Lộ thông tin Surface Pro 9: có bản ARM trang bị 5G, chạy Windows 11 22H2?

vn_ninja
18/9/2022 15:4Phản hồi: 83
Lộ thông tin Surface Pro 9: có bản ARM trang bị 5G, chạy Windows 11 22H2?
Thông tin về Surface Pro 9 đã được phát hiện trong các hồ sơ chứng nhận FCC của Uỷ ban Truyền thông Liên bang Hoa Kỳ. Các hồ sơ chứng nhận cho thấy Surface Pro 9 có thể có cả phiên bản trang bị chip IntelARM, chạy Windows 11 22H2, có chip 5G, hỗ trợ Bluetooth 5 và Wi-Fi 6.

Thiết bị dự kiến sẽ có cả tuỳ chọn 5G và Wifi-only, 2 tuỳ chọn RAM 8/16GB và 4 tuỳ chọn lưu trữ 128/256/512 hoặc 1TB. Một biến thể mạnh mẽ nhất với 32GB RAM và 1TB dung lượng lưu trữ cũng sẽ xuất hiện.

Sự kiện Microsoft Ignite 2022 sẽ chính thức diễn ra vào tháng 10 sắp tới, và nhiều khả năng dòng Surface Pro mới cũng sẽ được giới thiệu tại đây.

Theo: Windowslatest
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traitay95
TÍCH CỰC
2 năm
Chạy chip gì? Mạnh bằng m1 ko? Hay là snap 8 gen 1
@traitay95 Máy tính bảng đòi chạy chip mạnh
@ZeroXHunter86 bên mac os vẫn chưa có app native tối ưu cho m1/2 bác nhỉ,hic
concuuduc
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 Bác cần phàn mềm nào?
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@traitay95 8cx Gen 3 😁
Ở vn thấy ít xài
@Oliver Phan Ai bảo ko bán chính hãng?!
nk0ktran96
TÍCH CỰC
2 năm
@quy.helios ở cty mình lại thấy nhiều
@Oliver Phan Fpt nó bán đầy ra ...do giá nó cao mà chip tầm trung nên kén người mua
witchsmall
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quy.helios cty mình dùng đầy, từ sếp tới nv, chắc vì tính chất công việc, con surface này tiện vl vì tháo đc cái bàn phím =))
Chạy win mà 128G thì tù quá, đám mây thì net một số nơi chưa thoải mái lắm.
@Chuối hột cmc Thế nên nó có bản dung lượng cao hơn để bác mua đó
Tiền để mua macbook air m1 còn thấy sướng hơn là xài ba cái surface ghẻ rách của MS .
@Terrier mời , nội cái vụ thời lượng pin + touchpad , thì surface tuổi ... so với MacBook Air m1 , ngoài cái màn hình 120 hz thì toàn thứ rác rưởi
Screen Shot 2022-09-18 at 11.07.45 PM.jpg
tancantn
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Chí Danh Càng nói càng lộ ra cái ng…
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Chí Danh ai lại đi so sánh Mac Air với Pro của Surface bao giờ
muốn so sánh ntn thì tìm hiểu thêm xíu về dòng Surface nha
chứ để ngta cười vào mặt thì kỳ lắm
@Nguyễn Chí Danh Ông biết đếch gì về dòng sf mà chém gió như đúng rồi; người ta dùng ầm ầm, đáp ứng tốt nhu cầu văn phòng, Mac nó chạy HĐH khác Mac OS tuổi 😆
Hình như win ARM bây giờ cài đc hết app win Intel rồi thì phải. Cơ mà hóng chíp mạnh không chứ chíp snap trước mình sài cùi vãi. Ko chạy nặng đc. Được cái pin trâu. Ko nóng máy.
@Hondacodon287 SQ1 thì dc ưu tiên có giả lập x64 trên win 10. Còn những máy khác phải lên win 11 mới có x64.

