Lúc nào mình cũng đem theo mấy cái receiver. Mặc dù đang dùng kết nối qua Bluetooth cho gọn nhưng trải nghiệm ko đc mượt mà như receiver. Nhất là khi trời nóng, máy quá nóng thì hay bị mất kết nối Bluetooth.
Sao họ ko làm receiver type C cho gọn hay thay vì nằm ngang thì type C sẽ dựng dọc nhô ra 1 khúc.
Sao laptop ko tích hợp receiver nhỉ!???
Lâu lắm rồi mình ko xài laptop có cổng A nên đem theo receiver cũng bắt buộc phải đem theo hub chuyển đổi.
1
16
legatee_hazing0f
ĐẠI BÀNG
Bị OCD rồi
2
hquangvn
TÍCH CỰC
Bạn xài bao nhiêu thiết bị mà đem theo mấy cái receiver dữ vậy? Một cái receiver logi bolt là kết nối được 6 cái rồi.
2
Chỉ có đợt làm pico unifying receiver cắm vào lap là ko wan tâm nữa
1
hquangvn
TÍCH CỰC
Máy full type-c thì cũng hơi bất tiện. Bluetooth thì không bao giờ mượt được bằng receiver logi bolt hay lightspeed. Mình cũng mong họ ra cái receiver type-c cắm cho gọn, làm mỏng cái phần nhô kia ra hơn nữa. Ngày xưa Dell có làm con XPS 18, gắn luôn cái usb receiver vào bên trong.
1
Hình như có Lenovo là có cổng USB cắm receiver ẩn vào trong luôn cho liền mạch. Sao ko tích hợp luôn vào bên trong. Chủ yếu xem hãng phụ kiện nào thì lựa chọn tần số. 🙂
0
Ông bị ocd rồi, máy ông xài full C ok, nhưng các chỗ khác, máy khác người ta vẫn dùng cổng A phổ biến hơn, C vẫn có nhưng chưa phổ biến bằng A. Ông vẫn phải đem theo cục chuyển thôi.
0
Laptop tích hợp receiver thế quái nào được trong khi mỗi hãng lại dùng một channel khác nhau và codec khác nhau cho receiver (dù tất cả đều thuộc band 2.4 GHz)? Vậy nó mới đẻ ra cái chuyện tích hợp module Bluetooth trong laptop đấy! Còn chuột không dây dùng receiver đâu phải chỉ làm riêng cho laptop đâu?
0
n3.9592
TÍCH CỰC
do cái con chipblue tooth không tốt đấy .. chứ con laptop của tôi nhận tín hiệu cũng k mượt .. nhưng dùng sang con cpu main có bluetooth thì chạy mượt ngon ơ
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019