Lỗi 1611 - Cách Fix

maihuuquan
1/5/2011 18:17Phản hồi: 50
Thực ra mình biết có nhiều bài về lỗi 1611 này, nhưng cũng post một bài về việc mình gặp lỗi này.
Khi gặp lỗi 1611 - chúng ta search và cho ra kết quả là có thể bị lỗi phần cứng - mà cái này là sự sợ hãi của người dùng iphone.

Xin nói như thế này :

- nếu iphone của bạn không kết nối được với itunes (vẫn kết nối được với PC) và thông báo lỗi chưa bật apple device lên
- bạn vào services bật bị báo lỗi 1067

OK! Máy bạn ko bị sao cả, chỉ do PC xung đột phần mềm.

bạn thử xem có cài megakey hay megamanger ko (cái này mình tìm được do một mem tinhte chỉ cách sửa lỗi 1067)

dùng revo uninstall hoặc phần mềm tuơng tự xóa sach sẽ nó đi và restart lại win để xóa nốt phần còn thừa chưa xóa được trực tiếp

vào services bật lại apple device sẽ OK ko báo lỗi 1067 nữa và iphone của bạn kết nối được với itunes

lỗi 1611 do ko kết nối được với itunes mà cố restore iphone sẽ gặp

đó là kinh nghiệm của mình và rất cám ơn những người đã bày cách sửa lỗi, mình chỉ tổng hợp thành một bài riêng

cảm ơn rất nhiều !
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1- Lập luận của bạn hoàn toàn vô lý, vì chưa ai bị 1611 mà có thể vào Springboard để tính chuyện xóa hay remove này kia được chứ đừng nói có cơ hội gặp lỗi 1067!

2- Restore luôn luôn phải kết nối internet để kết nối với Apple's server dù có hay không SHSH. Nếu cho rằng chưa vào Services "Stop the services" rồi "Start the servive" để gặp lỗi 1067 thì lại càng vô căn cứ vì khi bạn restore iTunes từ "Extracting software..." cho đến khi "Preparing for iPhone restore..." rồi "Restoring iPhone firmware.." thì giai đoạn này Apple Service ngưng làm việc dành cho iTunes, chỉ đến khi Activate iPhone World hay Lock Apple mới quay lại để dòm ngó con cái mình có đáng cho nó Unlock hay không! Nếu không thì cho nó gọi SOS và ăn cáp dĩa... chơi!

3- Được mò đến đây là may mắn lắm thay! Đằng này mới đang "Restoring..." là dính 1611 rồi. Thế thì phần cứng chắc không ngoại lệ?

4- Apple và các đại gia khác còn chưa dám định vị 1611 thì xử lý thế nào mà chỉ nói chung chung với môt tá 16xx mà bạn và member Tinhte nào đó lại quả quyết thế thì... "quả nhiên tại hạ nghiêng mình bái phục!"

Cần nói thêm vụ vào Start gõ Services PC với Apple Mobile Devices để "Stop hay Start the service" chỉ cần thiết cho lỗi fix iDevices Sync qua iTunes không kết nối chứ không phải điệp vụ Restore đâu! Dính 1611 không thể restore, không thể jailbreak và không thể exit recovery, có khi không thể xạc nữa kìa!

PS: Thanks anyway vì topic của bạn giúp anh em đang chết đuối 1611 tưởng vớ được cọc.
bạn nói rất dài nhưng bạn ko hiểu hoặc có thể bạn ko biết - meakey là một phần mềm trên windows
thứ 2, bạn nói sai hoàn toàn
bạn thử cài megakey vào pc đi, rồi gắn iphone vào, nó sẽ ko kết nối đuơc với itunes và bạn làm gì với nó giờ

xin nói với bạn rằng, trong quá trình restore nó cần xác nhận với server apple là đúng

nhưng bạn làm gì nếu iphone ko kết nối được với itunes - dù rằng ở chế độ recovery hay dfu itunes đều nhận ra iphone

