Lý do mình chọn Macbook Pro M1 thay vì Air M1?

10/5/2021 3:41Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sdawhai1
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là bài viết của người không cần chạy KPI có khác. Ngắn gọn súc tích dễ hiểu 😆
I AM PISCES
ĐẠI BÀNG
3 năm
chênh 5tr mà đổi lại khá hời, chúc mừng bạn!
onedler
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu ai ko chạy tác vụ nặng trong thời gian dài thì Air m1 là lựa chọn tối ưu. Mà hình như chả có ai chạy tác vụ nặng time dài trên laptop cả
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
đồ công nghệ thì không có gì là hoàn hảo, hợp người này không hợp người kia, có tranh cãi cũng là vô nghĩa, Surface ra mắt thì quảng cáo này nọ kinh lắm, mà cũng rất nhiều người dùng, nh mình thì lại cực ghét surface, xưa mua con surlap xong hối hận, may quá đổi được con Spectre oled 4k cho 1 bác, thật may vđ.
macbook thì từng đc trải nghiệm 1 tháng và không thấy phù hợp.

đồ ngon đắt, xịn, không bằng đồ hợp nhu cầu, thích là quất không cần ng khác khen chê
dân việt nam lúc nào cũng chọn cái giá cao nên yên tâm mn ạ
tad diatone
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua M1 ở HNMac mấy tháng trước, mua 35 giờ bán nhiu được nhỉ? 27 ??? :p
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
3 năm
Người có tiền mua cảm thấy thoải mái là được, còn tiền ít thì sẽ đắn đo hơn.
nếu lựa chọn mình sẽ chọn air, đơn giản vì méo thích cái touchbar
lechi4589
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng phân vân giữa Air và Pro M1, nhưng cuối cùng chốt con Pro M1 8/256. mình đã dùng hơn 2 tuần và cảm thấy hài lòng. Mọi thứ được cải tiến rất nhiều so với con Pro Mid 2014 trước đây của mình( hiệu năng, nhiệt độ, thời lượng pin)
@lechi4589 2 đời máy chênh nhau gần 7 năm thì dĩ nhiên khác biệt sẽ lớn mà bạn.
gì chứ mình không ham touch bar cho lắm
Thà như cái 12 Pro hơn 12 một ít còn có lý do để mua Pro, còn cái Mac Pro này cái thua cái hơn không đáng kể nên rất khó chấp nhận mức giá chênh lệch để tiền nâng SSD hay Ram còn future-proof hơn là nâng lên Pro
Đẹp quá
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đã cài đặt Windows ARM qua Parallels Desktop 16.5 Native cho MacBook M1 cho cách KH họ thấy quá ổn và mượt .. tương thích hỗ trợ nhiu ứng dụng rồi..
hieu2906090
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua vì xưa giờ quen với thiết kế của con Pro. Con máy đi với mình 2 3 năm nên nếu bạn mua cái mình không thích rồi sống chung với nó mấy năm thì quá ư là cực hình.
dtk89
CAO CẤP
3 năm
Đơn giản với mình thì Pro dễ khoe mẽ hơn, sang chảnh chứng tỏ mình có nhiều tiền hơn để mua Pro
Đừng nói nữa, quất đi em
Liệt kê một loạt nhu cầu rất cơ bản, xong quyết định chọn.. Mac pro. Đến chịu. Bạn mua Mac pro cũng chẳng có gì sai nhưng nó quá thừa thãi với nhu cầu sử dụng. Giống như mua xe thể thao phân khối lớn chỉ để đi làm hàng ngày trong khi 1 chiếc lead/vison/air blade là quá đủ.

Số tiền chênh lệch giữa Mac air và Mac pro hoàn toàn có thể dùng để mua bản air với RAM hoặc SSD tốt hơn, nhưng lại là phải nhắc lại là bạn lại không cần, bạn có nêu ở trên. Nên khoản đầu tư này là lãng phí.
kuraj
TÍCH CỰC
3 năm
Giá nhiêu không nói? Mua ở đâu uy tín không nói?
laiviet
TÍCH CỰC
3 năm
Tóm lại, trừ khoản hình dáng ra, cho bác chủ thớt nghe và làm việc trên 2 máy, nếu bác nhận thấy sự khác biệt thì tính tiếp. Còn ko thì chỉ hơn nhau cái mã thôi.
vthuan4
TÍCH CỰC
3 năm
Team mình đang có cả Air M1 và Pro 1. Qua sử dụng mấy tháng thì mình thấy đúng là Pro M1 cho trải nghiệm đã hơn ở thiết kế và sử dụng. Nếu tài chính cho phép thì vẫn nên chọn bản Pro.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019