Microsoft hợp tác với Valve để "biến Windows 10 thành nền tảng tốt nhất cho game thực tế ảo"

Duy Luân
16/6/2015 0:9Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đeo vào cứ y như đội cái nồi cơm điện trên đầu, đến khi nào người ta phát minh ra cái loại kính như kính râm nhưng đó là màn hình, có gắn cái dây nối từ điện thoại cào cái kính ấy rồi trải nghiệm nội dung trên điện thoại thôi
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@hieu282828
Cái này hả o_Oo_O mỗi cái ko có dây😁
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Ở ngoài nhìn tưởng mất thằng khùng tự kỉ 😃
Tai Cụp
TÍCH CỰC
9 năm
GG vs MS
ANDROID vs WINDOWS
bây giờ ra tta cũng đấu nhau 😁
Klq nhưng nếu anh chị em nào đam mê công nghệ thưc tế ảo thì tham giam nhóm giao lưu trải nghiệm cho vui 😃
https://www.facebook.com/groups/quockhanhne007/
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
thế hệ sau này hỏng mắt hết cho xem
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dota 2 thực tế ảo đê 😆
đeo lâu chác ảnh hưởng đến cổ đó nhỉ
Con người càng ngày càng trùm lên đầu họ những thứ cồng kềnh.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
microsoft đã để tụt mảng di động nên giờ ra thế, còn lần này thì ra sao đây...
bạn ko biết đến giải thi đấu của cf cũng phải thôi. nói chả khác nào dân dota 2 kêu lol là game trẻ trâu
@gà múp cf chỉ là trò con nít.
Chả ai xem nó ra gì cả. Chỉ bởi quá dễ chơi nên đông thôi. Bảng xếp hạng Các game fps hay ko bao giờ thèm đếm xỉa đến nó
@PIDER bạn thử nêu cái dễ ra xem nào
Không biết xem sex trên kính thực tế ảo thì nó thế nào nhỉ :3
thì ban đầu cũng chỉ là nói đa phần game "bắn súng nổi tiếng" thôi mà.
CF nhu shit là đúng rồi nói gì nữa
@nguyen vo hoang chuong bạn í bảo đa phần game bắn súng nổi tiến là của valve??? nếu đổi lại là đa số game bắn súng của valve là nổi tiếng thì nghe còn có tí hợp lý. còn cf như shit thì nó tự bị đào thải, ko phải tự dưng mà nó trụ được 8 năm. mn nhìn vào cf chỉ biết hack thì chả khác gì nhìn phụ nữ chỉ biết soi số đo cả
ủa bạn mình nói đa phần game bắn súng nổi tiếng là của valve hay mình nói đa phần game bắn súng nổi tiếng thế giới là của valve? 😃 lôi thôi vãi bây giờ chỉ cần nói những game mình liệt kê là có hay không nổi tiếng hay không là được?

nói chuyện như rành game bắn súng lắm. mình chả có tự nhận là biết nhiều về game bắn súng gì hết, nhưng chỉ biết là valve làm nhiều game bắn súng và những game đó có nổi tiếng.

còn hết đường bắt bẻ thì lại bày đặt bắt bẻ ngữ pháp "đa phần game bắn súng nổi tiếng là của valve" với "đa phần game bắn súng của valve nổi tiếng" thì đúng chỉ quay đi quay lại có 1 cái vòng là game bắn súng <-> nổi tiếng <-> valve, như vậy thôi.

xin lỗi, chứ nói thiệt nói chuyện nghe khinh nhau quá, biết nhau được bao nhiêu mà nói nhau như cha mẹ mình vậy, mình chả cần biết 2 bạn giỏi tới đâu, xin lỗi 1 lần nữa nhìn thôi cũng đủ biết điều kiện k đủ để sắm game chơi rồi mà còn phang tào lao bịa đặt. giỏi thì nói thử 10 game bắn súng nổi tiếng nhất thế giới mà bạn chơi đi? ngồi hàng nét chém gió tào lao k thấy ngkhac rep lại thì hớn hở lên mặt tưởng trời, xin lỗi 10 thằng đọc comment hai bạn chắc 9 thằng nó cười khinh tại nghe là biết nồ rồi.

nói chung là nổ gì thì cũng nổ vừa vừa thôi bạn, ở việt nam cáp mạng hay đứt lắm, nên đừng mong chơi được game bắn súng ha? (game bắn súng mới bây giờ toàn yêu cầu mạng mới tăng được cái gọi là trải nghiệm đó biết không? mạng việt nam vừa yếu lại hay đứt thì chơi mạng sao được? hay chỉ lên youtube xem clip rồi phán bừa thôi?) mà chưa chơi thì làm sao biết? mà chưa biết thì làm sao ngồi phán được? nói chung trình độ k bằng nhau dễ gây hiểu lầm lắm. ê mà k tính chơi kiểu vô hàng 1 máy cắm 4 5 tay cầm vô bắn chung nha, chơi như vậy thì làm sao biết được trình độ thế giới nó ra sao?

