Macbook pro lỗi pin, không nằm trong danh sách seriel được hỗ trợ vẫn được thay miễn phí

phuongkakap
30/4/2019 18:47Phản hồi: 16
Macbook pro lỗi pin, không nằm trong danh sách seriel được hỗ trợ vẫn được thay miễn phí
Anh em ai bị hư pin thì đem ra trạm apple thay miễn phí nhé (Máy em macbook pro 2017 hết bảo hành. Số serial không nằm trong diện được thay thế miễn phí) nhưng khi đem ra thakaral, sau 2 ngày kiểm tra thì nhân viên gọi lại báo máy mình được hỗ trợ free hoàn toàn (thay hết phần top case: track pad, bàn phím, pin,...) anh em hết bảo hành đem máy ra thử nhé.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bởi vì giá chúng ta mua đã bao gồm phí đó rồi 😃
@ThuanNguyen94 Pin phồng, đời máy 2017 mới 2 năm, không thay free thì ko lẽ bắt bác trả tiền. 2015 hiện tại phồng pin vẫn đc thay nhé. Phần cứng rõ lỗi mà. Pin như củ cải.

Cái này đc ghi rõ trong thời gian bao lâu (hình như 3 năm) mà pin phồng thì họ sẽ thay miễn phí.
danhloisp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pin của bác bị gì mà lỗi vậy?
phuongkakap
ĐẠI BÀNG
5 năm
@danhloisp Bị phồng. Bên trạm apple họ báo vậy
đúng òi, nguyên tắc của apple là thay pin, thay luôn case, v.v. nói chung là nửa dưới đó, trừ main ra thôi, mình đã thay pin đời 2015 (tuy ko free và mất 99$ sing) và dc hẳn nửa dưới, h đợi ra thay màn là dc hẳn nửa trên mới, là thành cái mới luôn, mặc dù apple hút máu vl, nhưng ít ra nó sửa...thơm vl
@phuoc duong viu vẻ vl ha, vì tiền thay pin nó đã bao gồm cái "thay kèm" kia rồi chứ ở đó mà vui
katkid
ĐẠI BÀNG
5 năm
máy mac pro mid 2014 thay được không bạn?
Thơm đấy chứ, nhưng máy mình không chịu hỏng thì đi thay mất công lắm
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bị phồng pin chỗ nào thế bác? máy của e cũng bị tụt pin như tụt quần mà ko trong diện báo lỗi pin.
nitz
TÍCH CỰC
5 năm
Bản lề của Macbook Pro 2017 có touchbar cua rminhf đang bị lỏng thì có dc thay ko nhỉ? 😁
đắt xắt ra miếng
chuyển sang dạng cầu may free à
ngon kèo, bảohành của apple luôn ngon
Bác thay tại trạm nào vậy ạ?
cho em hỏi máy của em mua chưa đc 3 năm máy 2016 có touch bar và bh pin sạc ko lên đc phần trăm luôn tóm lại là dùng ko đc 10p dùng chưa đến 3 năm liệu có đc thay ko ạ.
và cái màn hình ấy ạ, trước thấy có bị lỗi đèn chiếu nên em ko dám dùng lâu và ko dám ngửa hẳn máy ra, em nghe nói vụ ấy cũng đc miễn phí phải ko ạ. mua mới đc khoảng 3 năm thôi ạ.
Mai em mang ra thakpal ko biết thế nào đây chứ mất tiền thì thực sự là....
Hôm nay máy Macbook pro 2017 13inch mua hồi tháng 01/2019 của Tôi cũng bị hư Pin, đem ra trung tâm bảo hành apple, họ bảo hết bảo hành phải thay mới.... potay.... công nhận Pin macbook Pro giờ tệ quá, sài chưa được 02 năm mà tôi ít sài nữa chứ.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019