Mac mini nóng không thấy quạt tản nhiệt kêu và bị oxy hoá

Ken Vision
5/4/2020 15:2Phản hồi: 15

E mua mac mini này hồi tháng 1/2019, hiện tại máy của e có tình trạng rất hay bị nóng máy sờ vào vỏ máy cảm giác bỏng tay khi chơi game (e chơi đế chế online qua gameTV). Những lúc như vậy máy tự chuyển sang chế độ ngủ vì quá tải. Mấy hnay e để ý thì k thấy quạt tản nhiệt kêu nên e nghĩ máy hỏng quạt tản nhiệt.

Các bác cho e hỏi ở HN có nơi nào sửa máy mac uy tín ko ạ vì máy e đã hết hạn bảo hành đc 3 tháng.

Máy của e bị thêm 1 tình trạng nữa là trên vỏ máy bị nhiều vết như kiểu oxy hoá. E đang nghi là do mồ hôi tay vì e hay cầm để tháo ra tháo vào, e dùng máy này mang lên cty rồi nghỉ lại tháo về dùng ở nhà. Khá là tiện. Bác nào đang dùng mac mini cho e hỏi là máy các bác có bị tình trạng oxy hoá tương tự ko ạ?

E cảm ơn!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nên tải app mac fan control + istat menus về check xem quạt có tăng lên tự động khi chạy nặng ko, nếu ko đủ thì bác để quạt rú lên xem còn bị tình trạng ngủ ko
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nghiemduchien Dạ để e thử switch qua mac os cài thử xem sao ạ vì e đang xài win trên con này. Mà e thấy quạt nó k kêu tiếng nào kể cả khi máy nóng bỏng rát nên ms nghĩ nó đã hỏng.
xuantruong21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cấu hình máy bạn là gì, mac mini chơi game ko đc đâu đồ họa yếu lắm
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
@titicaca E thấy tiện lắm bác ạ. E để 2 cái màn cố định ở nhà vs cty đến chỉ việc cắm vào thôi. Đc cái ko phải sync dữ liệu gì cả. Máy này e nhờ bên mac saigon đặt bác ạ.
titicaca
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ken Vision bản cấu hình của bác bao nhiêu tiền thế, em cũng kết bản đấy lắm!
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
@titicaca E mua bản này là gần 60 tr bác ạ. Cả chuột vs bàn phím magic là 66tr 500.
titicaca
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ken Vision thanks bác!!
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn dùng phầm mềm check xem quạt có quay ko đã. Con này quạt nó gần như silent nên nhiều lúc cứ tưởng nó ko quay cơ. Mấy con ở công ty mình nhiều lúc cũng nóng ran nhưng cũng chưa gặp trường hợp như bạn.
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KMIL307 Quạt k chạy bác ạ. Lúc nhiệt lên 90-100 cũng k chạy. E dùng phần mềm bật = tay cũng k chạy.
Dòng Mac mà đi cài Win đã vậy con chơi game thì ôi thôi xót máy lắm bác ơi, đã vậy còn dùng dài lâu như bác nữa thì em nói đi hơi sớm
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangtuyensa90 Ông a em dùng con macmini đời cũ mà chạy win cắm tools chạy liên tục như server ko tắt máy mà giờ vẫn còn ngon bác ạ. Ông ý tư vấn e mua con này nên e ms múc. Chắc hên xui bác ạ.
sihungfapv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thay quạt đi bạn !
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
E đang mổ e nó để xem cái quạt nhưng cái ốc lục của nó lại có 1 cái chấu ở giữa nên bộ to vít của e ko xoay đc. 😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019