Microsoft đang làm việc để Windows 10 chạy được trên thiết bị RAM 512MB, nhưng tính năng sẽ không đủ

Duy Luân
8/2/2015 23:15Phản hồi: 150
Microsoft đang làm việc để Windows 10 chạy được trên thiết bị RAM 512MB, nhưng tính năng sẽ không đủ

Joe Belfiore, phó chủ tịch chịu trách nhiệm mảng Windows của Microsoft, hôm nay vừa tiết lộ trên Twitter rằng nhóm của ông đang làm việc với Windows 10 cho điện thoại với 512MB RAM, bao gồm cả chiếc Lumia 520. "Tham vọng của chúng tôi là làm cho Win10 có mặt trên những thiết bị như thế", Belfiore chia sẻ, đồng thời cảnh báo thêm rằng "tính năng có thể sẽ khác nhau". Như vậy chúng ta có thể đoán rằng Windows 10 sẽ có mặt trên mọi thiết bị Windows Phone 8.1 hiện nay, tuy nhiên ở những mẫu tầm thấp hay tầm trung thì sẽ không có đủ hết tính năng như một mẫu cao cấp.

Vị phó chủ tịch này cũng nói thêm rằng thời gian phát hành Windows 10 Developer Preview for Phone cũng sẽ khác nhau tùy theo thiết bị. Ban đầu sẽ có một nhóm máy được thử nghiệm trước, sau đó mới đến lượt những chiếc còn lại. Belfiore hứa lại rằng bản Preview nói trên sẽ có mặt trong tháng này, nhưng trước hết công ty cần phải hoàn thành việc thử nghiệm nội bộ trước khi phát hành nó rộng rãi ra thế giới.

Nguồn: Twitter
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng nhẹ càng đỡ khổ cho anh em.
@lucifer01 Cứ đè XP ra hấp xong dán áo Win 10 vào vậy là 512 chạy tuốt tùn tụt 😁
@lucifer01 chỉ là làm màn hình chính thôi . vuốt nhiều hộp menu và hình nền lẫn trong hộp thôi
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng thôi
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
mong là 920 có đầy đủ các chức năng :-sS o_O
@fernandopham 920 không có Rich Capture (chụp HDR) trên Lumia Camera 5.0 nha bác.
@Foxxy đó là tính năng thuộc về camera và firmware chứ không phài Win 10 nha bạn
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Càng hứa nhiều càng làm anh em khổ nhiều
thực ra anh em đòi hỏi quá nhiều chứ mấy con android nó có được nâng cấp cm j đâu?
@IvanNgo nói thiệt là app của nó tệ thiệt ,app facebook tui cài chơi chứ thường vào bằng IE ,nhiều app cứ beta hoài ra vậy ,youtube thì dùng tubecast cũng giống như youtube bên iOS ,còn Gmail thì mình thấy hộp thư mặc đinh đc rồi,game thì có hay không cũng vậy 😃
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Queen'sDragon mình xài 630 ko ẩn dc xài bản cyan mới nhất chưa có denim.
@mrsouth.hp lên denim mới ẩn đk bạn nhé . bạn có thể mượn 730 để thử
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Queen'sDragon 😔:mad:
520 chiếm phần đa số trong các máy WP k cho nó lên người ta giết chết
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời. Lên đc là mừng rồi!
là truyện bình thường.....apple cũng làm vậy mà...chỉ hi vọng là ứng dụng không bị hạn chế thôi
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
@blueseaN9 Apple nhà bạn số dòng máy đếm trên đầu ngón tay, cấu hình cũng không nâng cấp nhiều so với đời trước. Nên thật dễ để nâng cấp tất cả.
@ph@m.duy Ý mình apple nó cũng rút gọn hệ điều hành lại cho đời máy thấp hơn....ko đầy đủ tính năng như máy mới!
@blueseaN9 Như vậy cũng là tốt rồi nhỉ, máy cấu hình thấp ko thể đòi hỏi tất cả được, thích Apple với MS ở khoản này nhất 😁
@blueseaN9 HĐH thì M$ có thể tùy biến, chứ app thì chịu rồi, thăng nào nó ko thích tùy chỉnh cho ram 512 thì phải chịu, vì để tối ưu 1 game nặng trên ram 512 mất rất nhiều công sức
tYu
TÍCH CỰC
9 năm
@blueseaN9 bình thường cái gì,apple có làm được 3 in 1 như thế ko mà bình thường
có giao diên mới, với lumia camera v5 là thỏa mãn rồi
Fara
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loveskyvn chắc camv5 cũng khó lòng mà dc ngon bằng bản trên ram 1gb
Các máy khác có thể không có chứ 520 mà không có thì hi vọng lóp ngóp ở tầm trung và thấp của MS sẽ triệt để thất bại.
Hi vọng bản nâng cấp này cho phép xóa và thay thế MS account chứ mỗi lần thay là mỗi lần reset thấy oải quá.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan Bạn có thể phàn nàn nhưng để đưa ra đánh giá ngu hay khôn về các hãng công nghệ kia thì chưa đủ trình độ.
@ph@m.duy thì làm kiểu, đổi tài khoản thì license đc cập nhật lại và cái nào k có trong lịch sử mua hàng lại chuyển về try là xong, khỏi hack 😁:d:d
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan Cái account dùng để đồng bộ dữ liệu mà sao xóa đc bạn. Bạn cũng có thể add thêm account
guynplen168
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan mình thì mình k hy vọng điều này. Âu đó cũng là 1 mức độ bảo mật của M$
phát hành bản lite hay gì đó, nói chung có nâng cấp là vui rồi, người dùng chỉ cần được nang cấp là thích rồi, đâu cần quan tâm nang cấp cái gì, như thế nào đâu.
@barminhtri Vậy có lẽ hiểu sai ý bạn.
@anhanh119 Oh, vậy có lẽ do máy rồi, máy mình cài cả một cơ số game ( của mình và mấy game trang điểm hay thời trang j đó của đứa cháu gái) mà chạy vẫn ngon ngẻ. Dùng 5.0.2 chỉ bực cái khi vuốt thanh nof phải vuốt 2 lần để xem thông tin, còn thì mọi thứ đều ổn hơn 4.4
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@king_of_mar1311 b nghĩ ai cũng gà như mình ak?
tiver_da
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri N7 2013 của mình lên 5 chỉ muốn vứt cmn máy đi :v
ngocnghechvt
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế để 925/1020 lên Denim/Win 10 có phải là tham vọng của các anh ko :rolleyes:
itgiabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe đồn ông chú vietle là tối nay có bản thử nghiệm đây, huy vọng là có chờ chờ hoài chờ mãi rồi
có còn hơn không...chứ như 520 nó ra từ thời pháp thuộc tới h.sao đòi hỏi nhiều được.(p/s: nghe tin này cũng mừng cho thằng ku 520 của e.vẫn muốn gắn bó với nó thêm 1 thời gian nữa )😁
Nâng cấp thì cũng chỉ đc cái giao diện thôi, chứ ứng dụng mới thì cũng k chạy đc như apple
@nhatminhh Ứng dụng mới nào ko chạy được, chỉ có 2 loại ứng dụng là Universial apps(.appx) và WP app (.xap) thì cả hai đều chạy được ở WP8.1 rồi, chỉ app nào nó giới hạn ram thì mới không cài được thôi. Chắc chưa dùng vào phán bậy.
@Lựu Đạn ý tôi là cấu hình đó,ad cũng nói rồi đó thôi
@nhatminhh Ứng dụng mới và tính năng mới nó là 2 chuyện khác nhau nhé.
@nhatminhh cái này thì đâu phải lỗi của M$ cũng như apple,đấy là do thằng developer nó thích giới hạn thế nào. Đầy app nó vẫn hỗ trợ OS 4 5 . trong khi có những app nó chỉ hỗ trơ OS6. làm thế nó sẽ đỡ mất công fix lỗi sau mỗi lần nâng cấp HĐH, thay vì phải tùy chỉnh cho 2 3 bản thì nó chỉ làm duy nhất cho 1 bản OS
tYu
TÍCH CỰC
9 năm
@nhatminhh bạn dùng thử rồi à 😆)
ngon rùi ,hết nghi ngờ rồi nhé 😁
Sao không cho con Tab lên 10 cho máu, ít nhất cũng giữ tình nghĩa 😁
hidenmagic
ĐẠI BÀNG
9 năm
ôi tội nghiệp con 720 của em
Sau cái vụ Windows 10 này mà không như mong đợi nữa thì dự là sẽ có rất nhiều fan của "Lu" sẽ ra đi.
P/s: Chia buồn cùng fan RAM 512. 😁 Quá sức chịu đựng rồi. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019