Lộ diện hình ảnh Nokia Ace, điện thoại WP chạy mạng LTE của AT&T

Duy Luân
30/12/2011 21:54Phản hồi: 143
Lộ diện hình ảnh Nokia Ace, điện thoại WP chạy mạng LTE của AT&T

Theo trang tin Pocketnow, một trong những đối tác của [TAG]Microsoft[/TAG] đã đưa ra một video trong đó vô tình xuất hình hình ảnh của chiếc [TAG]Nokia Ace[/TAG] (hoặc có thể là [TAG]Nokia Lumia 900[/TAG]), chiếc điện thoại chạy hệ điều hành [TAG]Windows Phone[/TAG] chưa được giới thiệu chính thức. Chiếc máy này chạy trên mạng [TAG]4G LTE[/TAG] của nhà mạng AT&T (Mỹ) và được trang bị camera phía trước để phục vụ nhu cầu đàm thoại video. Chính camera này là điểm khác biệt giữa sản phẩm bị rò rỉ với chiếc điện thoại [TAG]Nokia Lumia 800[/TAG], còn những thành phần khác của hai thiết bị hoàn toàn tương tự như nhau. Như vậy, Ace sẽ là một trong ba chiếc điện thoại tương thích với mạng LTE của AT&T bên cạnh hai chiếc HTC Radiant và Samsung Mandel và có thể là chiếc điện thoại đầu tiên được cài sẵn hệ điều hành Windows Phone phiên bản [TAG]Tango[/TAG]. Nếu đây là chiếc Lumia 900 thì nó cũng có khả năng xuất hiện ở một số quốc gia khác chứ không chỉ ở Mỹ.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm ra tính mua con 603 test cảm ứng thấy thất vọng ghê
Nokia ra nhiều dòng quá ko có cái nào thật sự nổi bật hết
Từ dạo nokia từ bỏ sb xem ra đi xuống rồi ..... hy vong wp lấy lại chút ánh hào quang năm nào
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa dùng thử 603 và cảm thấy cảm ứng rất tốt, hồi đáp nhanh. không hiểu bạn nói thất vọng ở đây là gì
Thực ra thì con 603 nền nó vẫn là Sym đó thôi bạn. Mà thấy bạn thích vọc vạch viết code thì có lẽ nên thử con Tôi khác biệt của Nokia thì sẽ có trả lời về cảm ứng của Nokia cho bạn mà bạn lại được vùng vẫy thoải mái với hệ Qt của nó nếu bạn thích đơn giản, hỗ trợ dễ dàng hoặc cao hơn thì đi hẳn vào nhân Linux mà vọc ^^.
Cam đoan bạn cầm N9 thì không ai dám so sánh cảm ứng với bạn nữa

