Microsoft: chúng tôi tự hào về các sản phẩm Surface

sonlazio
11/8/2017 5:52Phản hồi: 141
Microsoft: chúng tôi tự hào về các sản phẩm Surface
Sau khi Consumer Reports loại bỏ Surface ra khỏi danh sách máy tính nên mua thì Microsoft đã rất nhanh chóng đưa ra phản hồi. Họ cho biết rất thất vọng với với quyết định của CR và đưa ra một số thông tin phản hồi lại. Trích lời Panos Panay, phó chủ tịch Microsoft:

"Chúng tôi rất tự hào về những sản phẩm của mình và những thứ rất tuyệt vời mà khách hàng làm với chúng. Chúng tôi đảm bảo chất lượng và độ tin cậy của các dòng sản phẩm Surface, và tôi hoàn toàn tự tin nói với các bạn đây đang là thời điểm tốt nhất để mua Surface".

Microsoft nói rằng họ đã học được rất nhiều từ việc xây dựng gia đình Surface, với chỉ với một vài thất bại, và tỷ lệ trả lại của Surface Pro 4 và Surface Book cũng thấp hơn rất nhiều so với con số 25% mà CR đưa ra.

Tham khảo: Microsoft
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BKAV: Chúng tôi tự hào về BPhone.
Cũng rứa thôi!
@khungtanthoi DKM, thanh niên vô duyên, lầy, ăn hôi theo trào lưu là đây. Không hiểu sao người Việt đi dìm hàng người Việt!
@Lương IT Lại một thằng đếch hiểu gì bày đặt lên tiếng. Cần thì hỏi anh anh giải thích cho nhóc!
@meoden8x 2 chuyện khác nhau! PHải hiểu vấn đề mới có thể tính tới những chuyện khác!
@khungtanthoi hhahahaahah
Nghe bảo M$ mới bị rút khỏi gì vì mấy em Surface này toàn gặp lỗi mà. Xem ra phần cứng của M$ còn phải chạy theo Apple dài dài.
@hd79 Nhìn cái hình là biết đời cuối rồi. CR không tin thì tin thằng nào.
@JoseyHan Chủ yếu là độ bền ko ổn lắm
hd79
CAO CẤP
7 năm
@nguyenminh56547 Thêm một bác không chịu sáng dạ ra một chút vì tay gõ phím nhanh .
Nếu khảo sát thì phải đưa ra bằng chứng chính xác và cụ thể. Surface có bao nhiêu dòng 3, 4, book ...
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@hd79 Đối với đồ điện tử. Tỉ lệ dính lỗi cần bảo hành cao đến tận 25% thì là quá nhiều. Còn nhớ năm ngoái đồng chí nổ bị cấm bay chỉ dính vài trăm trường hợp nổ trên tổng 2,5 triệu sản phẩm bán ra đã bị coi là thảm hoạ và thu hồi các kiểu đà điểu rồi vì k có gì đảm bảo bọn kia sẽ ko từ từ nổ tiếp. Tỉ lệ mới là 1/10000 đã như thế thì tỉ lệ lỗi đến 25% của ông SF này là siêu cao rồi. Đưa ra khỏi danh sách đáng mua là đúng. Cứ 4 thằng mua có 1 thằng dính phốt. Phải chú chú có dám mua ko
Không nhẽ "Chúng tôi tự hào với Macbook"
Nói thừa
Chúng tôi rất quan ngại về việc tự hào của anh @@
vèo một cái 3 cái comments liền
@trungcustom
Tt là z, phải nhanh mới có slot ở trang đầu😃😃😃😃
Aduckuba signature
Chúng ta cần có một buổi nói chuyện riêng như với macbook lần trước vậy.
Mới bước chân vào lĩnh vực thôi mà, trước làm chuột phím thôi. Chắc là chưa hoàn thiện thật. Gì chứ mình tin CR hơn là MS hay AP
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind 5 năm là mới?
@1ink 5 so với 20-30 thì thế nào??
không nghe 4` trình bày

nội mấy cái lỗi thằng CR nó show ra tao thấy máy win nào chả bị mà nguỵ biện 😃
Công nhận 😃
Sản phẩm của M$ rất giống Samsung trong khoản làm màu.
@iAndroids Trừ khi chú bị mù màu, còn k thì tất cả điều có màu k làm màu thì làm j. Não
mokakdha
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận surface rất ngon nhưng giá mắc em rất tiết
esata
CAO CẤP
7 năm
MS phải câu được một hai em thiết kế từ Apple sang thì mới mong cải thiện ngay được.
@esata Nói về chất lượng thì phải câu từ a nô ki cơ bạn ak
@esata Cá nhân e thấy thiết kế MS hơn hản AP
esata
CAO CẤP
7 năm
@Họ Lê Tên Đạo Thiết đẹp hơn hẳn, nhưng độ bền cần đâu tư hơn về chất liệu và kết cấu. Laptop Spectra x360 đắt tiền của HP bàn phím có vấn đề - dùng 1 thời gian có 1 phím đã vênh lên dù gõ vẫn bình thường.
Phản hồi bằng cách tự hào ^^
chúng tôi tự hào vì làm ra Surface éo thấy ai xài
@Methylamine Cty mình 40 chiếc. Vài em cong màn. Vài anh rơi bể. Còn lại xài vô tư
mr_doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Methylamine Ở VN thôi
@tanvietbt83 Kệ chú ấy bác ơi phân trần chi cho mệt. Kiểu ở dưới giếng mà nc trên mặt đất đất. Surface mà làm như acer, lenovo, asus 5-6triệu thì mua đc 1 em z.
Hic, window cho máy tính ngon bao nhiêu, cho điện thoại với tablet lại dở mấy nhiêu.
Thiệt tình ko dám mua mấy con surface này. Nhìn thì đẹp, nhưng sử dụng để làm việc thì chắc ngủm củ tỏi sớm quá.
Mà nói nào ngay, cũng không đủ tiền cưới em nó 😁
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@An Mechanical Vậy là chưa đc sài nên không biết mấy con surface nó ngon thế nào dồi
_ Bác mod làm thêm 1 thớt về vụ lá cải này làm gì nhỉ, để lập thớt cho các đồng chí " tinh tế " mang đá vào ném hử, sao ko update topic ở dưới.

