IFA 2024

IFA 2024

MacBook Pro M4 có thể ra mắt cuối năm nay

Didu
16/8/2024 2:18Phản hồi: 87
MacBook Pro M4 có thể ra mắt cuối năm nay
Apple đang giới thiệu máy Mac với tốc độ nhanh hơn bao giờ hết khi có tin đồn cho rằng tấm nền màn hình của MacBook Pro dùng chip M4 đã sẵn sàng. Theo Ross Young thì sớm nhất là tháng 10 hoặc tháng 11 năm nay, chúng ta sẽ thấy những chiếc MacBook Pro 14 và 16" dùng chip M4 Pro và M4 Max ra mắt.

Như vậy là Apple đang ổn định với chiến lược một năm nâng cấp máy tính một lần, dành cho những ai có nhu cầu. Hiện tại mới chỉ có duy nhất một sản phẩm dùng chip M4 ra mắt là iPad Pro 2024, vào tháng 5. Ngoài MacBook Pro mới, trong năm nay Apple còn có thể tung ra iMac và Mac mini mới, cũng như iPad mini. Chúng ta hãy cùng chờ xem.

Nguồn: BGR
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HÓNG để M2 max tuột giá nào
@MasterPhuong mấy bài viết rác vcl

đến trẻ ranh cũng có thể nói mac m10 ra mắt 10 năm nũa
Phuong.TT
ĐẠI BÀNG
16 ngày
M2 Max có hơn M1 Max nhiều ở bản 16” không vậy các bạn ?
sdawhai1
TÍCH CỰC
16 ngày
@Phuong.TT Có bạn ơi, M2 Pro với M1 Pro thì hơn ít. Nhưng M2 Max so M1 Max thì hơn nhiều, mà pin MBP M2 Max yếu hơn nha, do nó mạnh quá.
sdawhai1
TÍCH CỰC
16 ngày
Mình thấy Macbook nên ra mắt 2-3 năm/mẫu mới. Chứ ra nhanh vậy thì cảm giác chỉ thay chip thôi, người dùng cũ thấy bị outdate nhanh quá, mặc dù Macbook xài 2-3 năm chẳng yếu xi nhê gì.
@sdawhai1 M1 vẫn mạnh lắm, ra mẫu mới đẻ mẫu cũ giảm giá lợi cho người dùng thôi chứ giờ xài M1 vẫn ngon chán
@sdawhai1 m mấy con m1 hết mới rồi, còn cũ bán lại. bữa m coi con m2 max 64GB , 12 core ~ 90 tr, trong khi con m3 max 96GB 14 core ~ 99tr, hơn 10tr nhưng mạnh hơn nhiều
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 ngày
@tyller end Nếu chênh có 9tr mà M2 Max -> M3 Max, lại còn được 64GB Ram -> 96GB Ram thì quá hời rồi. Mình tưởng phải chênh nhiều tiền hơn cơ.
@sdawhai1 m đang đợi ra m4 xem có đáng tiền hơn không, chứ ko chắc quay qua m3 max
Bàn phím mac hoàn thiện kém quá, lại ko có phím số thì thua
@Dragao_ct92 thời buổi giờ hãng nào cũng bỏ cái phím số trên mấy con lap cao cấp để phím bấm nó khỏi lệch, chỉ có culi xài lap gaming ghẻ thích đu vào =))))) đúng là mấy thằng culi
Cười vô mặt
@Dragao_ct92 vô tri vờ lờ m ơi
@arsenal911 Rảnh quá nhắc đi nhắc lại vụ lệch ko chán à iphan. Phạm vi hoạt động nới rộng của tay con người thì cái bàn phím full size mới là thoải mái nhé, cái bàn phím crop của mac mới đúng là khó chịu, đúng tư duy cừu con 😃
@dra.long10 ko biết gì thì lượn
@Dragao_ct92 Bạn không hiểu chiêu móc túi của Apple rồi. Mua thêm bàn di cảm ứng + chuột và bàn phím chính hãng trái táo thì thêm 6 củ nữa nhé. hihi
Cú đấm cực mạnh làm rung chuyển thế giới x86+Windows.
@hastm3993 Mình mua air base m1 có 17 - dùng sướng hơn mấy con surface phế vật
@congthanhgiong Bán không nhiêu hết tầm 25 30 triệu cái mỗi năm thôi 😆))
@congthanhgiong giờ này còn xài x86 hả
giangkma
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Hy vọng và chờ đợi con iPad Mini 7
@giangkma Mini6 của mình hư nên lên đời Pro M2, nhưng xài lại ko nhiều bằng con Mini6 dù e nó lag + hay load lại app + jelly scroll lòi ra.
