Mẹo Windows cũ mà hay: chia sẻ file từ máy tính Windows sang iPhone/iPad không cần cài app ngoài

Pnghuy
28/1/2023 4:6Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lqtung
ĐẠI BÀNG
một năm
đến lúc lưu file hình thì Ipad đứng hình - Mini 6
Em dùng cách này ,cx tải đc file nma lâu lắm ạ,file film tải từ utorrents 2.5 gb dow mất 20 ph,1 phần do lap em cũ(Sony Vaio),mạng nhà e cũng khá lâu r,k bt dùng Intel unision có cải thiện đc k ạ
@ngaongohoinhieu ko cài dc app nhé
yêu cầu win 11 b ak 😂
Chia sẻ từ win sang iphone có vẻ dễ còn từ anh A ngược trở lại thì khó vcl
Mình mới biết, để mình thử
Oh hay quá. Cám ơn mod đã share
Cám ơn ad, cơ mà PC xài mạng LAN còn ios xài wifi có làm được không nhỉ, cái Pc mình không bắt được Wifi
@tamnguyen072 mạng lan nhưng phải kết nối với bộ phát wifi thì có thể kết nối được
@tamnguyen072 Cùng 1 con router là đc thôi
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
Apple đã có chức năng copy ở iphone mà paste ra được ở ipad chưa mấy bác
@joe1111 2 thiết bị bạn cùng đăng nhập 1 tk iCloud là được mà
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@der_titan Nó đang bị lỗi hay sao ấy. Mình mới biết tính năng Handoff này nhưng thấy copy link hay ảnh thì được mà copy chữ thì k đc
@joe1111 Chắc lỗi đó! Mình chỗ nào paste được là paste được hết
pocket
TÍCH CỰC
một năm
Có cách nào dùng chung clipboard được không bác?
@pocket Khác hệ điều hành thì sao mà được 😁
@Pnghuy Máy pc mình dùng lan nhưng cắm cùng bộ phát wifi máy mình không đặt pass đánh đúng tên đăng nhập rồi vẫn k kết nối dc là sao vậy bạn??
@pocket PC với PC thì có thể dùng chuột Logitech có Flow
M hay dùng chia sẻ file, máy in từ mac sang win. Dùng như 2 máy win, khá đơn giản
phu252
ĐẠI BÀNG
một năm
dùng cách này chia sẽ được ổ cứng ngoài trên macbook cho iphone không ?
hay quá, cảm ơn bác nhiều, chứ trước giờ dùng ipad thấy chuyển file khổ quá
vunt
TÍCH CỰC
một năm
Đếu hiểu sao, bài viết thì là của mình mà cứ phải ném cái thằng ko phải mình vào...nó ép à?
Không liên quan với chủ để của Apple nhưng cũng xin viết cho những ai là Samfan rằng Samsung cũng có cách chia sẽ tương tự như vậy khi dùng app My Files
còn share file từ Mac qua Android như thế nào vậy anh em???
Mình xài Android File Transfer phải tắt Google Drive mới nhận. Mặc dù đã up ROM cook cho Google Pixel bằng Mac được nhưng chuyển file thật khó khăn... haha...
Cười vô mặt
accazure
ĐẠI BÀNG
một năm
Xem phim có sub trê iphone đc k nhỉ?
Mở zalo gửi cho nhanh
Cái bất tiện là cái địa chỉ IP
my_angle
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình đang dùng Ipad 4. Có bạn nào biết app nào hỗ trợ như vậy không ? Sáng giờ mò mà mãi không được
Em mù công nghệ cả nhà giúp em thao tác đoạn này với cả nhà ơi? Kế đến trên iPhone/iPad, mở Files → chọn dấu “...” → chọn Connect to Server. Tiếp theo anh em nhập địa chỉ IPv4 của máy tính anh em vào là xong. Địa chỉ IPv4 anh em có thể tìm thấy trong Task Manager → Performance -> Network. Em dùng Iphone 12 Prx. Xin cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019