bởi vậy tính tình mấy bạn như vầy hỏi sao gamer thế giới nó k ghét game vietnam? kiến thức thì k có, nổ là giỏi, ai bắt bẻ thì lại kiếm cái khác bắt bẻ ngược lại người ta, tại sao dở thì k chịu chấp nhận, tại sao khi nghe ý kiến khác với suy nghĩ của mình thì k tiếp thu học hỏi còn k thì đóng góp mà chỉ biết chửi, cười, dạy đời, khinh bỉ lại?. trình độ văn hoá thì thôi k muốn bàn tới rồi, tiếng anh ngôn ngữ giao tiếp chính thì chỉ biết f.u với b.s với s. thôi. nói cho bạn biết một số hãng game lớn như activision, ubisoft hay bandai namco sony gì đó lập hẳn một server riêng dành cho những player như mấy bạn vô chỉ để chơi với nhau thôi k? nhất là ở khu vực đông nam á có việt nam được tặng 1 server riêng để vô mà tha hồ vô văn hoá, lâu lâu có mấy giọng nước ngoài vô là mấy nước đang phát triển ở châu phi hay khu vực nga server quá tải mới đẩy qua server của riêng việt nam đó. bạn có chơi clash of clans k? khi war clan có bao giờ để ý rằng clan nào location vietnam k bao giờ war được với south korea united kingdom singapore và north america k? nó chỉ cho bạn xem những cái clan đó thôi, còn war hay xin vô thì không bao giờ, đơn giản vì forum gamer ở những nước đó tẩy chay gamer vietnam, đơn giản là vậy.

mình viết dài như vầy đơn giản là vì đ muốn nói lại nữa, cóc nhái ếch ễnh ương kêu thì to chứ gặp người thì đạp dẹp cũng chết à. có cãi nữa thì các bạn cũng chỉ lỗi những cái linh tinh xung quanh mà chống chế lại thôi bây giờ ý của mình chỉ có theo hình tam giác, mỗi cạnh là mũi tên hai chiều ba đỉnh là: game bắn súng - valve - nổi tiếng. tên của tam giác là đa số, hiểu được hay k thì tuỳ. còn nếu vẫn thắc mắc về kiến thức của mình thì cứ lấy cái tên của mình mà search trên mấy cái forum gamer trong và ngoài nước (mình từng làm mod ở gamevn, voz nhưng sau này định cư nên thôi, bây giờ top 150 steam north america, lên đó mà xem tên ở hang thứ 67).

nói chung giỏi thì cứ liệt kê, mà liệt kê 2 cái cod với battlefield thì haizzz... thôi nói chung mỗi người 1 kiểu, chắc 10 năm sau bạn cũng có suy nghĩ giống mình thôi 😃
@flyfly thật tình. chịu thôi. theo bạn thì chắc chỉ có khoảng 30-40 game bắn súng góc nhìn 1 chắc. bạn có thể biết ai là người được in lên tờ 500k nhưng bạn chưa chắc bạn biết vị tổng thống nào đc in hình lên tờ 100$, trong khi đấy đa số trong số 6.000.000.000 người trên thế giới này biết điều ngược lại. bác kia bảo bạn coi trời bằng vung cũng chả sai. mà chắc j bạn đã chơi đến half life đấy, chưa nói gì đến mấy game còn lại
@gà múp bạn đọc lại cái comment lúc nãy đi nhé, mình mới edit lại, đầy đủ hơn và chân tình hơn. mình chỉ hỏi có hay không sự nổi tiếng từ những game bắn súng mà valve làm? còn mình đâu có nói chỉ những game valve làm mới nổi tiếng những game hãng khác làm k nổi mà bạn hiểu theo ý đó? còn thôi half life thì cả 2 phần mình đều chơi rồi, cốt truyện hay, nổi tiếng, kinh điển. bạn chắc đ gì hiểu đc cốt truyện mà bày đặt
mà thôi giờ thì cứ lấy thực tế ra mà so sánh đi ha, top 10 game được chơi nhiều nhất trên steam bây giờ nè

Top games by current player count
CURRENT PLAYERS PEAK TODAY GAME

640,770 865,562 Dota 2
209,068 559,475 Counter-Strike: Global Offensive
54,510 74,443 Team Fortress 2
42,722 61,924 Grand Theft Auto V
41,286 66,716 ARK: Survival Evolved
31,677 48,048 Clicker Heroes
27,422 43,477 Sid Meier's Civilization V
24,766 48,164 Garry's Mod
23,694 57,176 Football Manager 2015
22,348 40,051 The Elder Scrolls V: Skyrim

