Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Lì xì tết] Tặng anh em bộ phần mềm iWork bản quyền

longhau
7/2/2015 7:18Phản hồi: 13
View attachment 2863173

Đầu năm xin gửi tặng đến anh em bộ ứng dụng iWork làm quà tết. Về tính năng của bộ ứng dụng này thì chắc anh chị em nào đang xài hệ điều hành Mac đều biết cả rồi thì mình xin không giới thiệu lại.

Về lí do mình gọi bộ ứng dụng này là bản quyền vì trước đây anh em hay tải bộ iWork từ những nguồn trên internet về sau đó chép vào máy để sử dụng, nhưng khi có bản cập nhật dành cho iWork thì anh em không thể cập nhật được vì lí do phần mềm đã được định danh vào Apple ID của người khác. Mỗi lần có một bản cập nhật thì anh em lại phải tải lại bộ ứng dụng mới chứ không thể cập nhật trực tiếp từ App Store được.

Vậy bộ ứng dụng này có gì hay so với những bộ iWork khác? Điều khác biệt đó chính là bộ ứng dụng này chưa được định danh vào bất kì tài khoản Apple ID nào, tức là anh em có thể sử dụng tải khoản của riêng mình để gán vào bộ ứng dụng, sau này vẫn được cập nhật miễn phí lên bản mới, và tất nhiên là bản này sau khi tải về thì hoàn toàn hợp lệ và có bản quyền chính chủ. Tiện lợi hơn sử dụng không bản quyền rất nhiều nhé.

Cách để đăng ký bản quyền bộ ứng dụng:
View attachment 2863198

• Ấn Update All, khung Sign - In Required mở lên, điền thông tin Apple ID và mật khẩu vào, ấn OK là xong. 😁 Từ nay bộ ứng dụng được xác nhận đã mua bằng tài khoản của bạn ;)
View attachment 2863204
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bicooclee
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn bạn đã chia sẻ download luôn thôi
nduyminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác ơi mình vừa mua con imac, thấy có sẵn bộ iwork rồi, vậy trên máy mình là bản full luôn hay chỉ trial thôi 😔
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nduyminh Full rồi đó bạn, iwork ko có trial đâu 😁
Mình tải về vẫn ko update đc. Ai có ý định tải thì để từ từ nhé!
AlexanderTN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi bạn,
Mình đã download và update thành công, cám ơn nhiều!
pktt
Trứng
9 năm
Đã tải về, cài đặt và không update được trên Yosemite 10.10.2
bạn có thể hướng dẫn rõ lại không, ý câu này là sao vậy:
"Chép mở file dmg vừa tải về ra và chép 3 file Pages, Numbers, Keynote vào Applications."
có phải là cài đặt phải vừa tải về không?
@nhutmp Đã sửa lại. Cảm ơn bạn. Bạn click đúp vào file dmg nó sẽ mount ra 1 cửa sổ mới có 3 file Pages, Numbers, Keynote. Bạn kéo 3 file đó vào Applications là xong 😁
Cảm ơn bác nhiều em tải về được rồi <3
đã có ai update được chưa?em dùng 10.10.2 nhưng không update được @.@
Mình dùng 10.10 chưa update được, nhưng dù sao cũng cảm ơn bác chủ thớt 😃
update ngon lành, cám ơn chủ thớt
Update ngon lành rồi. Cám ơn chủ thớt nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119