Đúng là màn to cấu hình mạnh thì xài sướng thiệt nhưng sự tiện lợi mới là yếu tốt qđịnh cho sự hữu dụng. Buồn ghê.
giangkma
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@bhuubao thường lỗi lag & thoát app như thế là do OS, bạn thử update xem sao, chứ con mini6 chip A15 vẫn khỏe lắm
@giangkma do ram 4gb thôi, ipad os nó lại cần tài nguyên nhiều hơn so với ios, mong con mini7 ram 6-8gb
wu1503
ĐẠI BÀNG
16 ngày
M1 chưa mua nữa mà nó ra tới M4 rồi. lẹ thật
tn2108
TÍCH CỰC
16 ngày
Hy vọng Macbook Air M4 ra mắt sẽ có màn hình 120 HZ và Miniled như bên dòng Macbook Pro thì quá tuyệt. Cần mẫu laptop mỏng nhẹ để mang đi thôi, vì cấu hình của Macbook Air hiện tại cũng đã quá đủ để làm các tác vụ mình đang cần. Vác cái Macbook Pro 14 nặng quá 😔
@Cyclops thế m ko biết mấy con máy xps, lenovo thinkpad hay surface pro rồi, nó hút còn hơn cô téch nữa
@Cyclops Dòng flaship thì thằng Táo là tử tế hơn. Nhìn qua HP, Dell, Lenovo năm 2024 mà full hd sao ko thấy thằng nào nói
@dra.long10 Surface mới ra dòng mới kìa, nhìn cũng ngon mà!
@Cyclops Nó có hút máu ko?
Vẫn mong chờ iPad Mini 7 màn OLED 120hz nhưng điều này chắc không thể xảy ra trong tương lai gần rồi vì định vị iPad Mini là dòng giá rẻ.
Mr Do
TÍCH CỰC
16 ngày
@ZeroXHunter86 nó ra con ipad mini như bác nói chắc iphone prm với mấy dòng ipad air ai mua nữa =]]]]
giangkma
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Mr Do Con Air làm việc ko bằng pro, tiện dụng ko bằng Mini, mua phí tiền thôi
@giangkma Air cho học sinh, sinh viên học tập ghi chép bài vở làm việc nhẹ nhàng và kèm theo giải trí ổn trong mức giá. Còn với cá nhân thì mình giống bạn Air tào lao.
nói tới độ ngu si tối thượng của mac os
thì ăn kiểu què gì đc snap elite
boanh86
TÍCH CỰC
16 ngày
m4 dành cho ipad. tuk là thị phần ipad rất quan trọng hơn so macbook
codeblock
ĐẠI BÀNG
16 ngày
M1 max 3 năm rồi xài vẫn mượt, ko lí do gì nâng cấp cả, chờ m6, m7 vẫn dc
Mac M1 vẫn đang còn quá mạnh
M2 air dùng bản 16G có bị nóng k ace?
@hoangbuyten Đang dùng bản 24G kg thấy nóng
@trivietvalues Tính mua Macmini maf ko biết nên 16gb hay 24gb đây nhỉ. Mình thao tác cũng đơn giản thôi, nhưng sợ dùng lâu thì sau này 16gb ko đủ.
@hoangbuyten ko, mát rượi
@vuatocdoDN Thao tác đơn giản thì 16G là quá đủ
Đẻ như gà nhưng vẫn phế.
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Con này có thông tin gì về thiết kế khi mở máy chưa mod ơi, mình đang tò mò không biết cái cụm tai thỏ trên con Mac này có làm nhỏ hơn hay có thiết kế gì khác không
@thanhcsf mình hóng trên reddit và 1 số trang nước ngoài (9to5mac, mac rummors) thì đợt này khả năng chỉ thay đổi thiết kế con mac mini thôi, macbook giữ nguyên thiết kế
thanhcsf
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@namphuong000 tiếc nhỉ, mình cấn cái tai thỏ này quá, không biết khi nào mới có thiết kế khác nữa
@thanhcsf Thế thì cứ win mà chiến
air - 18gb ram - oled : chờ con này thôi =)) chứ đang dùng air m1 base vẫn dư nhu cầu
@huykhanh95hup thêm 120hz luôn đi bác
Hóng Air 15'' M4, con pro M1 nặng quá định đổi mà chờ luôn cuối năm vậy.
Ra luôn tháng 9 để dùng ưu đãi Edu nào Apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019