Mình dg dùng Galaxy book go.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Hondacodon287 Có máy ảo thì phải 😁
@Hondacodon287 À xài W10 thì hình như nó chỉ có bộ dịch x86 chứ chưa có x64, lên 11 có có 1 bộ dịch tên ARM64EC đấy bạn.
Ngoài ra có 1 số app đc lập trình chỉ để nhận GPU AMD, NVIDIA hoặc Intel (VD như Davinci) thì giả lập cũng bó tay, còn lại chiến game thấy cũng ổn 😃
@max-20091 vậy là h đã ok. chờ thằng làm chíp nữa là ổn.
Mình đang xài chip ARM bản SQ2 Pro X, thấy pin ổn còn hiệu năng cũng khá.
@CongNC6 Dùng app thì sao bác ơi? Em đang dùng pro 7 muốn chuyển sang dòng sq dùng mà sợ app không cài được
@Baoanh_nghiem App gì bạn, mình thì cài được hầu hết những app cần thiết.
@CongNC6 Adobe audition
Canva
Line
Zalo
Kingsoft office
Với bên mình coa một app riêng của công ty
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CongNC6 Bản arm prox nó bất tiện về cài app với hiệu năng ra sao so với bản pro bth b nhỉ, mìh cần xài pts này nọ, ko biết có cài dễ dàng ko
@Jero.xgo Pts dùng bt bạn nhé, hiệu năng thì mình thấy khá ổn, sướng nhất là pin tốt.
kẹt, bủn xỉn. đã dùng win rồi đang cho bản base là 128GB. Quá keo kiết
cutixl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuongkak Chiến thuật chim mồi trong marketing để người ta mua phiên bản cao hơn thôi.
@cutixl rốt cục là tạo ra 1 đống rác công nghệ với bản 128 vẫn là phổ biến nhất, chứ chả thấy chim mồi đâu
@cutixl Chưa kể surface Go còn có 64GB. Vãi thật. Mac nhẹ thế nó còn để base là 256
@Phuongkak Kiểu apple sx ip mini thôi
Mắc hơn cả macbook bảo sao ế
@huynguyen201289 Công nhận max nhưng ko đến nỗi max như Mac đâu
Surface Pro có bản ARM lâu rồi nên có gì mới đâu
Hy vọng khi ra mắt sẽ có giá hợp lý!
Surface Pro 8 dùng văn phòng, giải trí ngon không ae? so với macbook air thì sao ạ?

Em khoái cây viết của nó nhưng không rõ các thứ khác thì sao. Chuyển lại về WIn thấy hơi ngại.
@Jero.xgo Mình mua ở Đà Nẵng.

Vọc mấy bữa chán quá, dùng Mac quen rồi. Chắc rao bán lại quách
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@VinaOneX B mua bản j vậy b, mìh cũg đag cần mua
@Jero.xgo Bản base, mua thêm bàn phím và slim pen 2. Tổng hết 31tr bạn
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@VinaOneX Mìh muốn mua bản i5 16gb, vậy chúc b mau bán đc máy nha
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn cũng ổn
Không nhiều người dùng
Mua con Surface Pro 7, xài khoảng vài tháng lại hư màn hình, chán thật, bảo hành xong lại hư tiếp, đang bảo hành đợt 2 🤣
@Lương Minh Nguyễn Nó gần giống pro4 chuyên sửa màn 🤣🤣🤣
ARM bên win ko biết bao giờ mới bằng một góc M1 chứ chưa nói j đến M2 với mấy dòng pro, ultra ...
ricardotr
TÍCH CỰC
2 năm
SQ dùng ok chưa mọi người, mình dùng adobe là chính. Xin ý kiến vì đang tính mua
@ricardotr chưa nhé
Máy này rất kén người dùng. Xung quanh mình hình như chưa thấy ai sử dụng nó.
@Đông Hoàng Thái Nhất mình chỉ nhìn thấy đúng 1 lần duy nhất trong đời , surface của 1 thằng du học sinh Việt Nam ở cùng nhà lúc share phòng lúc đó năm 2018 , từ đó về sau đi làm cty IT hay đi bất cứ đâu chỉ toàn thấy laptop Windows hoặc MacBook , chứ ngoài ra chẳng khi nào thấy surface lần thứ 2
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
Chip ARM chắc Qualcomm 8cx Gen 3 😁
Soft vẫn chưa chịu từ bỏ ý tưởng Surface

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119