Macbook pro rất nóng?

kakallatt
5/7/2014 0:43Phản hồi: 21
Mình mới mua 1 con MBP 15.5" (ME 294). Lúc mới mua về xài rất bình thường. Không hiểu tại sao mấy bữa nay chỉ lướt web (mở có 1 tab Chrome) thui mà nhiệt độ nó nhảy lên 80-90 độ C (Mình xài iStats Menu để đo).

P/s: Máy mình lúc xài thì pin đã full (không sạc) nha.

Cho mình thêm là: khi không xài tản nhiệt thì nhiệt độ của máy các bạn khi lướt web là khoảng bao nhiêu vậy?

Ai tư vấn giúp mình với, tks mọi người nhiều ạ 😁.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy nóng bất thường và còn bảo hành thì nên mang vào store để check liền bạn nhé.
Bác để ý xem istatMenu của bác đang để độ C hay độ F
1 trời 1 vực nhé bác.
Độ C nha bạn. Mình check rùi 😔
Ừ thì Store mà nhờ chuyên gia sờ tận tay rây tận trán thôi bác ạ 😃
@quangvu313 Máy của bạn khi xài để lướt web thì nhiệt độ cỡ bao nhiêu vậy bạn? Tks bạn 😁
~60độ C
Bác thử xài smc fan control để đo nhiệt độ xem.biết đâu cái kia k chuẩn.Còn nữa là nếu bác dùng safari thì chắc chắn sẽ mát máy hơn so vs bác dùng chrome.bt e lướt web = safari máy ~ 50-60 độ.Còn nếu xài chrome máy luôn cao hơn 10 độ so vs safari. ( máy e cũng ME294)
KLQ nhưng cho e hỏi là bác có chơi pes trên ME294 k?
cả nhà cho e hỏi voi a. e vua mua con mac pro nhung ko biet no la cua doi nao. có ai chỉ giúp e cách kt dc ko ạ ? ý e là để kt cai ME294 thi kt nhu the nao a.
ai có kinh nghiệm chỉ giúp e cách kiểm tra vơi
bạn vão hình quả táo - chọn dòng đầu tiên ( about this mac ) nó hiện ra 1 bảng -> Bạn chọn dòng thứ 2 (Dòng đầu là uplate phần mềm) roài uplate ảnh lên đây cho a e xem
ok. thank a nhiu nha. cho e hoi them. có nên cài thêm win cho may mac ko a nhi?
day la hinh, giúp e giải thích với 72f28449881273db75c6f0cf584cdde5a2fb19f50726fc75c33439bedfe81fd6.jpg
e moi bắt đầu dùng máy nên chưa biết gì. giúp giải thích giúp e với. và có nhug gi hay hay chỉ dẫn e với nhé !
Máy của bạn model là MD212 ( nếu ổ SSD dng lượng 128GB )
hoặc là model MD213 (nếu ổ SSD của bạn dung lượng 256)
Máy đã hết bảo hành apple và k có apple care.
Tks bạn nha ^^

Tks bạn nha ^^. Mình k có chơi Pes nha bạn ^^.

Mình mới update lên 10.9.4 thì nhiệt độ lướt web tầm 50-60 rùi, coi film nhảy lên 68. Không biết vậy là ổn chưa nhỉ ? ^^
Ok. Thank atrai nhiu a. Co nhug gi hay hay khj dug mac. A chi gjup e voi
@Donald Berry Cái hay nằm ở chỗ bác chịu đầu tư thời gian vào để tìm hiểu nó.
Hiện tại xài Chrome thấy cũng ổn rùi. Toàn 5x -> 6x độ C. Mà ko hiểu sau cứ vào trang này nó nhảy lên 8x 9x ko à @@.

Link: worldcup.bongdaplus.vn

Có ai bị như mình ko? Tks mọi người.
Thường mấy trang kèm Plash nhiều, máy load nặng nên nóng hơn bình thường.
Nhất là khi vào mấy trang có nhảy thêm mấy popup quảng cáo game 3D là kêu trời, để quên 10p máy lên gần cả 100 độ @@
@quangvu313 Tks bác nhiều nha ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019