Microsoft: không có kế hoạch cập nhật Win 10 Mobile cho máy RAM 512MB

Duy Luân
18/3/2016 16:35Phản hồi: 205
Microsoft: không có kế hoạch cập nhật Win 10 Mobile cho máy RAM 512MB
Trong danh sách được nhận cập nhật Windows 10 Mobile đợt đầu tiên chỉ toàn là những thiết bị có RAM từ 1GB trở lên, thế nên nhiều người đã tỏ ra hoài nghi về tương lai của những thiết bị RAM 512MB. Giờ thì chúng ta đã có câu trả lời chính thức: tài khoản Twitter chính thức của Windows Insider đã thông báo rằng họ không có kế hoạch đem Windows 10 Mobile lên những thiết bị với RAM 512MB. Nói cách khác, các máy như Lumia 520, Lumia 630 sẽ không thể được trải nghiệm bản cập nhật mới nhất này. Trước đây mình cũng đã từng được nghe thông tin tương tự vì dung lượng RAM dưới 1GB không đem lại trải nghiệm tốt nhất cho Windows 10 Mobile và Microsoft tin rằng nếu bạn ở lại WP 8.1 thì sẽ tốt hơn cho việc sử dụng hằng ngày. Nếu vẫn muốn xài Win 10, bạn có thể cài bản Preview vì từ trước đến nay bản này đã tương thích với cả những máy 512MB, trong đó có Lumia 520 luôn.

Microsoft cũng khẳng định luôn là sẽ không có đợt upgrade thứ hai dành cho các máy Windows Phone 8.1, tức là máy nào không có tên trong danh sách ngày hôm qua thì không được cập nhật.

