Lổi Safari trên iPhone 4 (OS 4.3.3 đã JB)

devil_king
12/6/2012 8:28Phản hồi: 6
Hôm nay em vào Safari mà nó cứ văng ra không vào được (có phải tại em cài iAPfree nên bị lổi ko mà cài xong phone ko vào đk safari nữa ). Reboot mấy lần vẫn thế, có bác nào biết lổi này chỉ em cách fix với 😔

Tiện thể các bác tư vấn cho em có nên up lên OS 5.x không ạ???

Em cảm ơn trước 😃
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đượng nhiên là nên lên 5.1.1 rồi bạn.giờ ko lên thì mai mốt ra bản IOS 6 chính thức thì lúc đó lên 5.1.1 sẽ phiền phức hơn đó.IOS 4 giờ là quá khứ rồi 😁
@Yang_congtu Mình update trực tiếp từ itune đk ko bạn? nge nói cái j mà ko đk nân BB, fãi chọn bản custom là sao ấy nhỉ? Giúp mình chút :D
@devil_king máy bạn là IPhone gì?lock hay world? rồi từ đó mới xác định là lên 5.1.1 = gốc hay custom.đầu tiên backup dữ liệu lại,kế đến:
- nếu world thì cần shift + restore FW 5.1.1 thôi.có thể về DFU để restore cũng được.sau đó tham khảo phần JB cho 5.1.1 bên đây
- nếu là lock thì phải nói thêm là BB đang là bao nhiêu.có dùng sim ghép ko?có từng unlock = Sam ko?và Iphone gì?3S hay 4?đầu tiên là dùng redsn0w 0.9.12b2 tạo FW custom bằng cách chạy redsn0w 0.9.12b2 lên chọn extra -> custom IPSW và chọn FW 5.1.1 -> ok. đợi 1 lúc sẽ build xong bản FW có dạng là NO_bb_xxxxxxx .kế tiếp dùng redsn0w0.9.12b2 đưa về DFU đặc biệt bằng cách chọn extra -> Pwned DFU -> rồi đưa về DFU như hướng dẫn(mình thì thường đưa về DFU trước rồi mới chọn Pwned DFU) -> máy đã được đưa về DFU đặc biệt -> bật itunes lên -> shift restore đến FW NO_bb_xxxxxxx vừa tạo ở trên là ok.nên nhớ đối với máy lock phải bắt buộc restore FW custom để tránh nâng BB.
respublik
ĐẠI BÀNG
12 năm
@devil_king Bạn dùng redsn0w để tạo custom, có gì PM yh hướng dẫn.
@Yang_congtu Máy mình là IP4 bản Lock, BB 04.10.01 (xài sim ghép) ! Unlock = sam ko thì chẳng pik nữa vì mua lại của thằng bạn 😔
Vậy làm như trên là oke chứ bạn?
cứ làm như vậy,sau đó thì vào đây để làm tiếp bước JB.và dùng sim ghép bình thường.good luck.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019