ở đây, mình xin nói là trường hợp bạn ko kết nối được với itunes mà cố restore sẽ dính lỗi 1611 (bạn có thể nói nó là lỗi phần cứng iphone được ko) - người ta chỉ dám nói là CÓ THỂ mà thôi

tôi đố bạn itunes ko nhận iphone mà restore được đó, đừng có nói chuyện mà nó như thế này như thế kia rồi đến lúc activate mới mò tới

bây giờ bạn tắt cái apple device trong services đi hoặc cài megakey vào thử xem, rồi kết nối iphone vào itunes cho nó ko nhận ra rồi restore thử xem có phải bị lỗi 1611 ko ?

bạn nói dính 1611 ko làm gì được, xin lỗi, đó là lỗi 1611 với cái gì kìa

tui dính nó, exit bằng TU, vẫn vào lại được iphone, đâu có sao

còn lỗi 1611 khi restore trong trường hợp kết nối được thì ko nói

bạn nên nhớ, tôi viết một bài rất đàng hoàng và từ tốn, chẳng tỏ vẻ là tôi biết hay tôi giỏi giang gì cả, tôi chỉ post những gì tôi gặp phải, và những người gặp phải lỗi như tôi viết ở bài trên sẽ hiểu được họ có cần hay ko

còn bạn, bạn viết bài nhiều rồi đấy, viết cũng hay và cũng hiểu về iphone đấy - nhưng giọng điệu của bạn là châm chọc và thọc gậy bánh xe

bạn đã bao giờ gặp lỗi như tôi đã nói nãy giờ chưa, nếu tương tự như vậy, tôi hy vọng bạn hãy quay lại đọc bài này và có cách xử lý ngay, nhanh chóng.

còn nếu bạn chưa gặp, thì bạn hãy trải nghiệm đi cho biết, đừng ra vẻ ta đây cái gì cũng biết và hiểu rõ như vây.

chấm hết!

cảm ơn đã tranh luận.
Mình thì cũng không muôn thể hiện, nhưng bạn nói là "lỗi 1611 do ko kết nối được với itunes mà cố restore iphone sẽ gặp" cái này khó xảy ra lắm. Vì nếu mà iPhone không nhận máy tính ở tất cả các chế độ thì làm sao bạn restore được mà nó có lỗi. Mình cũng bị 1611 rất nhiều nhưng cứ thử ở 1 vài PC khác , nếu OK thì nó sẽ bị các lỗi khác nhau, hên xui là lại thành công, Còn nếu làm hoài mà không được thì đem bác sỹ mổ bụng luôn.
Mình cũng không đồng ý với lập luận này.

Lỗi 1611 xảy ra trong quá trình restore chứ không phải là ngay lúc đầu đã bị. 1 khi itune không nhận iphone ngay từ đầu thì làm sao mà bạn restore được? Bạn cần hiểu là itune vẫn nhận iphone bình thường sau đó restore mới bị lỗi đó.

Mình cũng đã từng điên đầu vì lỗi này, nó có thể do nhiều nguyên nhân gây lên. Nhưng đều xảy ra khi restore, itune vẫn nhận iphone như thường.

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

Bạn phải xem bác @iFoneOnFire là ai hãy nói. Lỗi 1611 bác ý gặp như cơm bữa, bác ý có rất nhiều kinh nghiệm xử lỗi này đó.
dtduong84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mọi người sao vậy? chúng ta chỉ đang ở trong forum tinh tế mà. Mình nghĩ mọi người đưa ra vấn đề rồi bàn luận thôi, sao lại dùng những từ ngữ gây hiểu lầm nhau thế. Vĩ hòa di quý nhé mọi người.

Quay lại vấn đề, mình cũng đồng tình với bạn chonvuituoixuan vì máy tính và itune đã ko nhận thì làm sao mà restore được?
Có thể ý của bạn chủ Topic là không thể kết nối bình thường nhưng vào Recovery và DFU thì lại kết nối được. Ở 1 trong 2 chế độ này mà cố restore thì sẽ gặp 1611. Chứ Itunes hoàn toàn không nhận Iphone thì Restore thế nào ? Mình nói vậy phải ko?