game bắn súng (theo dạng kinh điển, k tính sinh tồn shooting như ark hay pháp thuật shooting như skyrim hay thành phố shooting như gta những game đó có thể du di là shooting nhưng k phải là mảng chính của game đó) cs globe team fortress 2 garry's mod ủa bạn top 10 game được chơi nhiều nhất hiện tại, cho tính những game mà shooting k phải là mảng chính đi thì coi như 5 game shooting, trong đó 3 game của valve, bạn giải thích thế nào cho cái mà bạn cười mình là game shooting valve k nổi tiếng?
@congzing Dota 2, nghe là hiểu nó là phiên bản ra sau của Dota 1, bạn mới là người thiếu hiểu biết khi nói Dota 2 đi ăn trộm Dota 1 trong khi Valve đã mua lại bản quyền ? Còn mình nói thật số lượng người chơi đúng là chả nói lên được game hay hay game dở, và Valve không phải hầu như game nào cũng là huyền thoại. Vd như L4D cơ mà đây vẫn là một tựa game hay và đứng top 2 trong bảng danh sách những tựa game coop hay nhất mọi thời đại, đứng đầu là Portal 2 cũng của Valve luôn, nhưng họ lại sở hữu nhiều tựa game huyền thoại. Half life muốn biết sự nổi tiếng của nó như thế nào thì cứ xem xem trên thế giới họ mong ngóng từng cọng thông tin của Half life 3 như thế nào đi nhé, lọt top game có điểm số cao nhất trên hệ PC, gameplay đột phá nhất, được ghi vào danh sách guinness tựa game bán chạy nhất mọi thời đại, Rank #1 trên IGN, dành hơn 100 giải G.O.T.Y, cứ năm nào có 1 phiên bản Half life ra mắt là coi như nó gây shock toàn thế giới vì sự đột phá của mình. Portal 2 thì ra mắt năm 2011 rồi, sự sáng tạo và thành công vang dội của nó thì chắc chả ai dám phủ nhận. Vậy bạn nghĩ sao, Valve có thể pt ít game, cơ mà mình nói thực với bạn mỗi một game họ ra mắt, cả thế giới lẫn giới phát triển game đều phải thán phục họ, cộng thêm nền tảng engine Source nổi tiếng nữa, bạn nghĩ ai cũng dám làm như Valve à? Theo như bạn nói thì mình nghĩ bạn cũng chỉ là một trong số nhiều thành phần fanboy của 1: Call of Duty, 2: Battfield, 3: Farcry hay gì gì đó, tin mình đi những game đó chưa bao h được công nhận là huyền thoại đâu, mỗi năm ra một bản, đột phá thì chả thấy đâu, thấy tụt dốc là nhiều =)) mấy game kể trên thì mục multiplayer của nó cũng ảnh hưởng không ít thì nhiều cái gameplay cổ điển của CS classic. Và hỏi những người chơi game FPS lâu năm thì hãy thử xem họ có kể CoD hay BF không nhé bạn.
@gà múp Thống kê trên là thống kê tính trên Steam, nghĩa là chỉ dành riêng những game phát hành trên Steam có hiểu không bạn trẻ? Còn LOL của bạn không có tuổi để phát hành trên một dịch vụ lớn nhất và danh tiếng nhất thế giới như Steam đâu ạ. Thực ra là hồi năm 2009 thì đã được phát hành trên Steam một thời gian, nhưng không biết vì lí do gì đó mà Valve xóa nó rồi :v
@Gordon9x :v. lại 1 thanh niên xàm. hãy tìm hiểu vì sao lol lại lớn mạnh nhanh chóng như thế. lời của 1 thanh niên chưa bao giờ động đến lol cho biết. ok?
@gà múp Sao tôi phải động vào một tựa game có gameplay nhàm chán, đồ họa xấu như LOL trong khi tôi có hàng tá game khủng, gameplay hấp dẫn, đồ họa đẹp cốt truyện hay để chơi ? Như tôi đã nói ở trên thì số lượng người chơi nó chả phản ánh được cái bản chất game hay hoặc game dở đâu bạn. Còn cấu hình thấp hoặc không có máy để chơi thì cứ thế ra net hoặc tằng tằng trên con lap GMA 3100 hay intel HD graphics LOL với CF đi nhé ? Đây không quan tâm. CF của bạn á.... cái hồi nó ra mắt tôi cũng đã chơi thử, nhưng mà cũng cắt quan hệ từ rất lâu rồi, đơn giản là cái game mà bạn cho nó là huyền thoại, là nổi tiếng.... Nó nát như cái ..... vậy, đồ họa siêu xấu, gameplay hàng nhái của CS, hack vô đối =)) Và tôi cũng đâu xàm bằng bạn ? Chữ Valve còn viết sai thành vavel cơ mà ;)
chả ai nói game của vavel ko nổi tiếng. nhưng chắc chắn 1 điều những game bắn súng nổi tiếng đa phần là của vavel là sai hoàn toàn. có quá nhiều game bắn súng góc nhìn 1. chẳng ai thống kê được hết cả. buồn cười cái con người tam sao thất bản này thật. đc cái hay là nói 1 hiểu 10-1
CoD thì không nói, chứ h BF cũng nát lắm rồi , chả còn hay như những bản ngày xưa, chưa kể bị coi là bản sao của CoD :v, Buggy với Hacker multiplayer thì Stalker, Metro của Russian phải gọi BF của EA bằng cụ. Mà nói thế nào thì nói, trong list game Steam của mình có những 2 bản CoD, BF thì có BF2 và BF BC2. Và mình chơi game chính hãng, chứ không phải dùng C-r-a-c-k như ai đó trên kia xong rồi phán xét game như thánh :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019