[Mac, iOS] Cách ngừng tham gia chương trình Beta của Apple

Nam Air
4/3/2017 8:25Phản hồi: 52
[Mac, iOS] Cách ngừng tham gia chương trình Beta của Apple
Khi Apple có hệ điều hành beta (iOS, macOS), có nhiều lý do để bạn muốn cài vào máy và thử. Sau khi cài thử thành công, mỗi 10 ngày hoặc 2 tuần Apple sẽ có phiên bản beta mới, và bạn tiếp tục nâng cấp, thử nghiệm. Vì lý do gì đó, ví dụ phiền quá, thường xuyên nhận thông báo quá, bạn muốn dừng việc nhận các bản cập nhật beta thì sao?

Trên iOS:

Bạn vào Setting - General - Profiles & Device Management và xoá cái iOS Beta Software Profile đi, xoá xong máy bạn sẽ ngưng nhận các bản cập nhật beta. Khi có phiên bản cập nhật chính thức máy bạn vẫn được báo và lên bình thường.

Trên Mac:

Vào System Preferences - App Store - Bạn sẽ thấy dòng "Your computer is set to receive beta software updates" - Bạn nhấn nút Change, sau đó nhấn Do Not Show Beta Software Updates. Khi có phiên bản cập nhật chính thức máy bạn vẫn được báo và lên bình thường

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa có mac thử nhưng ios thì biết rồi .cơ mà apple cho nâng hạ tẹt ga thì hay nhề.
Rảnh rổi sinh nông nổi
caphesua46
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể minh không thích sài, nhưng iphone chỉ theo mốt thôi chứ chức năng hay chẳng có gì
@caphesua46 xài rồi mới biết bác ơi, đừng đánh giá chủ quan như vậy
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HieuPhamk7a ủa mở nhanh camera thì ngay lockscreen quẹt qua phải, dùng phím âm lượng cũng chụp dc mà. copy thì itunes luôn, copy vô app coi phim hay đọc file đều dc, apps office cho ios hịn đàng hoàng! tôi down file docx hay xls về, coi xong soạn thẳng r gửi lại cho người kia đọc bt, vậy thì làm việc ok chưa? còn tinh chỉnh sâu hơn nữa thì mở máy ra mà làm việc, đòi cái đt làm hết mọi thứ như android thần thánh thì tôi thua, mấy anh sản xuất máy tính phá sản hết r ông ơi!! ah còn vụ thẻ nhớ, nói thật 32GB sài tẹt ga, chụp choẹt các kiểu vẫn còn trống dung lượng!
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HieuPhamk7a mở nhanh camera và phím cứng cam theo mình là vuốt từ phải qua trái như bh là tối ưu nhất rồi vì bảo toàn tính chống nước (ip6s/7)

Từ lâu nay iphone k có dùng thẻ nhớ và truyền tải file vì liên quan đến bảo mật và bản quyền (nhạc số, phim thuê/mua từ itunes) Nếu file của bạn thì bạn truyền bằng airdrop xong rồi.

Copy file trực tiếp cũng liên quan tương tự với phần trên 😃 bạn dùng itunes là cop đc và mở với 1 ctrinh thứ 3

Hồng ngoại để điều khiển máy lạnh hay tivi trong khi các sản phẩm gia dụng đời mới đều support homekit từ apple?

