Microsoft giới thiệu Game Hub mới cho Windows Phone Mango

babybungbu
24/6/2011 1:3Phản hồi: 58
Microsoft giới thiệu Game Hub mới cho Windows Phone Mango

Microsoft
đang làm tất cả để chuẩn bị cho ngày phát hành phiên bản cập nhật lớn Mango, một trong số đó là phiên bản mới của Game Hub, được giới thiệu vào thứ 5 vừa qua. Xbox LIVE đang dần trở thành một nền tảng game và giải trí cho hệ sinh thái của Microsoft, vì thế việc nâng cấp Game Hub trên Windows Phone là điều cần thiết. Điểm khác biệt đầu tiên của Game Hub chính là giao diện mới, gọn nhẹ, rõ ràng hơn. Microsoft vẫn sử dụng giao diện Metro, tập trung chủ yếu vào bộ sưu tập game và thông tin trên Xbox LIVE của người dùng. Tốc độ và hiệu năng hoạt động của giao diện cũng được hãng cải thiện. Trong phần Collection, người dùng sẽ dễ dàng theo dõi bộ sưu tập của mình hơn nhờ vào cách thiết kế màn hình gồm icon lớn bên trái cùng với danh sách tựa game bên phải. Recent là một danh mục mới được thêm vào, giúp bạn theo dõi 3 game được chơi gần đây nhất khi danh sách game của bạn vượt quá 20 game. Avatar 3 chiều cũng được làm mới, có thể biểu hiện nhiều trạng thái hơn, ví dụ như ngáp, vẫy tay hay nhảy nhót khi bạn lắc chiếc điện thoại của mình. Nâng cấp quan trọng nhất của Game Hub mới có lẽ là việc tích hợp những tính năng của Xbox LIVE Extras, bao gồm ứng dụng nhắn tin, bạn bè, và so sánh kỷ lục chơi giữa các thành viên trên Xbox LIVE.

Nguồn: SlashGear
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong wp7 của nokia 😁
chưa đc dùng thử wp7, chán thế, có loại nào rẻ rẻ chút mà kiếm dùng thử nhỉ
CHính hãng thì LG e900 đó. TGDD bán 6t5 đặt hàng thì rẻ hơn.
Xách tay thì mua trophy tầm 5t
diệc phi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thử HTC Trophy xem có hợp ko bác ơi...
Rẻ thì LG optimus 7 đó bạn 😁
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Con đấy nhìn xấu kinh,chỉ thích mỗi HD7 mà k đủ tiền có khi lúc trước mình bán ip 3g cũng đủ tiền để xang optimus

trophy 5 củ mới tinh đó bạn, chip 1ghz, ram 576 màn supper lcd, giá đấy còn dám đòi hỏi gì hơn
Chính hãng thegioididong bán 6.5tr,mua onl giảm thêm 500k nữa,quá đã :D
Hôm nọ trên Hoàng Hà nó bán cái lexus 1 6 triệu chay android, htc trophy xách tay mới 5 triệu. Bạn xem còn không.

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

Nói chung giá rẻ quá cũng phải cẩn thận. Tốt nhất 1 là 1100i 2 là chơi hẳn hàng xịn. Em đang dùng còn S. Khi nào đỗ cái IELTS cao cao 1 chút thì xin con N9
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
13 năm
window phone càng ngày càng hấp dẫn nhưng có vẻ nếu chọn mua điện thoại mình vẫn thấy thích android và ios hơn
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá, có lẽ trong thời đại bão hòa điện thoại với Smart phone thế này thì chắc chỉ có Microsoft mới có thể làm ra một cái gì đó đột phá thôi
(Nhưng mà chờ cả năm rồi chẳng thấy tí đột phá nào cả, thất vọng về bác Bill quá, quay lại làm sếp đi là vừa)
ko biết update OTA cho con 1202i được ko nhỉ 😔 để lát bật wifi và 4G check xem sao, mong đợi quá :">
Send from Motorola Startac-X using tapatalk pro plus limited edition for Mo-OS
Nghe đâu 5-7 củ hàng xách tay ấy, 2nd thì chắc 4-6 củ, lên google ấy bạn.
bác ơi cho em hỏi wp7 có chức năng phát wifi cho laptop hay iPad bắt để vào mạng 3G ko bác?
Không quá khó để tưởng tược ra một ngày nào đó, Xbox live - Kinect - Windows sẽ trở thành bộ ba không thể thiếu trong phòng khách nhà bạn!:p
promano
TÍCH CỰC
13 năm
Sắp đến thời của WP7 rùi... 😃
Đợi mango quá rồi
beautiful
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng hay là MS còn có thêm XBox để hút thêm khách hàng về với WP7.
Mình mới có bộ 2 thôi 😁

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

Mango sẽ có hoặc app 3rd :D
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
HD7 đang chờ đợi từng phút đây!
Mình có thắc mắc là không biết cái xbox live đó nó có hỗ trợ ở VN hay không? mình thấy ĐT nào cũng có chức năng rất hay nhưng toàn bộ những chức năng đó đều sử dụng rất hạn chế ở VN. Android, iOS, WP7 HĐH nào cũng vậy, nhìn họ trình diễn mê lắm mà ở VN thì xài không được Y.Y
Mình thấy cái what's new bị hạn chế do facebook bị cấm, ngoài ra thấy mọi thứ bình thường
Chờ mỏi mòn mà chưa thấy Mango đâu cả hix.
WP 7 là 1 nền tảng đáng để chờ và mong đợi,mùa thu này mango mới ra cũng khá sốt ruột 😃.Mà bây h điện thoại dùng WP 7 cũng rẻ đi rất nhiều mọi ng' nên dùng thử để thấy đc sự # biệt.
duong113
ĐẠI BÀNG
13 năm
trải nghiệm mới thôi, chiến gam đã luôn ^^
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Hay,hôm 23 thì có PvZ hôm 29 này thì lại có Angry bird quá hay
thegioibep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy con điện thoại chạy Windows phone giờ bán chậm lắm!không thấy đặc sắc.Giá của HD7 mất giá từng ngày!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019