Lý do ai cũng nên có 1 cái màn hình rời

Duy Luân
4/3/2021 11:12Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe mùi Qc đâu đây 😆
cũng như dùng mtb xong trở về dùng đt thấy chán hẵn 😂
Quảng cáo trá hình, nhưng mà ok
rongict
CAO CẤP
3 năm
Qc mà . Có cái ngày càng cay
Nhà mình thì k có màn webcam, đang dùng con dell U2518, 25” sướng vkl. Có cái là màn này chỉ làm văn phòng được, cắm vào ps4 chơi giật là tung chảo.

Tuy nhiên, cái này có cái nhược điểm rất lớn mà mình k biết cách nào khắc phục được. Anh em nào có kinh nghiệm qua rồi cho em xin

Là dùng màn rời xong quay lại dùng màn laptop thì thôi rồi lượm ơi, ngán ngẫm tù túng chịu k được.....
Lý do ko phải cúi gập đầu xuống nghe có vẻ sai sai thế nào ấy, dùng máy tính trong thời gian dài mà cứ nhìn ngang mắt thế nào cũng nhanh mỏi cổ, mỏi mắt. Còn tư thế hơi nghiêng đầu xuống dưới sẽ cho cảm giác dễ chịu hơn hẳn 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mod nói đúng rồi bác, cúi đầu trọng tâm hướng về phía trước, đốt sống cổ phải chịu áp lực nhiều hơn.
Vo_manh
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Sai gì đâu bạn. Mình cũng mới mua vì lý do đó. Ngồi laptop lâu khó chịu thôi rồi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ cần Lap VGa và HDMI là mình xài màn rời được đúng không mọi người. E định mua cái màn to to untra View LG29in để làm báo cáo mỗi tuần cho dễ chứ màn lap nhỉ quá bật qua bânt lại các tab mất tgian.
Lúc trước cũng thích màn hình rời, nhưng giờ quen dùng mỗi laptop rồi, nên chả cần màn hình rời nữa ... laptop tiện dụng hơn nhìu, gọn hơn, lôi đi đâu cũng đc
zaconha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Định kiếm con 4k 21:9 nhưng giá chát quá anh em cho hỏi dùng con này với mac m1 có ổn không. so với con 27 4k thì thế nào? Mình thích màn rộng để dễ làm việc hơn.
https://cellphones.com.vn/man-hinh-cong-lg-ultrawide-35-inch-35wn75c.html?gclid=Cj0KCQjw6-SDBhCMARIsAGbI7UhWtt-vZRwK07_FRTMDNGg3J288c29-_wwVT5CP1tloQTrjIbTjtVwaAlcTEALw_wcB
@zaconha có type C thì mua cũng được 😁
@zaconha Mình cũng đang để ý em này
xài màn rời đã, em 3 cái màn rời, 1 cái cty, 2 cái ở nhà
xài sướng hơn xài màn laptop
Bài này là dành cho mấy ông xài lap chứ desk thì auto có mà?
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
Cái vụ màn hình nhỏ cũng rất chán và mình cũng đổi từ Mac 13inch lên Mac 16inch + iPad 11inch cho nhu cầu đi ra ngoài công việc gặp gỡ.
Và mấy nay cảm thấy cái màn hình 16inch vẫn chán chán tính bê cái tivi 32 inch lại share màn hình 🤣
@Hoàng Loe Cắm laptop vào TV ko tốt cho mắt đâu bạn ơi, nên mua màn hình máy tính 27 hay 32 inches để bào vệ cặp mắt của bạn.
daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng con Asus M413 rẻ tiền. màn hình nhìn chán vl, về nhà làm việc phải gắn vào màn hình LG 24 inch. chứ nhìn laptop 1 hồi muốn quăng luôn cái máy. laptop chỉ vác ra ngoài khi đi gặp khách hàng. chứ dùng ko hợp lý cho bất cứ công việc nào
@daicaty rẻ tiền thì màn hình phủ màu kém thôi, nên mua thêm màn rời thì phủ màu cao nhìn đẹp hơn
daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chuẩn màu laptop thay màn rời được à anh ?
@daicaty mua màn rời cắm qua cổng hdmi laptop thôi
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ba cái đồ yêu tích hợp. Cứ dell mà phang thoai 😁 Hư cái nào thay cái đoá
DrTMA92
TÍCH CỰC
3 năm
“Ai cũng nên” bác suy từ bác ra hộ mọi ng thế là không đúng đâu. Tuỳ tính chất công việc mỗi người nhé.
tradelead
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình còn đang tính mua thêm 1,2 cái màn rời nữa đây
@tradelead trader màn lệch màu quá 😁
Tiên Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái bàn đẹp quá anh Luân ơi,
Cho em link tham khảo với anh 😃
saclo85
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ anh em tư vấn giúp cái màn hình nào của Dell tương thích tốt với laptop Dell giá tầm 5tr quay đầu. Mình xin cám ơn
@saclo85 dell p2421d 2k luôn người anh em... đừng mua U2419 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019