Máy tăm nước Xiaomi Soocas W3 có thực sự tốt như quảng cáo?
Rất hay và hữu ích!/5 người
WitchgenZ
một thángBình luận: 72
Máy tăm nước Xiaomi Soocas W3 có thực sự tốt như quảng cáo?
Mình mới mua máy tăm nước Xiaomi Soocas W3 với giá hơn 750000 đồng. Sau 2 tuần sử dụng, mình sẽ review cảm nhận của mình sau khi dùng sản phẩm này cho những bạn đang có ý định mua nó. Nếu các bạn có ý kiến gì, comment bên dưới cho mình nhé!
Ưu điểm
Thiết kế

• Vỏ hộp: Nếu như các hộp bao bì sản phẩm khác thường có khá nhiều chữ, thì các thông tin chi tiết về máy Soocas W3 được thể hiện dưới dạng các hình ảnh tượng trưng, dễ dàng cho người dùng theo dõi.
  • Máy cũng không nhỏ lắm đâu, nếu muốn mang đi đâu cũng phải cần 1 cái túi lớn lớn đấy.
  • Đi kèm với máy là 4 đầu típ gồm 1 đầu thông thường, 1 đầu vệ sinh lưỡi, 1 đầu vệ sinh nướu và 1 đầu chỉnh nha. Mình thì thường dùng 2 cái thôi: đầu chỉnh nha với đầu vệ sinh nướu.
  • Hệ thống điều khiển được thiết kế dạng nút bấm, tích hợp trên thân máy. Trong đó, 1 nút dùng để bật/tắt thiết bị; 1 mức dùng để điều chỉnh áp lực.
  • Bình nước có dung tích 230ml, màu xanh đại dương, trong suốt.
Hiệu quả làm việc
  • Soocas W3 được cài đặt 3 cấp độ điều chỉnh áp lực: mức 1 – áp lực nhẹ,; mức 2 – áp lực nước tiêu chuẩn phù hợp với mọi người; mức 3 – chế độ massage. Mình khá thích cái chế độ massage này vì nó tạo cảm giác khá dễ chịu.
  • Mức áp lực của nước khá mạnh. Theo thông tin nhà sản xuất cung cấp thì tần số của nó là 1300 lần/phút, các tia nước đường kính 0.66mm.
  • Dung lượng pin 2200mAh, thời gian sử dụng: 30 ngày (theo quảng cáo). Thực tế sau khi dùng liên tục 7 ngày mình thấy pin yếu dần. Khi cảm thấy áp lực nước không còn đủ mạnh thì bạn nên sạc là vừa. Đừng chờ đến hết pin, như vậy hiệu quả làm sạch sẽ kém.
  • Khả năng chống nước IP67 khá ổn.
  • Máy khá cực êm ái, không gây ồn.
Những điều mình chưa thích ở chiếc máy này
  • Đầu tăm cố định, không xoay được nên máy hơi khó dùng một chút đối với những bạn mới sử dụng.
  • Đầu tăm vệ sinh lưỡi mình thấy thực sự nó chẳng có tác dụng gì mấy.
  • Dòng nước phát ra không thật sự mượt mà.
  • Những bạn có răng lợi nhạy cảm nên cân nhắc sản phẩm này. Bởi mức nhẹ nhất thì lực nước của máy cũng khá mạnh, có thể gây cảm giác đau, nhức.
Đánh giá chung
Nói chung thì mình nhận thấy khả năng loại bỏ những thức ăn thừa ở trong kẽ răng của máy khá ổn, không có tác dụng làm trắng răng và mình nghĩ nó cũng không thay thế được cho bàn chải đánh răng đâu các bạn ạ. Nếu dùng cái máy này để hỗ trợ làm sạch răng miệng thôi thì mình thấy oke, cũng đáng mua.
72 bình luận
mình đang dùng loại Xiaomi Water Flosser Dr.BEI F3, thấy cũng ổn
@sunnyyy123 mình cũng đang dùng loại đấy, thấy ưu điểm của nó là pin khá trâu
@maianhh0708 bạn mua đâu vậy ạ, cho mình tham khảo địa chỉ mua
CŨNG ĐANG XÀI 1 EM NHƯNG KO THAY THẾ BÀN CHẢI ĐC. NHƯNG ĂN XONG VÀO XỬ LÝ NGAY THÌ CŨNG OK, BÀN CHẢI DÀNH CHO BUỔI SÁNG VÀ BUỔI ĐÊM TRƯỚC KHI NGỦ.
