Lỗi về Activation Lock khi hạ cấp từ 11.0 xuống 10.3.3

sahara123
29/9/2017 7:32Phản hồi: 17
Mình đang sợ quá. Tình hình là mình quyết định hạ xuống 10.3.3 từ 11.0. Sau khi khởi động lại nó hiện chữ Hello, Halo, xin chào.... Sau đó dến bước activate lại iPhone nó hiện ra bản Activation Lock đòi điền Apple ID và password.
"This iphone is linked to an Apple ID. Enter the Apple ID and password that were used to set up this iPhone. x*****@yahoo.com"
mình điền vào email và mật khẩu (duy nhất từ lúc kích hoạt máy mới mua đến khi giờ, không có email nào khác nhưng có dạng là "m*******@gmail.com" ). Nhấn Next, nó hiện ra thông báo "
Incorrect Apple ID
"m*******@gmail.com" cannot be used to unclock this iPhone.
Ok

Mình thử nhập lại mấy lẫn vẫn vậy khônng qua được. Mọi người có cách gì không?
P/s: Máy mình mua mới, không biết nó gợi ý "x*****@yahoo.com" là địa chỉ chung chung hay là một địa chỉ của người nào đó dùng máy mình trước (vì trước giờ mình không dùng email dạng này)

Các ae có chỉ giúp mình được không. Cám ơn nhiều!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mang máy ra tiệm lần nào chưa?
Phải có tk x...kia mới kích hoạt đc.
sahara123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung Chưa bác ạ 😔
chitanvo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Do máy này lúc trược chưa thoát Icloud hoặc chưa tắt chức năng Tìm iphone. Nên khi hạ cấp thì sẽ báo tài khoản đăng nhập trước...
Máy bị dính icloud tài khoản @yahoo.com rồi.
sahara123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@parkcheungsoovn vậy tại sao em vẫn vào được bằng gmail của e vậy bác?
@sahara123 Nhưng tài khoản bạn đăng nhập được đâu phải là tài khoản mà cái iphone của bạn bị dính icloud, máy thoát icloud ẩn ngta còn đăng nhập cả tài khoản icloud mới trên cùng máy bị dính icloud cũ,chỉ khi reset máy active lại nó sẽ check lại cái icloud bị ẩn đó.
Bạn đăng nhập gmail vào đâu?
sahara123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung Em đăng nhập vào iCloud và iTunes Store trên laptop được bác. Còn trên iCloud.com với appleid.apple.com nhập id với pass vào vẫn được nhưng do có 2-Factor Authentication nên em không vào được
@sahara123 Đăng nhập vào icloud đc vậy có thấy thiết bị của bạn trong đó ko?
sahara123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thachnhattrung Em vào iCloud trên laptop sau đó, nhấn link iCloud.com trong đó nó mở trên IE trang iCloud.com. trên đó có mấy mục Mail, Contact, Calendar, Notes.... Find iPhone, Settings.
Nếu nhấn vào Find iPhone thì nó hiện là No Device
Nếu nhấn vào Settings thì kéo xuống mục My Devices có hiện tên thiết bị của em ạ, chỉ có một "tên em's iPhone" thôi
@sahara123 Đơn giản là máy bạn bị dính icloud ẩn.
Cái gmail kia là cái sau.
Cái đầu tiên vẫn là cái yahoo.
trc e bị 1 lần như thế! cũng gợi ý mail kiểu như này luôn! máy e tự tay đập hộp nhé! e tg hết cách! sau cắm lại máy tính rs lại 1 lần nữa lại hết! bác thử xem
sahara123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyet.nguyenquang Để em thử , không biết được không 😔(
@sahara123 Bạn thử đi rồi máy bạn khỏi xài luôn, máy icloud ẩn restore lại là khỏi active luôn.
bác cứ thử lại đi ạ! e trc cũng bị thế! chả hiểu lsao luôn! sau chán e cài lại lại dc! cũng k hiểu rõ tại làm sao
Tình hình là con 6plus của e đang ở 10.3.2 ngon lành cành đào thì hôm bửa lỡ tay lên 10.3.3 thì pin nó bị tụt nhanh,sạc đầy 100% để ngủ qua đêm thì tụt còn 60% @@@ thế là e đợi ios 11 ra để lên xem ntn,sau hơn 1 tuần lên ios 11,11.0.1 thì e nhận ra nó chẵn khác cm ji cả ( h e đã về lại 10.3.3,có ai giống e ko?ai bít cách khắc phục thì giúp e vs ạ,e cảm ơn trước ạ!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019