_ Tuy cũng chẳng thích M$ gì lắm nhưng khách quan mà nói M$ kiếm ăn từ phần mềm chứ k phải phần cứng, và surface nó ra ko mang tính kinh doanh nhiều ( mặc dù có lãi ) mà mang tính sản phẩm tiên phong, sản phẩm mẫu cho các OEM làm nhiều hơn là 1 sản phẩm dân dụng thông thường ( mặc dù nó vẫn bán cho các người dùng bình thường )

_ Dự là sắp tới bọn CR này lại cho surface lại vào danh sách, y chang vụ bỏ Macbook pro ra khỏi danh sách hồi tháng 12 2016 sau đó tháng 1 2017 lại cho vào lmao
@iceteazz Có tiền là có quyền, chắc anh MS không chịu chi đây mà định ăn trọn bộ😃
@iceteazz ơ hay, không thấy MS đang cố lấn sân sang người dùng ở mảng thể thao là các HLV àh!!! OEM mẫu mà làm thế àh?! làm OEM chỉ là MS giả đò làm xoa dịu các nhà OEM thôi, chỉ có mỗi bác tin điều này chứ mấy hãng kia có tin đấu
@yushikara _ ... Người dùng là nói chung chẳng liên quan gì các HLV ở mảng thể thao, thế giờ 1 đồng chí du hành gia dùng surface thì bạn lập tức suy ra M$ đang lấn sân thinkpad để phục vụ ngành công nghiệp hàng không vũ trụ ? thầy bói xem voi.
Lúc đầu mua SP4 về bị loạn cảm ứng với nhận cái type cover, sau đó update phần mềm thì hết, sau đó là lỗi nhận diện khuôn mặt rồi update cũng hết, xài 6 tháng rồi cũng chưa thấy gì ngoài việc chơi game nặng hơn 1 tiếng là máy nóng kinh hồn :v
@Phan Tình Phong Nếu máy bác ko có vấn đề về phần cứng thì bác vô phần window update up tới bản mới nhất luôn cho cả driver và os, rồi sau đó vô lại cái window Hello bác nhận diện lại khuôn mặt lần nữa là nó nhận rất nhanh luôn. Còn bàn phím thì có người quen em xài mấy cái bản thường hay bị ko nhận bàn phím, còn em xài bản alcantara thấy nó nhận rất tốt. Nếu update còn lỗi em nghĩ bác nên đổi qua xài hẳn bản alcantara ấy
aviator93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan Tình Phong Bật windows update lên là ok. Còn về cái phần gõ và xoay màn hình thì cụ thể như này:
- Windows có 2 chế độ là tablet và desktop. Khi mới cài win với đầy đủ driver thì ko sao. Nhưng 1 thời gian do bộ nhớ bị app, program chiếm dụng nên không còn nhạy nữa. Như máy em chỉ gập ngược lại là chuyển về tablet, gập vỏ sò thành desktop. Và mặc định khi chuyển sang tablet thì disable luôn bàn phím tránh bị ấn. Nhưng bây giờ em gập dạng vò sò phải chờ 1 lúc (khoảng 3 phút) là máy mới nhận chế độ desktop. Vì thế bàn phím mới nhận. Có lúc win nó "quên" luôn phải khởi động lại rồi tắt tablet mode.
- cũng vì lý do trên nên phải ở chế độ tablet mới có thể xoay màn hình. Hơn nữa cái xoay màn hình này cũng chậm lắm. Nhưng ko phải chờ như trên mà em phải ấn khóa xoay - bỏ khóa xoay liên tục đồng thời giữ đứng màn hình, 2, 3 lần như thế là chuyển được à.

Em nghĩ cái này là do chip ko ưu tiên bộ nhớ cho hệ điều hành (như trong điện thoại, máy tính bảng là dạng firmware nên nhanh hơn nhiều) nên mới có tình trạng này.
Mình mê Surface vì nó quá đẹp, còn chất lượng thì gần đây bắt đầu dở chứng rồi...
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Chất đến từng câu tự hào 😁

Cứ lâu lâu anh Mic lại lên chém vài câu cho thiên hạ đỡ buồn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019