P/s all: Mình thấy chủ topic viết bài hoàn toàn là vì muốn chia sẻ và có tính xây dựng nhưng bạn @IphoneOnfire nói chuyện kiểu khích bác và châm chọc nhau quá, thiết nghĩ bạn ko cần thiết phải lồng lộn lên như vậy chỉ vì 1 bài viết mà theo bạn là "cho mọi người ăn dưa bở..."
1611,1 vấn đề nhức nhối 😃
Thỉnh thoảng cũng gặp,hết cách ko dc chuyển pc khác,có khi nó báo lỗi khác.Rồi may mắn thì thoát nạn.
0974088692
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gop ý

Theo minh thi các bân nên thử thay quả pin tốt khác xem đã
Minh có nhạn 1 con máy do không biết vào xoá cài đặt bị treo táo
Mính cũng gặp lỗi 1611 vì quả pin kém quá len dính lối
Liên thay thử quả khác được luôn
Theo thiển ý của mình thì nếu các bạn nắm chắc vấn đề & giải pháp thì sẽ hiểu tại sao ....?
các bạn hãy cố tình tạo ra lỗi 1611 lúc đó các bạn sẽ hiểu nguyên nhân tại sao? thông thường mình xử lý đa số các lỗi của iphone bằng cách này ! vì các lỗi 16... không khó giải quyết nên các bạn có thể yên tâm trải nghiệm !
Theo chủ topic thì cách giải quyết lỗi 1611 của bạn vượt được là đúng thì mình không tranh luận làm gì, riêng mình từng gặp ít nhất là 2 lần cho con iP4 của mình, 4 lần cho máy bạn bè cần giúp đỡ.

Cách giải quyết nào cũng thường là tự restore nhiều lần, nhiều máy, cuối cùng vẫn là con số 1611 lạnh lùng! Có máy do pin hư hoặc không đủ lực để vận hành, tôi cắm xạc khoảng 1 tiếng dù không có tín hiệu đang xạc nhưng khoảng 15 phút bỗng hiện cục pin xạc đỏ lòm và khi đủ pin (khoảng 50%) thì restore lại thoát ngọt xớt! Có máy xạc mãi không được phải tháo socket pin chờ ít phút gắn lại cũng restore được. Máy thằng em ruột thì phải thay con nguồn sóng nữa kìa. Còn chuyện thay pin thì vài trường hợp xảy ra. Vụ 1611 ít nhất mình cũng trả lời trên diễn đàn không dưới chục lần đâu, có post hình minh họa nữa đấy.

Cách viết bài của mỗi người mỗi khác, pha chút tiếu lâm hài hước không phạm quy nhưng tức tối mà hằn học như chủ topic thì lại khác, can thiệp bằng soft với PC để thoát lỗi vậy khi restore tắt kết nối internet chắc được luôn! Đã không kết nối được iTunes và server thì Windows PC báo lỗi 1611 à? Trích: "lỗi 1611 do ko kết nối được với itunes mà cố restore iphone sẽ gặp" Bạn quả quyết như trích đoạn thì ai từng dính lỗi này nghĩ sao?

Tóm lại theo mình biết là trong quá trình restore đầu tiên phải kết nối iTunes rồi "Contacting server..." rồi "Restoring iPhone..." thanh loading không hiện ra và iTunes báo 1611 là biết rồi. Lúc đó nên xử lý socket pin rồi cắm xạc một lúc sẽ OK. Không xong thì mới tính tiếp.
hjc sao ghe wa vay hồi trước em có gặp lỗi này khi đang update len 4.3.2 bằng cách restore mới đầu là gặp lỗi chưa sửa file hot em sửa lại rồi làm lần nữa gặp lỗi 1611 em hỏi thằng bạn rồi nó kêu đưa vào chế đô DFU em đưa vào chế độ DFU là restore dc ngon lành luôn anh ạ lúc đó itune vẫn nhận iphone em ko biết nói zay đúng không hay là em hên không biết nữa ^^ ai cho ý kiến nha
@maihuuquan , @iFoneOnFire

Khi nào iFoneOnFire đưa con iphone lỗi 1611 cho maihuuquan action thử đi 😁 sẽ biết ngay là lỗi đó như thế nào ah.Nói thật mình cũng potay với cái lỗi này đó mặc dù đã cố gắng xử lý các kiểu mà mình đã hiểu biết 😃

