Logitech giới thiệu Circle 2: camera góc rộng 180 độ giá 180$

sonlazio
14/6/2017 4:45Phản hồi: 22
Logitech giới thiệu Circle 2: camera góc rộng 180 độ giá 180$
Circle 2 là camera an ninh cho gia đình của Logitech. Cũng như đời đầu, nó có một tính năng rất hay là Timelapse cho phép chúng ta tóm gọn lại toàn bộ cảnh sinh hoạt của gia đình trong vòng vài phút để xem có gì đáng chú ý hay không. Tuy nhiên, ở thế hệ 2 này thì Logitech đã trang bị cho camera khả năng hoạt động ngoài trời.

Logitech Circle 2 có độ phân giải FullHD, ống kính siêu rộng 180 độ để bạn quan sát được toàn bộ căn phòng với chỉ một camera duy nhất, hỗ trợ loa và microphone để chung ta trò chuyện với người đang theo dõi. Để điều khiển, xem video từ Circle 2 thì các bạn có thể dùng ứng dụng Logitech hoặc trình duyệt web, nhưng cần lưu ý là nó sẽ không có khe cắm thẻ nhớ microSD để lưu trữ đâu mà toàn bộ đều được tải trên máy chủ được mã hóa của Logitech. Các bạn có thể xem video lưu trữ trên đó trong phòng 24 tiếng miễn phí, hoặc trả tiền để có các gói lưu trữ 2 tuần/1 tháng.

Circle cũng hỗ trợ Amazon Alexa hay Apple Siri nên các bạn có thể ra lệnh cho nó tắt mở ghi âm bằng giọng nói. Alexa đã được hỗ trợ rồi còn Siri sẽ được cập nhật sau.

Sẽ có 2 phiên bản Circle khác nhau, bản có dây giá 180$ và bản không dây dùng pin giá 200$. Bản dùng pin sẽ có thời gian sử dụng khoảng 3 tháng. Dù mua bản nào thì bạn cũng có thể tráo đổi qua lại vì Logitech thiết kế Circle 2 dưới dạng module, cho phép gắn thêm các phụ kiện. Phụ kiện mình thấy thích thú nhất của sản phẩm này là module cho phép đính Circle 2 lên cửa sổ.
circie2 (3).jpg
circie2 (2).jpg circie2 (4).jpg circie2 (5).jpg circie2.jpg

Tham khảo: Logitech
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Logitech thì chất lượng rồi, về vn chắc cũng 5củ5 =))
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko có thẻ nhớ thì chán rồi. Ep người dúng mua gói cloud. Minh ra mua qihoo dùng 800k sướng hơn.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
hóng hàng về để thay con yi 1.
fireantd2d
ĐẠI BÀNG
7 năm
gắn lên kính cửa sổ coi hàng xóm cãi nhau :p
google
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá hay
Đang thấy hay hay cho tới khi đọc đến đoạn này:

"nhưng cần lưu ý là nó sẽ không có khe cắm thẻ nhớ microSD để lưu trữ đâu mà toàn bộ đều được tải trên máy chủ được mã hóa của Logitech. Các bạn có thể xem video lưu trữ trên đó trong phòng 24 tiếng miễn phí, hoặc trả tiền để có các gói lưu trữ 2 tuần/1 tháng"

===> Thế mình không được cấu hình cho data lưu trữ trên ổ cứng được ah ??? Thêm nữa phải có kết nối internet mới cho tải nữa chứ ??? Lằng nhằng nhở.
Nhược là ko thẻ nhớ nên phải có internet mới lưu được
Còn lại là ưu 😃
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
Bản dùng pin sẽ có thời gian sử dụng khoảng 3 tháng
"Bản dùng pin sẽ có thời gian sử dụng khoảng 3 tháng" Đoạn này quá ngon, còn cái đoạn lưu trữ đúng là chán 😁
Ô thế nhà bị mất mạng phát thì vỡ mồm à :eek::eek::eek:
đọc đến đây tụt mịa cả hứng o_O
VagabondIT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Logitech thì ngon rồi, đang quan tâm em Circle 1 thì ra Circle 2, hóng!
bakery00
TÍCH CỰC
7 năm
h lắp camera an ninh cho gia đình thì dùng loại nào ổn nhỉ mọi người. Không cần đắt quá cũng k cần rẻ quá. loại nào mọi người xài thấy ngon, ổn định mà giá chấp nhận đc thì giới thiệu cho mình với. Đang tính lắp 1 con camera IP để theo dõi việc trong nhà mà rối quá, coi mấy con xiaomi thấy phản hồi ngon thời gian đầu, sau kém, kết nối thì k mượt khó xem trên đt
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bakery00 Bác lắp cam không dây IP thì của hikvision hoặc Dahua giá từ 1tr5 đến hơn 2tr tùy mã. còn hàng trung quốc thì có sipem hoặc yoosee giá 550k/1 cái. hàng hik hay dahua thì em triển khai cho khách hàng nhiều rồi bác kết nối ổn định xem nhanh, có khe thẻ nhớ, kết nối với đầu ghi hình thoải mái. còn yoosee hoặc sipem thì ưu là quay quét điều khiển bằng điện thoại được. nhược điểm là kết nối chậm nhiều khi giật hình ạ. độ bền cũng kém hơn tuy em lắp cho khách nhiều cũng đã dùng hơn 1 năm mà ko thấy khách hàng kêu gì, đánh giá khách quan thì hàng trung quốc ko thể bằng hàng hãng dc. cần tư vấn bác call em 0981178668 facebook em
https://www.facebook.com/Pcpower2015
phamthai2503
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bakery00 trọn bộ hikvision, cam 1mp đủ rồi bác
nsditn2
ĐẠI BÀNG
7 năm
180 độ - 180 usd. Mỗi độ 1 usd. Chắc 360 độ , giá 360 usd
Dahua C35P 1tr3 đủ xài, truyền full HD chất lượng tạm ổn, phát hiện chuyển động, đàm thoại 2 chiều 😁
thuthappass
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào dùng mấy con này của tplink chưa, em thấy giá cũng rẻ mà ko biết chất lượng thế nào? có vẻ ngon hơn của xào mì
http://www.tp-link.vn/products/list-19.html
Vừa mua xong em arlo pro thì xuất hiện em pin 3 tháng này, vãi
anh_anh_vt
ĐẠI BÀNG
7 năm
cam đa phần hình nhìn cứ méo méo, thế là thế nào hử các cụ
"không có khe cắm thẻ nhớ microSD" nghe vẻ k vui r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM