Lỗi màn hình iPad Air, có ai bị chưa?

bumblebee091
11/12/2013 6:9Phản hồi: 576
576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuphamih
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào bị như em ko, ipad air của em nếu đang để màn đen ( xem video ko full hình hoặc hình nền đen), nếu xoay máy thì màn hình cũng xoay theo. Nhưng trên màn hình xuất hiện những vệt nhiễu sáng màu, rồi biến mất. Lần nào xoay cũng vậy. Ko biết có phải con của em lỗi màn ko

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
tuphamih
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuphamih có bác nào bị như em ko
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
@tuphamih Mình cũng không rõ bác, tốt nhất bác cứ mang ra nơi bán xem sao
@tuphamih Máy nào cung thế
tuphamih
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình con ipad air của em thế này có bị hở sáng nặng không các bác.
ảnh 1.JPG
Máy mình hở sáng ntn thì có nên đổi không. Và bị trầy 2 chỗ viền kim loại thì đổi được không mọi người
Ipad air nhé
@dknyxdie41 miễn sao ko móp là sẽ được đổi
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
Sẵn cho hỏi ở SG thì bảo hành ở đâu tốt và nhanh trả máy mới vậy mấy thím 😁
Máy mình mới mua cũng hơi bị ám màu nâu vàng ở dưới đáy màn hình, mỗi lần lướt web nền trắng thấy khá rõ, hơi khó chịu chút nhưng thôi kệ
@avpro85 sắp ra ipad Air 2 cùng với iphone 6 rồi, các bác ráng đợi đến tháng 6 rồi bán đi, cốp tiền lên đời máy mới
không có con nào màn hình hoàn hảo cả, chỉ khi bạn mở tab trắng hoàn toàn và đen hoàn toàn mới thấy thôi chứ sử dụng bình thường thì ko sao cả. chỉ khổ cho những người có tính cầu toàn như mình. biết là biết vậy, thông là thông vậy nhưng mà vẫn khó chịu trong người 😃
@zooz9x chắc bạn đang giỡn mặt với tụi mình.
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
@buathanqn1 ?
Cac bac cho em hoi may em bi nhu vay co nang wa k,co can phai doi may khac k,em moi mua dc 1 tuan ah
@Tran Tinhorn máy bạn chụp đêm có tốt không, tại nếu thực tế mà chụp nhìn thấy cả ga giường như thế thường phòng không tối lắm mà màn hình lộ sáng đến như vậy là nặng lắm đó.
@buathanqn1 Trong phong minh cung k toi cho lam,them 1 phan la minh chup bang dt nen k dep dc
@Tran Tinhorn thế thì máy của bạn lộ sáng nặng đấy.
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa úp 1 em Air LTE tại Nga, màn hàng VN gọi bằng cụ tổ 😁
@haiduongck2 Nói nhãm im đi. Và cũng chả có con air nào mà gọi là lte hết nhé, đừng nói nhãm người ta cười vào mặt cho.
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buathanqn1 Ặc, ý tui là mạng chứ k phải bản wifi không, hài vcc. Hàng Viettel, Vina tui cũng dùng và biết cái màu màn rồi nhé. "Nhảm" nhé, từ điển không có từ "nhãm"
@haiduongck2 Người ta chỉ gọi là ipad air (wifi) hoặc ipad air (wifi + cellular). 😃
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyensang12 Hy, gọi thế cho ngắn gọn. Trước giờ chỉ dùng hàng VN lần này tiện ctac nên mua thử, thấy cũng đc. Thấy a bán hàng dùng cái Home ảo di khắp màn hình để test hộ
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
@haiduongck2 Bác mua hàng Nga ở đâu thế ợ, nghe ham quá, mà bác có thể up hình màn của bác lên đây được không? Thank bác
đây là 2 tấm hình chụp bình thường max sáng và sau khi saturation bằng pts, các bác cho mình xin chút ý kiến với