Bổ xung: Các anh bán hàng mobile kiến thức đã chán rồi bạn còn hỏi ý kiến các em gái bán hàng nữa thì chịu thôi
vubka
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nói chủ quan quá. Nokia có dòng N9, thật sự khác biệt-đúng như slogan quảng cáo của nó.
MÀ hơn nữa Nokia từ bỏ nền tảng Symbian, chưa ai bảo sai cả. Vì đơn giản Sym ko còn đủ sức đáp ứng những yêu cầu mới, nó đã già cỗi. Cũng như RIM bây giờ muốn phát triển BB 10, nền tảng khác hẳn để chạy trên các máy cảm ứng.
Ví dụ đơn giản bạn có thể dùng C6 để xem Sym chạy cho dòng máy cảm ứng như thế nào!
Sao mình thấy nó mượt mà và rất nhạy mà hay bác nghe ai nói rồi phán đấy !
nokia sẽ thành công....
Chắc gì sẽ thành công? Chờ cái đã rồi tính. Nô với Mics rất hay "chung tôi hẹn"
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Bây giờ bắt đầu đến thời đại của LTE rồi đây, công nghệ nhanh khiếp thật
hình như tên Ace cũng có ở điện thoại Samsung --> có kiện không ta.
sam sung chứ ko phải apple đâu mà đien kiện lung tung bạn ơi. yên tâm nhé....! hihi
Hình như đây là tên mã sản phẩm thôi. Chứ không phải tên chính thức. Khi bán nó tên Lumia 900 kia mà 😁
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Ace thì có gì mà kiện,sony cũng Ace kìa...đầy ra đấy thôi
Ko thích Nokia lắm, Nokia hãy luôn chỉ ở dòng đt bình dân, đã quá muộn để theo chân google và IOS trừ khi có 1 bước nhảy kì diệu
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợt trc nokia đã giới thiệu màn hình bẻ cong vặn dc roy đấy bác, chịu khó tìm hiểu nha, còn nói về đột phá thì vốn nó vẫn đang đột phá đấy thoy, meego với n9 chẳng hạn, vốn là có nhiều dòng cảm ứng phổ thông nên kiểu dáng cũng bt thoy, chứ dòng cao cấp đấy thì đột phá về kiểu dáng, mấy cái hãng khác còn phải chạy theo dài dài, còn công nghệ thì chả biết ai hơn ai mà bác nói nghe kinh qa', ít ra nokia cũng có con đường riêng với hdh riêng chứ hok như 1 số ng 😆
Tại sao lại ko hả bác, giá bình dân nên mọi người đều có thể sắm 1 con mà
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
late better than never ....! theo bình dân thì sao phát triển được...từ từ cũng tụt hậu..thời buổi cạnh tranh gay gắt mà bác kêu dừng lại...ăn cháo à @@
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem ở nokia word tháng 10 có j r hãy nói bác nhá
Nhìn cũng giống giống Lu800, nhưng màn hình to hơn!
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia design gì mà cứ 'nhai đi nhai lại' phong cách 'tôi khác biệt thế không biết. Phảicách mạng tháng 1 Nokia thôi.
apple cũng chỉ có 1,2 thiết kế nhai đi , nhai lại nhưng sao nhiều người bảo apple sáng tạo thế nhỉ .
hi vọng những sản phẩm tiếp theo của nokia sẽ giúp hãng tìm lại hào quang năm xưa
Thiết kế công nhận là không có gì mới lạ cả 😁
Dimita
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác tự thiết kế lấy đi.
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Em tự thiết kế bản đây anh. Chẳng giấu gì, em là 'ngựa non háu đá' nhưng thiết kế thì em 'chắc chắn không bằng tự tin'.
nokia bây giờ k phải là ước mơ của mình nữa nếu quay trở lại 5 năm về trc nó là niềm đam mê nhưng bây giờ là nỗi thất vọng:mstickle:
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Còn mình, Sangsum 5 năm trước là niềm đam mê, còn giờ là 'đống' bầy nhầy.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống mình gê. Trước có xài mấy em ss, củ chuối kinh khủng. Bạn mình có xài con ss gì đó(cảm ứng,máy nhỏ,full bàn fím) xem ảnh 800kb mà cũng ko xem đc. Thua con No cùi. Nản
ngoài thằng apple dở hơi ra thì mấy hãng làm ăn như samsung với nokia chẳng thèm kiện mấy cái nhỏ nhặt đấy làm gì đâu, kiện từ cái danh bạ đến cái nhắn tin... đúng là apple phốtt
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
sản phẩm sẽ xuất hiện tại CES 2012 ... coming soon 😁
603 cam ung that vong o diem nao the ban? Dung co dem so sanh vs nhung hang khung khac day nhe. 5tr voi tung ay la qua du roi. Con mong gi hon nua. Tien nao cua nay thoi.😃
nokia mang lại những sản phẩm bình dị,dễ sử dụng,ko phù hợp vs thế hệ trẻ bây giờ thôi
e không hiểu ko phù hợp chỗ nào hả bác, em thấy 1280 giới trẻ dùng nhiều gấp mấy lần người lớn tuổi @@
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Uhm, bạn nói chí phải chị tội nó,không camera mặt trước, có thêm là flying color trong phân khúc dòng trung cấp lai phổ thông rồi.

