấm nền của lg thì chất rồi.
thongphm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khi nào Macbook Pro 16" sắp ra sẽ yêu cầu nguồn 94W 😁
Shellingfox
ĐẠI BÀNG
5 năm
@th0ngpham Mình cũng đoán như vậy. Nâng PD lên 94W mà chỉ có 1 cổng PD thì không có ý nghĩa gì cho Macbook + iPad Pro hiện tại.
@th0ngpham Bác tinh ý thế
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@th0ngpham chính nó, nếu viền em 16'' mỏng thì cũng mua 1 em
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
xài dell ultrasharp đã thấy màu khá ngon r, con này chắc ngon hơn 4 lần 😁
DATA 4TH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akb48 3,9 lần thôi
Mình vẫn thích màn của LG mặc dù màu nó hơi rực hơn mấy con dell một xíu 😁
Màn chất lượng, nhưng thiết kế không bắt mắt lắm. Mình thích UltraSharp của Dell hơn
tk màn hình xấu vãi
Màn LG thì ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019