Lỗi tin nhắn trên Android được khắc phục, trước tiên trên Nexus S

bk9sw
20/1/2011 18:10Phản hồi: 26
Lỗi tin nhắn trên Android được khắc phục, trước tiên trên Nexus S

Hôm qua, bộ phận hỗ trợ Galaxy S của Samsung đã tiết lộ một thông tin trên trang xã hội Twitter cho biết lỗi tin nhắn gởi nhầm địa chỉ trên Android cuối cùng cũng đã được sửa chữa. Một gói cập nhật OTA sẽ được Google phát hành trực tiếp và thiết bị đầu tiên nhận "thuốc" sẽ là Nexus S. Tuy nhiên, vẫn chưa có thông tin về bản vá lỗi dành cho các điện thoại Android hay phiên bản Android OS khác.

Ngoài việc khắc phục lỗi tin nhắn thì một số lỗi mới nảy sinh trên Nexus S vẫn không được đề cập. Cụ thể, rất nhiều người dùng đã phản hồi có một lỗi lớn thường xuyên xảy ra đó là điện thoại tự động khởi động lại khi đang thực hiện cuộc gọi giữa chừng và tắt nguồn khi đang nghe nhạc qua kết nối Bluetooth. Cả 2 lỗi này vẫn chưa được Google ưu tiên xử lý hàng đầu.

Nếu thành công, bản vá sẽ giải quyết một trong những lỗi nghiêm trọng nhất của nền tảng Android. Kể từ năm ngoái, người dùng đã than phiền rằng theo một chu kì nào đó, tin nhắn bị gởi đến một địa chỉ bất kì thay vì đến đúng địa chỉ đã chọn. Lỗi này cũng xuất hiện ngay cả khi các tin nhắn được quản lý dưới dạng hội thoại (conversation) và người dùng thậm chí còn biết được tin nhắn của họ đã không đi đúng địa chỉ. Google đã sớm nhận được các thông báo từ phía người dùng nhưng đến nay, công ty vẫn tỏ ra khá chậm chạp trong việc khắc phục.

Theo: Electronista
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[MENTION=272715]robot[/MENTION] Android: "Xin lỗi, không phải tại tao..."

[MENTION=45413]user[/MENTION]: "Tao vả cho tắt điện bây giờ, không phải tại mày thì tại ai..." :giggle::running:
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
vứa ra đã lỗi ,khắc phục nhanh thế.
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi này thật hết sức tai hại và gây khó chịu cho người dùng, cá nhân mình cũng từng bị lỗi này.
Google viết ra đc cả 1 OS thì vá 1 lỗi có đáng là bao so với hơn năm trời chờ đợi vá lỗi của người dùng 😔
Lần đầu gặp lỗi này mình cũng rối địa hình.
Chẳng hiểu sao luôn.
Biết lỗi để sửa lỗi thế là tốt, hi vọng anh m$ cũng nhanh chóng sửa lỗi cho mình để bắt kịp Android
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
có nghe nói về lỗi này, nhưng chưa bị lần nào
mình dùng MS mà ko nhận được tin nhắn, gửi thì được. Có bác nào giúp được ko?
Lỗi này lâu lắm rùi nay mới sửa, nhưng mới sửa trên Twitter thôi :giggle:

NT cho bồ nhí mà nó đi qua số gấu nhà thì thôi rồi luôn...
Dark9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vá lỗi lâu nhỉ 😁. Mong sớm vá các lỗi để Android ngày hoàn thiện hơn.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Em chưa chạm lỗi nè, dùng Android là một chiếc điện thoại thuần giải trí như iPod 😁, nghe gọi đã nó gạch đá Nokia. Mod hay quá, để cả link bài miêu tả cụ thể lỗi :D
Thanks
Lạ nhỉ em có thấy bị đâu... em dùng d2g
Chưa bị cái lỗi này bao giờ, chắc chỉ thiết bị của Google (nexus mới bị 😁)
Có vụ này nữa à. Nhỡ nhắn tin quan trọng cho cty mà nó send cho hacker thì chuyện gì sẽ xãy ra nhĩ...:showoff:
Tâm An
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác nên nhớ là ROBOT thì không có "phở" vì thế lỗi này xem như bỏ qua....
em bị dính lỗi này,các bản rom cook ko sửa đc lỗi này ah 🤔
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Nexus S quả là được thiên vị quá, con đẻ phải không ?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
vì sao lại là nexus one trước tiên nhỉ, phải là ưu tiên cái của cộng đồng chứ
may là mình thoát chết

mình cũng bị 1 lần nhưng là tn không quan trọng.nếu là tn trước thì mình die. lần nào nt cg sợ nhầm mà nhầm coi như là chết
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Nhanh nhanh sửa lỗi này cho mình đ.c nhờ 😔
Gửi nhầm mấy lần rùi ............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119