Cá nhân mình tự nhận thấy apple nó k còn tính cách mạng như ngày trước, nhưng nó lựa chọn và tối ưu nhất những gì thực sự cần cho khách hàng. Đấy mới là lí do nó bán được hàng dù tính năng chả có gì đặc sắc hơn cả 😃
@HieuPhamk7a hello bạn,
- hồng ngoại ( okie, bạn hãy liệt kệ những smartfone flaship có hồng ngoại, và những ứng dụng thường xuyên đa số bộ phận phải sự dụng ),
- truyền file bluetooth ( okie, vậy IOS là hệ sinh thái của riêng nó, vậy sao nó phải sống cùng vs những đứa khác, còn những thiết bị cần sài bluetooth, hẳn nhiên ios đều tương thích ),
- copy file trực tiếp ( okie, ios nó gà khi phải dùng itunes nhưng sao chép là cực kì nhanh, ps: ios ko chỉ phải dùng itunes, mà còn itools, 3utools, những công cụ cho thấy sức mạnh của sự sao chép, chép flim nặng sẽ biết, p.s2: còn nói về plug and play thì adroid cũng chép chậm nhé, chưa kể là đôi khi nó bắt phải conveter ).
- thẻ nhớ ( okie, nếu bạn thực sự sử dụng ios cần bộ nhớ ngoài, scandisk đang có sự lựa chọn thích hợp, và giá ko hề mắc, nó mắc chỉ vì MFI và cái ứng dụng đc phép cài trong máy, rắc rối nhỉ, nhưng đảm bảo an toàn và bền bỉ, tiêu chuẩn ip ko quá tệ đúng ko ).
- mở nhanh camera (okie, ios hiện chỉ cần vuốt sang phải là có thể take shot nhé, còn nếu muốn nhanh nữa, bạn có thể gán cho nút home ấn 3 lần mở camera ).
- phím nóng camera ( okie, i am so sorry, but only Sony làm tốt việc này nhất từ hồi Nokia tử nạn )
=>>> vậy tóm lại, nếu nó quá cùi, nhưng người dùng vẩn chọn nó, bạn sẽ bảo là xài ip để bảnh, ngày xưa thôi, và chỉ có bọn trẻ nó mới nghĩ thế. còn những người dùng, những khách hàng ip hướng tới sự tiện lợi, đơn giản thì hệ sinh thái IOS nó ko tồi đâu
Apple Watch mà tham gia beta là khỏi xuống. Apple TV thì ko tham gia dc. 😃
thường thì bản beta nào cũng dính lỗi, rồi lại up lại vá. rồi lại lên chinhd thức
Có bạn nào sài mac mà vị bụi vô màng hình ko? Macbook 2015 bị 2 hột bụi to như đầu tâm nhìn chướng mắt quá
ductuan1980
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong may thang roi gio moi thay bai nay. Beta chay loi qua
Đang sai 10.3 beta 4 thấy ngon. Nen vẫn cứ tiếp tục thử, đợi ios 11 để thử tiếp
bác nào biết cách ngừng chơi trên Android không?
Mình đã làm cách này trên MacOS nhưng vẫn bị update khi có bản beta mới. Có ai bị như vậy không?
chơi beta chẳng khác nào nhét rác vào máy tính/mobile
@iPhone 10 S Plus Ờ...
Cứ để cũng không ảnh hưởng gì mấy, xoá lại mất công cài lại mệt vl 😁
Cho mình hỏi xoá đi như vậy có bị mất dữ liệu không ạ?
Chỉ là bài hướng dẫn gỡ profile beta mà lắm ông nhảy vào xồn xồn lên nhờ
😆 trước mình dùng 4s, sau đó vì thấy lumia chụp đêm bá đạo quá nên chuyển sang Lumia 930. Sau khi phát rồ vì kho ứng dụng của Lumia, dù cũng lên win 10 nghịch các kiểu, mình quay lại 6s cho lành. Ngẫm lại ai thích dùng gì thì dùng thôi, sao phải cãi nhau cho mệt nhỉ các bác. Chủ nhật đẹp trời ra ngoài chơi cho vui hihi
Toàn sửu nhi cãi nhau
anhdao1520
TÍCH CỰC
7 năm
Tính năng copy paste trên ios cực tệ. Nhất là những lúc cần copy chính xác một dòng nhỏ. Đoạn ngắn hay chỉnh sửa url ở trình duyệt.
Các bác giúp em xoá cái này với ạ. E làm theo chủ top mà k được ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019