Chia sẽ và tranh luận trong 4R là tốt nhưng cũng cần phải dựa vào nguyên cơ căn bản và kinh nghiệm thực tế là tại sao bị lỗi 1611 (phần cứng gần như là 80-90%) đôi khi may mắn là nhắc socket PIN ra để lâu chút gắn lại cắm sạc đầy rồi thực hiện rest lại thì pass - tỷ lệ % đạt thấp 😔

Còn cái chuyện cài app này nọ trên PC rồi ảnh hưởng đến iTunes - rest iphone báo lỗi 1611 thì ... no comment lúc đó thử chuyển qua con PC khác ko cài app j bậy bạ trên PC tiến hành rest lại coi có bị 1611 nữa ko....?

Nói chung thấy cái lỗi này là buồn hết muốn ăn cơm rồi :(
Không đưa máy về DFU khi đang cắm với máy tính và bật itune
Khởi động lại máy, kiểm tra lại cổng kết nối usb với PC, có thể đổi sang cổng khác, ngoài ra cần kiềm tra lại kết nối nữa chân cáp và IP (nếu hư thì thay). Đưa máy tính về DFU trước rồi mới bật itune và restore. Nếu thực hiện đưa về DFU khi đang cắm vào máy và bật itune thì máy sẽ về recovery mode chứ k phải là DFU-restore mode
Chỉnh lại file host (google để biết thêm chi tiết)
itune cố gắng để vào restore mod, nhưng các thiết bị apple cứ vào recovery mode. dùng TU để kiểm tra xem máy đã ở dFU chưa, nếu TU ko báo thì kiểm tra lại kết nối.
Ngoài ra không loại trừ khả năng bạn restore custom fw ko nâng BB nhưng lại không chạy TU, bên phía apple thì bắt nâng bb, nhưng FW lại không nâng, đã thế lại còn được thằng TU giúp sức. Thế là oánh nhau.
Không loại trừ khả năng die phần cứng.
-------------------------------> Kiến thức nông cạn chỉ biết thế thôi 😕
Nhân đọc qua topic mới nhớ đã từng nhờ bác iphoneonfire khắc phục con iP4 bị lỗi 1611 khi jailbreak tethered bị hết pin do chơi game. Chạy Just boot tethered hay Exit recovery gì cũng không thoát cáp đĩa.

Bác lấy laptop riêng thử restore vẫn bị, bình thản cắm xạc vào ổ điện tường ngồi uống cafe phì phèo điếu thuốc vô tư một cách thấy ghét! 10 phút sau nghe cái chét thì thấy iPhone lên pin, ổng để thêm 20 phút nữa rồi restore thì thoát. Thanks again, Sir.
Thì lỗi hết pin cũng liên quan đến phần cứng mà 😁
một vấn đề rất pro dành cho các pro, e củ chuối đọc còn ko hiểu thôi đi ra :p
ngoài ra không loại trừ khả năng do những lỗi khác dẫn tới thông báo 1611, giống như bác iFone gặp phải là do hết pin, đáng ra nó phải báo là lỗi số 9 hoặc lỗi số gì khác nhưng biết đâu Tune bị bug, nó báo thành 1611. Có phần mềm thì kiểu gì cũng có bug hoặc lỗi. con số chỉ là để tham khảo thôi.
bài comment rất dài và mình ko đọc hết ý kiến được do hôm nay nhức đầu quá.
mình viết bài chỉ chia sẻ ở một phần lỗi 1611 và mình đã viết rất rõ là do "iphone ko kết nối được với itunes mà cố restore" và lỗi đó ko do phần cứng iphone.
thứ nữa, bạn đã sai lầm khi nói rằng mình cố can thiệp vào phần trong windows để sửa lỗi => ở trên mình đã nói bạn hãy thử cài megakey và thử kết nối iphone với itunes xem có được ko => sẽ có thông báo lỗi apple device ko được kích hoạt => cách giải quyết là vào services bật nó lên => lỗi 1067 của windows (bạn nên đọc kỹ đó là lỗi 1067 của windows chứ ko phải của itunes)
thêm nữa, bạn lại nhầm việc iphone ko kết nối được với itunes và ko kết nối được với windows, đó là 2 chuyện khác nhau

