Máy lạnh Gree bị chảy nước

penguin small
2/8/2020 4:16Phản hồi: 15
Máy lạnh Gree bị chảy nước
Mua tại Trần Anh dùng được hơn 2 năm, sau 1 mùa nóng thì hết lạnh và phải kêu thợ vệ sinh cả cục lạnh lẫn cục nóng.
Sang năm thứ 2 thì điều hòa bị chảy nước như hình, có khi chảy cả ra cánh.
Trong khi gia đình dùng Samsung & Panasonic cả chục năm ko có vấn đề gì, và cũng ko cần vệ sinh ngay năm đầu tiên. Có lẽ kỹ sư thiết kế của Gree hơi bị kém.

Anh em ai biết lỗi này sữa thế nào ko ạ?
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó bị tắc máng thoát nước rồi bạn ơi, tháo cục lạnh ra rửa là hết, do lâu ngày bụi bẩn nó chui vào cái máng thoát nước đấy gây nước ứ đọng
ngnvuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có con Electrolux cũng gần 3 năm sử dụng, đang bị tình trạng trên và phun nước ngay chỗ thông gió nữa. Thợ của hãng đã sửa một lần bằng cách thay cả miếng bọc gen bên trong nhưng vẫn chưa khỏi. Đang chờ lần thứ hai đến kiểm tra lại. Nhưng cũng phải đồng ý là tiền nào của đó. Trong khi mấy con Toshiba hay Mitshubishi từ thời nào rồi mà vẫn ko bị gì.
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@Vuanus Nó tìm cách ăn tiền của bạn rồi. Chẳng qua bẩn quá nó nghẹt máng nước dẫn vào ống thoát. Bạn kêu thợ rửa đi là hết. Nhà tôi vào mùa nóng 1-2 tháng rửa 1 lần. À, những máy lạnh mà đường ống thoát dài với ko dốc thì tình trạng nghẽn này sẽ xảy ra thường xuyên hơn nhé
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dailyinfo Đúng chuẩn bạn này nói, nó chỉ bẩn tắc máng thoát nước thôi, bác kia bị bọn thợ nó lừa rồi
chinech
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bình thướng thôi, mắc hay rẻ đều xảy ra. Do thợ vệ sinh không sạch, do lâu ngày không vệ sinh máy lạnh, ... bụi với nước tạo thành bùn bít đường dẫn thoát nước. Thợ làm sạch xong về, vài ngày thì chảy nước, phải tự tháo ra mới biết.
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@chinech Khi rửa máy lạnh, nhất định nhắc thợ thọc đầu phun vào ống để thông nước. Kiểm tra đầu thoát bạn sẽ thấy nước thoát ra lầy nhầy như đàm đặc của người cảm cúm
Lần trước con daikin nhà mình cũng bị vậy, sau thợ cho dây thép vào ống thoát nước móc ra được một đống cục rêu, từ đó ko bị vậy nữa. Bạn thử kiểm tra ống thoát nước xem.
x0ăn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu vì lý do lắp đặt máy sẽ thường chảy nước sau một thời gian ngắn, đằng này sử dụng tới 2 năm mới chảy, khả năng máng nước sau máy dơ. Muốn vệ sinh máng sau dàn lạnh thường phải chốt gas tháo giàn lạnh xuống mới vệ sinh được. Phí vệ sinh thông thường 2 giàn khoảng 100 - 200k còn vệ sinh máng thợ sẽ tính luôn công tháo lắp tổng khoảng 500 600k cả tiền vệ sinh. Chứ không phải hãng này bị hãng kia không đâu, tình trạng này mình gặp nhiều nên hiện có một số hãng nghiên cứu sản phẩm mới là vệ sinh có thế tiếp cận được máng mà không tháo giàn lạnh xuống ấy.
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@x0ăn Hãng nào có chức năng này v bạn
x0ăn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Andydo611 đa số các dòng cao cấp của các hãng đều cải tiến cả rồi nha bạn.
@x0ăn Câu trả lời chính xác đây ạ. Hồi đó phải vệ sinh 2 lần mới được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019