205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hoàn hảo, 1320 của mình yên tâm với 8.1 đến khi thay mới
@ntdieu cùng chung cảnh ngộ anh ở lại với here vậy
takine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietkhungs map mới trên win 10 ngon hơn here nhé 😁
@takine huhu tui tự an ủi bản thân tui mà huhu
takine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietkhungs Còn đam mê với win 10 mobile thì làm em 730 đi bác 😁
sonnb
TÍCH CỰC
8 năm
Microsoft coi cái Windows Mobile như trò chơi. Thích thì cho upgrade, ko thì thôi. Ko sập sớm mới lạ.
@jxlangtucr :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mười hai mươi không lên được vì trong thời gian qua, các máy mười hai mươi chơi preview phàn nàn quá nhiều, nên 1 là chơi mạnh 2 là không chơi là chuẩn rồi, hệ điều hành tương thích với mọi loại phần cứng chỉ có ăn roi thôi, mà ăn roi đời cao nó lag thế nào thì chắc ai cũng biết rồi
nohero2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SuzukiAxeloHPcity Hài, Android càng ngày càng mượt và hoàn thiện, chả ai nói ngược đời như bạn cả
deepspace
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nohero2004 Chắc nó chưa sài androi mm nên phán vậy
tvtsth
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước đây thì nói tất cả các thiết bị đều có thể lên Windows Phone 10. Giờ thì lật mặt.
@lvdinh_tvtsth Lên qua insider đấy còn muốn thế nào nữa. Máy cấu hình yếu lên chạy chậm lang thì kêu, không cho lên thì chửi làm ăn như cục sh.t. Các bạn sống thì văn minh và có hiểu biết chút đi.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lvdinh_tvtsth Anh ấy đã làm vậy từ 4 năm trước rồi. Giờ chỉ là bổn cũ xoạn lại thôi bạn ^^
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@minhanh199 bạn cố tình ko biết hay ko hiểu, con chip s400 nó yếu hơn nhiều so với dòng chip trên 92x nhé, cùng ram 1GB, mình đang có cả 640XL và 920 đây 😆
tvtsth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhanh199 Bạn hiểu biết kiểu gì mà nói lên qua Insider? Điều người dùng muốn là bản chính thức, làm không tốt thì nên nhận lỗi, không nên lật lọng.
@lvdinh_tvtsth giở mặt là nghề của chuỵ nhé
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
bác có ghi lộn ko, 630 mới 512MB, 635 là 1GB nhé, bên list kia có ghi 635 mà. Tội nhất mấy ông mua 630, máy vừa mắc tiền vừa bị bỏ rơi, thua xa con 730 ra sau mà lại rẻ hơn :v. Windows phone chỉ có 3 con đáng mua, bình dân 730, cao cấp 930, phablet thì 1520, mua 1 trong 3 con này đỡ bị ức chế hơn mấy con khác :v
welcomyou
TÍCH CỰC
8 năm
@JNG dạ, em nè, hết sức tội :'(
iexplore
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JNG sao Android chỉ mấy máy cao cấp được cập nhật lên mà chả ai kêu nhỉ. Mic cho mấy máy mới ra mắt + cấu hình OK thì chửi lên chửi xuống
@iexplore vì m$ hứa nhưng không làm...
@iexplore Android nó còn Rom cook để nghịch mà thím
voi_beo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JNG thím nhầm, 14t + lời hứa danh dự của nokia là chính "thật đáng để chờ đợi" cho ng dùng úp mặt vào tường hơn một năm trời, đồng nghĩa quay lưng lại với thế giới công nghệ chuyển động ko ngừng, nếu nó rẻ thì đã đập nát cmn lâu rồi
Sự thật mất lòng... tiền nào của đó... Ram 512 xài bản preview cũng tốt rồi... vây là cả nhà Window phone đều vui... 😃
Đang chờ Hololens simulator và Surface phone !!!
@UWP thôi chuyển nền tảng dsi bác ơi. dùng 8.1 trên 930 mà hay bị tràn ram ứng dụng bị lag bấm hoài ko lên. nản 😔
@denmilu Đi đâu bây giờ?
Android 1 ổ virus, bảo mật yếu ...muốn xài internet banking đành chịu...
IOS mỗi lần sync dữ liệu với Windows phải qua ITunes phát bực, virus cũng bắt đầu xuất hiện...
Còn với Windows:
Xamarin .... one code run any os
Universal apps .... one app run any windows devices
Continuum... one device can do any thing
Azure... one server can host any thing
SQL server 2016... can run on Windows and Linux server
Dynamics.... ERP for any company
Hololens.... 3rd generation PC
......
Apple ??? Google ???
Nếu là người cung cấp giải pháp cho doanh nghiệp...thì chỉ cần Hệ sinh thái của Microsoft là đủ... cơ hội và tương lai ở ngay trước mắt mọi người ... mà không biết tận dung thì đành chịu !!!
@UWP ẹc mấy cái bác dùng toàn cho doanh nghiệp. ở đây mình cần nghe gọi nhắn tin ok. tuy nhiên 8.1 chưa đáp ứng được. còn cái vụ dùng thời gian bị lag thì giờ wp cũng y android. wp10 lại đi học tập android ở các tính năng mới. các app dùng cơ bản như face hay youtube cũng k có. here cũng chuẩn bị bỏ đi. dùng app remote desktop thì quá tệ thua bên ios 😔
mnh nghĩ RAM 512 MB thì vẫn chạy windows 10 TH2 bình thường nhưng sẽ không lên nổi Redstone. Nên ai thích windows 10 thì vẫn có thể dùng insider lên
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
đã có lí do để ko bao giờ mua wp nữa, mà 8.1 còn ngon hơn 10 ít nhất về mảng camera 😆
Ủa giờ vẫn còn dt windows phone hả, tưởng đi xi ma teo rồi chứ 😁. Chắc cũng cùng số phận với zune hd thôi :D
Cứ Iphone Ipad mà phang đỡ phải suy nghĩ nhiều =)) rồi hối hận
920000000 trời ơi, con ĐT chụp hình đep nhất quả đất 1 thời, 1 GB Ram mà sao ko cho tui lên, bớ bớ.
ruacon86
TÍCH CỰC
8 năm
@featherchickens 1020 cũng chả có nói chu đến 920
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@featherchickens chip rồng S4 của bác có 2 nhân chạy méo nổi, ai cho lên :v
@ruacon86 1020 thì nên ở lại 8.1 với lumia camera đi
@ruacon86 thôi chắc nghỉ chơi với nó thôi
@featherchickens Thời 2012 thì cũng chả phải đẹp nhất
Con nào mới ra mắt chạy wp 8.0 là không được lên hết , 1020 ram 2G , 920 , 820 ,925 ram 1G cuãng có được lên đâu.
1020 2GB RAM mà còn bị bỏ rơi kìa. Ko có bản chính thức, chỉ có bản Insider thử nghiệm.
@QXPro em dùng 1020 bao ngày tháng để mong up lên win 10. vậy mà thằng MS nó làm thế!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thôi chịu khó dùng tạm Win 10 Insider đi bác. Bản chính thức mã build cũng chẳng khác Insider đâu.
@QXPro thôi em xài 8.1 vậy! từ nay không chơi với MS nữa. hdh củ chuối lại còn bỏ rơi người dùng!
đã tính trước nên mua 830, giờ quá yên tâm 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
bọn MS rẻ rách, nó giết nokia thật rồi.
nhokapple
TÍCH CỰC
8 năm
MIC làm ăn chán quá
Windows moblie bản chất nó đã ko ổn rồi mà MIC còn đỏng đảnh kiểu đó nữa thì chuẩn bị dẹp cmnd 😁
cái máy mấy năm trước ko cho cập nhật là đúng, kéo lùi sự phát triển của phần mềm và phần cứng
@If you dont mind không ai ép họ hứa cả. Tự họ thông báo, tuyên bố, hứa này hứa nọ nhé
@ironic_haha em ko biết là họ có hứa update w10 cho mấy cái máy đời cũ đấy, bác cho em xin link
8x đi đâu về đâu!😆
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@joeBanana Từ đầu là htc bảo ko có cho 8x mà bạn
Ai xài lumia 730 đã kích hoạt được đèn led chưa, chán míc ghê :mad::mad::mad:
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Có con 710 vứt xó tạt lon,định chờ win 10,cơ mà thế này thì vứt sông nuôi cá 😔

Xu hướng

Bài mới