Microsoft nâng cấp xung nhịp chip xử lý trên Surface Pro 2 lên mức 1,9Ghz, tăng cường tính bảo mật

Blaze1st
2/1/2014 21:15Phản hồi: 43
Microsoft nâng cấp xung nhịp chip xử lý trên Surface Pro 2 lên mức 1,9Ghz, tăng cường tính bảo mật

Microsoft mới đây đã âm thầm làm mới chip xử lý trên các máy Surface Pro 2 được bán ra vào dịp cuối năm nay. Cụ thể hơn, các phiên bản Surface Pro 2 mới được bán vào cuối tháng 12 sẽ sở hữu CPU Intel Core i5-4300U, xung nhịp 1,9GHz, được tích hợp công nghệ Intel's Trusted Execution Technology (giúp tăng khả năng bảo mật phần mềm) - như vậy có thể thấy lô hàng Surface Pro 2 được bán gần đây mới hơn và nhanh hơn so với các bản đầu tiên, được bán cách đây 2 tháng (CPU Intel Core i5-4200U, xung nhịp 1,6Ghz). Bên cạnh đó, một số người dùng cũng phản ánh lại rằng Microsoft cũng đã tiến hành nâng cấp GPU trên Surface Pro 2, chi tiết như thế nào thì vẫn chưa rõ.

Microsoft không nói lý do vì sao họ lại tăng cường sức mạnh cho Surface Pro 2, mặc dù nó mới chỉ xuất hiện trên thị trường khoảng 2 tháng trở lại. Tập đoàn công nghệ Mỹ chỉ nói rằng việc thay đổi một số bộ phận bên trong là một công việc định kỳ của Microsoft nhằm giúp cho khách hàng có được trải nghiệm sản phẩm tốt nhất có thể.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp cho SF Pro. Không biết có về đến VN không nữa.
good rồi 😃 nhưng với mình nó vẫn không thuộc hàng tablet 😃
Thôi không cần nâng chip, giảm giá đi là được rồi :">
sf pro 2 có lẽ là cái tab mạnh nhất và nặng nhất
@loveskyvn Bạn xem Razer EDGE Pro nhé 😃
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@Alcatraz7210 Dòng toughpad của Panasonic 😃)
mua trước đó lại ghen đây
Đề nghị giảm giá đi!
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Surface pro 2 bán toàn 30 củ cả bàn phím.
nâng chip đồng nghĩa với việc giảm tg sử dụng pin
@mtancong bác này nguy hiểm quá
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
@hungthinhttx nếu như k thay đời chip mới hơn mà chỉ tăng xung thì tốn pin hơn là đúng rồi còn gì
@hungthinhttx bộ ko đúng sao
Iem không cần nâng cấp phần cứng, chỉ cần "hạ cấp" giá bán thôi. 😁
@LRA Hạ xuống 15 củ thì các hãng khác ế hàng à? Phải để miếng bánh cho người khác nữa chứ bác :D .
không biết Microsoft có nâng cấp GPU lên thành HD Graphics 5000 Iris Pro không nhỉ :p. Nếu mà nâng đc vậy là ngang ngửa mấy con Macbook Book Pro 2013 😁
@quanghung1611 thế thì pin chả dc mấy .
ngokiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanghung1611 4200U với 4300U cùng GPU 4400 thôi. không có nâng cấp.
Hai con chip này intel bán giá như nhau nên microsoft đổi đâu mất thêm tiền. Lại được kể công giúp khách hàng trải ngiệm tốt hơn ???
Về tiêu thụ điện chắc là như nhau (15W) tuy nhiên nếu hoạt động nặng hơn thì nhanh hết hơn thôi.
nâng chip hay ép xung đây MIC mà hình như nó vẫn thất bại như SF 1 thì phải
Quá thích em này nhưng giá vẫn cao quá
được,đang kết maicơsôp vơiguynđâù:p
Quá ngon ,nhưng hình như ko bán chính thức ở VN thì phải, nhìn mà chỏ biết thèm:rolleyes:
thích nhưng giá thì quá chát
Thật tuyệt vời, đó là sự kết hợp tất cả trong một. Việc quái gì phải mua ipad về làm đồ chơi trong khi bỏ ra thêm vài củ là có 1 chiếc máy tính bảng chạy Windows Pro, với khả năng cắm thêm cái gì cũng được, vì đã có cổng USB.
@nguyenduythuc Tablet khác cắm gì cũng được mà. Bạn quên tablet là gọn nhẹ sử dung thuận tiện. Bạn xem cái SF2 hay SF pro2 nặng thế kia mà gọn nhẹ giải trí gì?. Nhiều người nhu cầu nói hay mua laptop làm việc, chứ mình thấy web hay chơi game là nhiều làm thì it.
Cá nhân mình làm việc thì pc mới đám ứng được, còn ra ngoài gọn nhẹ tablet là đủ. Vả lại mình không thích hay không có thói quen ngồi quán càfe làm việc như nhiều người vẫn ap dung vì ra đó người ta đi tới đi lui. ngồi không thoải mái thì sao tập trung nổi.

Ngoài ra người lớn tuổi giải hay trẻ em thì tablet vừa chơi vừa học là tiện nhất. MS tối ngày lôi cái office ra khè, chắc hễ cầm đến tablet là phải gõ gõ chắc? gõ cà ngày công việc chưa đủ chán hay sao?
iheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ragefighter mấy tuổi rồi cháu? việc gì pc đáp ứng được mà SP ko đáp ứng được cháu kể ra xem nào, trừ các công việc cần cấu hình cực khủng ra còn lại SP chiến tuốt, mà chắc cỡ cháu thì ăn rồi lên forum chém thôi nên làm sao hiểu được tầm quan trọng của office, cháu dùng office cũng chỉ biết bật word lên gõ gõ thôi chứ đâu biết làm gì khác đúng ko?
bbbooo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ragefighter cháu thử cắm mạch nạp vi điều khiển nạp IC lập trình cho cái bảng led quảng cáo nó nhảy chữ dùm cái - cái đó cũng dùng USB đấy, cháu cắm vào ipad rồi cháu nạp IC rồi cháu chụp hình lên đây xem tý nào =]]]]
@ragefighter He he, thì đó là quan điểm của mình mà. Chắc tại mình dùng ipad chán rồi. Bây giờ công việc thì mình làm trên con lap Dell 17 inch, còn giải trí và học tiếng anh mình làm trên con thinkpad x200. Tổng chi phí mình đầu tư cho 2 con chưa tới 20 củ, và mình rất hài lòng 😁 .

Hôm nọ cậu bạn cho mượn xài Surface Pro 2, và việc mình cần làm bây giờ là cầy tiền để tậu em nó. Mình sẽ ko mua ipad nữa, he he, mình thấy dùng nó bí lắm, không phù hợp với người thích mày mò như mình.
Nâng chip thì chắc kèm theo nâng giá không nhỉ?
Thế là khách hàng mua sớm bị thiệt ak :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019