P/S: Ipad mini retina hàng ZP
@koller1994 Hi bác 😁
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
@huynobita1997 máy mình bình thường, k bị ám viền :D
@koller1994 E tính chiều qua futureworld đổi. Thấy hàng bên đó có vẻ nổi tiếng.
E thấy futureworld có chi nhánh ở savico mall long biên ko biết còn mở cửa ko 😃
nganson2711
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới mua ipad air.bác nào biết test màn hướng dẫn em test với,sợ bị nửa trắng nửa vàng quá 😔
vnilife
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình nửa trắng nửa vàng thì mình dùng từ ipad 3, 4, Air đều bị cả, Mini 2 màn hình nhỏ hơn nên ko rõ bằng thôi, kể cả giờ lên Air 2 màn hình incell mới khác hoàn toàn mà cũng vẫn thế. Chắc là do công nghệ, màn hình rộng như thế ko thể tránh khỏi, cứ đem đổi có khi chẳng bao giờ đc dùng, bỏ tiền ra để vác cái mệt vào thân. Con người còn ko hoàn hảo nói gì đến máy móc. Có dùng lâu cũng đến 2 năm là thay con mới rồi.
nganson2711
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnilife Của em bu 2 năm bác ah.em soi rồi cũng bị thì phải nhưng nhẹ.mới mua để dùng xem tn.
vnilife
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nganson2711 Chẳng cái nào là không bị cả, ít hay nhiều thôi. Mình thấy mini 2 bị ít nhất, có thể là do màn hình bé hơn trông thế, con air 2 của mình cũng bị nhưng khi nào đọc báo nền trắng để ý mới phân biệt đc, ko bảo cũng chẳng biết, nó là bệnh chun rồi, sống chung với lũ cho đỡ đâu đầu bác ạ.
nganson2711
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnilife Nhẹ thì sống chung được bác ạ.sợ dùng lâu nó nặng nên thôi.màn ipad có vẻ kém nhỉ.màn tab s ngon lắm
E mới mua ipad mini 2 bản zp/a. nó bị ám xanh ở 2 viền là ở viền trên màn hình và viền phải màn hình
Em đã man đến hoanghamobile ( chỗ em mua) và họ bảo đây là lỗi chung, e nhìn thấy con iphone 6 cũng bị tương tự nên cũng thấy phần nào thông cảm. Họ cũng bảo là lỗi này không được bảo hành vì nó là màn retina nên con nào cũng bị. Các bác check cho e máy các bác có bị như e ko ạ ? Và có phải là màn retina là phải vậy không ạ ?? Em cảm ơn
View attachment 2902095 View attachment 2902096
tình hình là em vừa tẽt 11 máy ipad air 16g wifi máy mới! tất cả đều bị lỗi hở màn hình ở góc và lổi hở sang..có cái 2.3 diem chết...vãi
@lytuan21051992 Bảo hành ngay bác ơi
Máy ipad nào cũng bị hở sáng hết. Chỉ là ít hay nhiều thôi.
Còn cả bụi em bị 2 nháy, nhìn khá rõ. Định dùng 1 tg nữa đem đổi 😁
@huynobita1997 Máy mình bị một điểm chết, 1 bụi thì đem bh được không nhỉ? Mà máy mới chị trầy 1 chấm tròn bên góc máy khoong biết người ta có cho bh không T^T
@Anh Trâm Cứ mang qua ttbh bảo lỗi hở sáng thôi, các cái kia cũng có thể. Em đa bảo hành lỗi ám xanh viền màn hình với lỗi hở sáng. E bảo hành tại futureworld nhé
Bác check hở sáng bằng 1 hình toàn màu đen, mở max sáng và ở trong phòng tối, thấy các góc hắt lên ánh sáng trắng là bị nhé
Hôm qua em mới lấy con Air mới tinh về xong màn hình cũng hơi bị hồng hồng cơ mà chỉ tí thôi k ảnh hưởng gì nhiều lắm nên thôi em để lại dùng rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019