@Nông dân tập ship Dùng bàn chải OralB thì không thể không đánh răng sau khi ăn dc, nó sạch quá nên ăn xong ko đánh cứ cộm cộm trong mồm ấy 😁.
Lần trên phút là tần số chứ ko phải áp suất bé ơi, áp suất đo bằng mmHg, bar, psi...
xài tăm nước của Xiaomi, thấy giờ chưa hư! Cũng ổn! Công nhận Xiaomi đi vào con đường độ bền của sản phẩm là sáng suốt... sản xuất đồ chỉ được cái đẹp mã mà ko bền thì bán tương lai của thuơng hiệu... Nhờ bài học điện thoại trâu bò của Nokia thống trị thế giới trước khi sai lầm trong chọn Hệ điều hành...
Mình xài nguyên bộ Bàn chải điện và tăm nước Xiaomi, đáng đồng tiền bát gạo. Sạch sẽ vô cùng.
@Tackerau xài mấy món này có cần đi lấy cao răng nữa ko bác?
Tăm nước chỉ làm sạch kẽ răng chứ đâu phải bàn chải mà lại mong trắng răng nhỉ? Bạn nên để ý việc sẽ không có mảng bám ở chân răng
Dùng 1 năm hư bơm.
@xd04cd01 tôi cũng dùng được khoảng 1 năm hoặc dưới 1 năm hỏng máy rồi, mang đi sửa dùng dc 2 lần lại hỏng. Chịu luôn
Chưa xem quảng cáo, nhưng dùng tốt, ngày tôi chỉ xịt 1 lần buổi tối + đánh răng
Mình dùng cái tăm nước Xiaomi chả nhớ đời gì, màu trắng, thiết kế bên ngoài y chang của bạn, giá cũng như thế thì phải. Hai vợ chồng dùng, đợt giãn cách ở nhà cả ngày mà dùng cả tháng, vài tháng chả hết pin chứ đừng nói là 7 ngày. Dùng tăm nước quá ổn nhưng vẫn không gây phê như như chỉ nha khoa
@firework1805 con này rẻ hơn trắng 1-200, dỏm hơn, sạc microUSB, trắng USB C
Bây giờ có Soocas W3 Pro cải tiến hơn nhiều rồi bạn ơi. Mod tinhte từng có bài trên tay đấy.
Unmei
ĐẠI BÀNG
một tháng
@tvu732 Đồng ý bác, em đang dùng W3 Pro sau khi cái cái Mija màu trắng bị hỏng (mua của TCS mà bảo hành 1 tháng thì phải, dùng đc nửa năm là chết). Cảm nhận cái W3 Pro này có lực mạnh hơn 1 chút so với cái màu trắng, độ hoàn thiện mình thấy ngon hơn nhiều so với đời cũ. Đầu cắm nút ấn nhẹ nhàng êm ái dễ rút sau vài tháng sử dụng, loại cũ chỉ đc lúc đầu, vài tháng sau ấn sâu lực mạnh mới rút được. Cái mới này không bị rò rỉ nước như cái màu xanh bài này trên tay. Mình mua cũng tầm 750k, với mức giá này thì mua xiaomi này ổn nhất rồi
@tvu732 Pro ngon hơn hẳn, tuy nhiên lực bắn của W3 vẫn mạnh hơn W3 Pro
@WitchgenZ
Soocas chứ ko phải Scoocas nhé bác.
Lúc sử dụng bác ngậm miệng lại là nhẹ nhàng lắm. mình cũng thuộc dạng nhạy cảm nhưng dùng cái này hơn 1 năm rồi thấy OK. Trước mình xài của Phillip mà ko hiểu sao có hơn 6 tháng là hư nên chuyển qua cái Soocas này.
@vuhungkt881 haha, mình nhỡ tay ấy, thankiu bác đã nhắc nhở
Cũng ko bền đâu nhé, mình dùng 8 tháng bị chập, ko chạy được.
@switchgenZ : cái tần số 1300 lần/ phút là không chuẩn nhé, đúng hơn phải là "tần số xung điện áp ổn định 1300 lần / phút", (ý là khoe máy mạnh đó)
Dòng này dỏm nhất trong Xiaomi mọi người đừng mua, mua cái màu trắng cao cấp hơn 7-800 gì đó.
Mình mua tăm nước về cũng chỉ dùng vài lần vì nó không thể thay thế bàn chải đánh răng, cũng không thay thế được chỉ nha khoa.