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:13 PM ----------

Có lẽ anh đúng, nhưng để khám phá hết thì có lẽ khó và giới trẻ mà anh nói chắc cũng 'lên bờ xuống ruộng'.
N9 quá đẹp thì dùng ngôn ngữ thiết kế của nó cho những máy sau càng tốt chứ sao. bạn xem concept Tablet của No chưa? cũng cùng ngôn ngữ giống N9 nên đẹp tuyệt luôn. mình thấy SS, Iphone mới nhai đi nhai lại nhiều.
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
ko có hãng nào mà chưa bao h` cả, mình thấy cái con 603 màng hình 3.2' đẹp thì đẹp nhưng xài ức chế lắm, còn cái Lumia 800 thì nó ko tận dụng đc hết kiểu thiết kế đó, cái đó chỉ hợp với N9 mà thôi.
mình ko phản đối No lấy thiết kế N9 nhưng tại sao nó ko cải tiếng hơn 1 chút nữa, nhìn cái lumia800 nó dư dư sao sao ấy, cảm nhận tiêng thôi

còn con C7 nhìn đẹp bóng loáng thế mà khi mang phong cách đó qua con 702 thì phải = vỏ nhựa thì nhìn nó xù xì xấu xí ko đẹp như N9

cái thiết kế N9 mà hư pin 1 phát thì chết, vì tụi nhân viên ở VN làm việc cùi lắm, nước ngoài thì ko lo còn ở VN thì ...,
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Màn 603 là 3.5'' mà bạn. 😃 Sở dĩ trông nó nhỏ vì tỉ lệ màn hình của nó là 16:9 nên thế thôi. Nó là tỉ lệ chuẩn của Sym rồi. Bh thay đổi phải thay đổi ứng dụng hết. Đúng là L800 chưa tận dụng hết kiểu dáng của N9 nhưng vẫn đẹp, thừa 1 tí ở dưới cũng ko sao. Càng dễ bấm mấy nút menu. Nhưng có lẽ L900-Ace sẽ tận dụng được triệt để. 😃 Còn pin liền thì là xu hướng sắp tới của điện thoại lẫn laptop. Có thể nói Apple lại 1 lần nữa đi trước thời đại. Thích nhất cách làm của SJ-Người tạo ra xu hướng cho mọi người đi theo chứ ko chạy theo xu hướng.
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là apple nó cũng vậy, nhưng mà nếu bạn để ý thì IP lấy pin ra đơn giản hơn N9 nhìu

với lại tự nhiên lấy cái tên ACE nghe nó giống cái SS cùi bắp mất giá trị =_=
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Thế tự dưng tháo pin ra để làm gì mà dễ với khó! =)) Hỏng thì đem cho thợ sửa rồi. Nokia thì hàng thay thế luôn có sẵn với cả tay nghề thợ cũng cao bạn ko phải lo. Chỉ sợ bị rút ruột thôi. Nhưng mà nếu có thì cũng là con sâu làm rầu nồi canh thôi. Ai bảo hành máy nào, linh kiện nào được thay thế là đều được ghi chép lại cẩn thận. Mình mà phát hiện ra bị thay đồ thì ng đó bị đuổi việc ngay. Có khi còn được tặng máy mới. Hi. Còn cái tên Ace thì có lẽ chỉ là cái tên mã thôi. Ace nghĩa là con Át chủ bài mà. Chờ đợi xem.
Con này ngoại hình giống OZAWA quá
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Ozawa hãng nào vậy anh có link không, em xem với, chưa thấy lần nào, lạ quá, mà nó chạy system nào?
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
nếu thế thì bán cháy hàng, ko có mà bán thêm ý chứ 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019