Nếu màn hình ngoài của bạn đang dùng bình thường tự dưng màu sắc nhợt nhạt, bạc màu vv thì có thể màn hình của bạn có hỗ trợ HDR, và tính năng HDR đang được bật.

Khi tính năng này đang bật, các nội dung chữ, hình ảnh thông thường sẽ bị bạc màu rất xấu, chỉ khi xem phim HDR thì thấy phim bình thường.

Bạn truy cập vào cài đặt màn hình và tắt cái HDR đi là xong. Cái này cũng áp dụng được trên Windows.
15
36
Mac mình update lên 10.15.4 thì màn hình ngoài tự dưng bạc xịt luôn, tưởng bị sai profile màu (cân bằng con Spyder gì gì đó mới ra). Chỉnh profile rồi vẫn lạc tông, chỉnh 1 hồi xong hoang mang, ôi cái gì thế này! may quá nhìn lại thấy cái tùy chọn HDR, tắt nó đi thì mọi thứ trở lại bình thường!
Phèo!
2
Bình thường dùng máy cũng không để ý lắm
0
Không còn xài MAC cho nên không biết. MAC hồi xửa làm gì có . Coi như cũng biết thêm 1 kinh nghiệm để ai có bị mình sẽ "lên lớp" dạy cho họ. Nhân viên của mình có mấy đứa xài MAC mình thấy tụi nó cũng chỉ làm việc riêng thôi. CHứ làm việc thì có máy của CTy rồi. Dùng Office trên MAC là 1 cực hình đối với mình . Chắc có lẽ MS luôn giữ cái gì riêng cho WIN quá. MÌnh có sắm mấy cái Dell nội địa nồi đồng cối đá cho mấy anh thợ công trình và sửa máy. Mấy cha đó chỉ cần đọc tài liệu catalog hay bản vẽ thôi . Bền khủng khiếp. Máy mua thì rẻ như cho vậy. 3 triệu mấy cái về ra Nhựt tảo kiếm mua thêm ram quăng dzô là xài ok. Máy từ thời cô không có trang bị card wifi gì ráo. Mún phải cắm card PCI dzô . Màn hình chống chói nha nó mở mờ nhìn thấy ghét lắm . Hahahahahahah
1
bvateam
TÍCH CỰC
đang xài note 9 và màn hình asus có HDR. Trên android thì có nội dung HDR nó tự chuyển chế độ luôn, còn bên windows toàn phải bật thủ công
1
hastock168
ĐẠI BÀNG
xác nhận MacBook Pro rất hay tự nhẩy sang HDR
1
grozar
CAO CẤP
PC ai dùng Nvidia thấy màu bệt thì vào nvidia control panel -> change resolution -> output dynamic range chuyển thành Full nhé
1
klong1
ĐẠI BÀNG
Xem tv cũng nên tắt mấy cái dynamic này để màu chuẩn hơn.
0
Xém tý nữa nộp tiền ngu cho mấy ông ngoài tiệm. May mà đọc bài của mod kịp 😔
0
Tuanvu10hp
CAO CẤP
Thanks b
0
Hú hồn
0
thần buồn
ĐẠI BÀNG
mình dùng dell U2518D dùng cáp Type C ra Display Port xuất được 8k mà nó vẫn không lên HDR, chuyển HDH Win thì lại lên
1
mimosa1805
TÍCH CỰC
Xác nhận là mình bị hoang mang một lần trên cái màn hỗ trợ HDR này, may mà lúc đó mình đang mò kích HDR nên minh biết, ngược lại khi xem phim hỗ trợ HDRR mà bật HDR lên thì xem rất đã
1
Linhtinhvai
ĐẠI BÀNG
Mac đời nào thì mới có tính năng hdr nhỉ
0
kidls
ĐẠI BÀNG
Em xài Macbook 16 cũng bị, tắt đi rồi mà nó lại tự bật, k hiểu kiểu gì.
0
hoangphat_258
ĐẠI BÀNG
Có anh em nào biết cách fix xài màn hình ngoài full hd với macos mà mấy cái chữ nó bị gãy gãy k? Cách fix thế nào nhì?
0
dung.m.ha
ĐẠI BÀNG
tui ko có cái này lun..😁
0
Mình dùng Sure face pro 7 sao không có phần tắt HDR vậy bạn nào biết giúp Mình với
0
Mình dùng Surface pro 7 mà màn hình nó bị bệt màu , các bạn có cách nào chỉnh giúp Mình với
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019