ở đây, mình muốn bạn cài megakey và hãy thử chứ đừng lôi chuyện chưa làm ra nói. khi nào làm mà có kết quả hãy lên tranh luận tiếp.

bạn đưa về dfu hay recovery windows đều sẽ hiện thông báo search driver và windows hoàn toàn nhận được iphone nhưng itunes ko nhận được ở chế được bình thường khi ta kết nối iphone với itunes, nhưng khi đưa về dfu hay recovery itunes đều nhận được => hoàn toàn có thể restore khi ở chế độ này (bạn sẽ nghĩ vậy) và khi thực hiện sẽ có lỗi 1611.

và cách giải quyết là mình làm đơn giản như bài #1

@ bạn nào nói mình hãy xem lại người tranh luận với mình là ai thì xin nói thế này, lỗi khi dùng iphone nhiều vô số kể, và mỗi người gặp lỗi sẽ có cách giải quyết khác nhau chứ ko phải gặp nhiều thì lên mặt. ko ai là biết hết cả đâu.

mình đã đọc trên diễn đàn nhưng chưa thấy ai post bài về lỗi 1611 khi gặp trường hợp này.

bạn thử nghĩ nếu bạn ko rành iphone, bạn tìm cách restore nhưng gặp lỗi và khi search thì toàn là lỗi phần cứng iphone với số 1611 => bạn lo lắng và cầu cứu lung tung.
nhưng chưa có ai lập topic nói rằng " à, bạn hãy xem thử máy có cài megakey hay megamanager ko, hãy xóa nó đi và bạn thử xem có giải quyết được ko ?"
đó là lý do tôi viết bài #1, nhưng bạn tranh luận với tôi đã nhảy vào "chơi" tới tấp, mà ko hiểu rằng, tôi đưa ra một vấn đề hết sức nhỏ trong lỗi 1611

hãy coi mình ở cái level nào trong cuộc đời, đừng nghĩ sống lâu gặp nhiều thì biết hết.
1 ý kiến rất hay và đáng lưu ý , tuy nhiên lỗi 1611 này thì cũng giống như bất kì lỗi máy tính thôi ( đầy trường hợp cùng 1 lỗi mà máy đc máy ko, tham khảo và thực thế cũng chỉ 1 mức giới hạn ).
Cá nhân mình sửa máy tính, nên lỗi 1 số máy thì sửa có đc có không, nhất là phần cứng.. ngay cả thằng làm còn ko nói rõ 1 số vấn đề lỗi thì chắc nhiều bạn cũng tự hiểu rồi...
Nói riêng về lỗi 1611, thì hầu hết đều là phần cứng, test đơn giản nhất là rút chân socket cắm pin để hở xem, restore báo 1611 liền =)).
Và ngay cả apple cũng chỉ nói chung chung lỗi, nên mọi người cũng đừng cố tìm hiểu thêm làm gì .

Nói chung, vào cái lỗi " nhạy cảm " thì dễ gây war, nếu muốn xem phần cứng thì lên VOZ mà kiểm tra, test cùng anh em là biết liền 😁 ( ko phải tự nhiên phần mềm nó chỉ ghi lỗi 1611 mà ko ghi đích danh lỗi khác ).

P/S: cá nhân ko gây war, đồng ý kiến với mọi sự đóng góp của mọi người tìm ra cách sửa lỗi ^____^
Haizzzzz..... Mỗi ng đi 1 đường vậy, level j j đi nữa cũng thế, mình thấy hên xui, mỗi ng gặp 1 kiểu và fis khác nhau, nên bạn maihuuquan đừng có nhắc chuyện level nhé, bạn ám chỉ ah? Nản ko muốn đọc.....
VISY
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì không dám múa rìu qua mắt thợ nhưng các bác thử làm theo cách này xem:
Ở PC nhấn vào Start-gõ msconfig-enter, hiện ra một bảng như hình lúc này bật tất cả những mục liên quan đến Apple lên, khởi động lại PC và Restore lại xem.
Chúc các bác may mắn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019