Cảm giác đây là bài quảng cáo, cái thiết bị này của Xiaomi mình thấy khá nhiều bài, lâu lâu lại có 1 bài giới thiệu dù nó ít phổ biến và cũng ko tốt hơn mấy loại khác.
@KeniVinh Cái này đâu phải thay bàn chải răng đâu ta. Nó chỉ đẩy thức ăn kẹt trong kẻ răng thôi, đặc biệt là mấy kẻ răng trong cùng. Buổi tối mình thường dùng nó 1 lần trước khi đánh răng bằng bàn chải.
@KeniVinh toàn lùa gà bác nhỉ😔hic
@kimthanhvu @kimthanhvu Trước có chút thịt nằm trong kẻ răng, mình dùng chỉ nha khoa lấy hoài không ra, càng đưa vào thì thịt càng nằm sâu. Bực quá mình mua tăm nước về để quyết lấy nó ra bằng được. Kết quả nó chả giúp được gì.

Sau này mình mới nghĩ ra cách xé nhỏ chỉ nha khoa mảnh hơn để luồn vào kẻ răng, cách giải quyết cực kỳ đơn giản mà ko hiểu sao lúc đó mình ko nghĩ ra.
@KeniVinh Mình thì thường bị kẹt thịt vào răng cuối cùng bên phải (răng kề răng khôn, 4 răng khôn thì nhổ hết rồi). Không dùng chỉ được. Trước có mua cái que nhựa có đầu bẻ 90 độ gắn lông. Chọt vào thì mới lấy được thức ăn. Mà chọt vào hay bị chảy máu. Xịt cái này thì ok nhưng phải để mức mạnh nhất hoặc mức mát sa.
@kimthanhvu @kimthanhvu Trùng hợp nhỉ, mình cũng là cái răng đó đấy. Cái của mình hình như bị răng khôn chiếm chỗ nên nó mọc hay nghiêng ra ngoài, 1 bên bị nướu bao phủ nên xịt bên nào cũng khó lấy ra, phải dùng chỉ nha khoa kéo ra mới được.

Nhắc mới nhớ mình vẫn còn 1 cái răng khôn chưa nhổ nữa.
Thannk
ĐẠI BÀNG
một tháng
Đồ tq được cái rẻ. Sang xịn mịn. Nhưng pin toàn lởm. Tui đã hư pin 3 cái bàn chải điện (2 cái soocas x5, 1 oclean) chỉ sau vài tháng. Cuối cùng mua bàn chải philips diamondclean, pin ngon lành 1 năm rồi chỉ thay đầu bàn chải theo định kỳ.
@Thannk Mình có dùng cái bàn chải Soocas X3 cũng hỏng pin, tầm hơn 1 năm thì hỏng. Còn 2 cái vẫn đang dùng khá ổn 😁
@Thannk bàn chải điện thì cứ orab B ấy bác , mình dùng 4 năm pin chỉ chai chút chứ vẫn dùng phè phè
Nó là tăm chứ đâu phải bàn chải.
Cả nhà mình đang dùng 4 con xiaomi màu trắng. Xài cũng gần 2 năm vẫn ok. Pin rất lâu, tầm 2 tháng mới hết. Chắc do xài mỗi ngày 1 lần trước khi đi ngủ. Từ khi dùng tăm nước thì chải răng không còn bị chảy máu răng như trước nữa, xịt xong thấy nhẹ cả người. Mỗi lần dùng đều lấy ra cả mớ thức ăn.
Ok nè

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019