Microsoft nói chi tiết về Windows To Go

Didu
10/7/2012 12:37Phản hồi: 69
Microsoft nói chi tiết về Windows To Go

Tại hội nghị các đối tác toàn cầu diễn ra hôm thứ 2 vừa rồi, Microsoft đã nói chi tiết cũng như trình diễn về một phiên bản rút gọn của Windows 8 mang tên Windows To Go. Thực chất Windows To Go là giải pháp di động dành cho người dùng Windows 8, họ có thể cài đặt Windows To Go lên một chiếc USB Flash và sử dụng với bất kỳ máy tính nào chạy Windows 7. Microsoft đề xuất người dùng nên sử dụng USB 3.0 với dung lượng bộ nhớ tối thiểu 32GB cho Windows To Go, người dùng có thể cài ứng dụng, lưu tuỳ chỉnh hệ thống trên chiếc USB Flash này. Khi được gắn vào một máy tính chạy Windows 7, chiếc USB Flash với Windows To Go sẽ được đối xử như một ổ C thông thường, đây là một giải pháp cho phép người dùng truy cập dễ dàng dữ liệu của họ trên một máy tính bất kỳ và có được trải nghiệm của Windows 8. Trong bài thử nghiệm của PCPro với USB 3.0, thời gian khởi động với Windows To Go là dưới 20 giây.

Nguồn: PCPro, BGR
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này tiện nè, đi đâu cũng có bảo bối theo cùng, về bán bớt cái nhà nhỏ nhỏ tậu cái USB 32GB và cái máy có cổng ÚSB 3.0
cái này hay, vậy cái này là ổ C di động rồi.
HuyChuu
TÍCH CỰC
12 năm
tiện bỏ túi
doan.vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay nhở, đi đâu cũng có win của mình để dùng
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà thế này thì ÚB >32gb bắt đầu lên giá đây
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
tiện lơij nhưng không biết cái USB có trụ được lâu không.
@van_doan Thoải mái bạn ạ !
Mình dùng cái Apacer 8G cài Linux lên đấy. Cộng thêm cóp phim vào để xem trên tivi (tivi có hỗ trợ xem phim trên usb). Đến bây h vẫn dùng ngon lành. Chỉ tội e nó bị mình bóc lột không thương tiếc. Nhiều lúc rút ra thấy e nó nóng ran.
Ý tưởng này hay nè.
MAC chơi được trò này lâu rồi, những lâu lâu có việc mới dùng.
MAC thì phần cứng không nhiều nên driver có thể tích hợp hết còn Windows phần cứng rất nhiều không biết MS sẽ giải quyết ra sao?
Hy vọng có một giải pháp tổng thể.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Hệ thống này vẫn đòi hỏi Win7, có lẽ các driver sẽ dựa vào đó.
@cuhiep linux xài kiểu này cũng được nè anh 😃
nhanh gọn lẹ, muốn lấy dử liệu máy khác mà không có pass gắn USB vào là ok 😃
nh0xkool
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một thời gian không xa ta có thể mang theo ổ C của mình và dùng nó cho bấy kì máy tính công cộng...ý tưởng không tồi!!
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay đấy nhưng giá 1 USB 32GB 3.0+Win to Go bản quyền chắc không rẻ tí nào. Nếu có phiên bản dành cho HDD hoặc SSD gắn ngoài thì cũng ok thật, có lẽ USB thì nhỏ gọn hơn.
quá tiện lợi ấy nhỉ
vậy ổ cứng di đọng có xài đc không nhỉ, mình có 1 cái lấy ra từ máy laptop cũ (40Gb, dung lượng vừa Ok, hiện đang dùng để chứa dữ liệu)
@xuhariver Mình nghĩ cái USB đó cũng chính là cái khoá cứng bản quyền, chws có phải cái nào cũng chơi đc đâu
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 8 luôn ở bên ta, mà phải có cổng usb3.0, khó khăn nhỉ
@anhhung7461 USB 3.0 là đề xuất nên sử dụng thôi chứ không phải bắt buộc bác ạ
@anhhung7461 nên sử dụng 3.0 thôi chứ ko bắt buộc, nó chạy đc 2.0 nhưng tốc độ chậm hơn nên có lẽ trải nghiệm ko đc mượt mà thôi.
Dùng Windows mọi lúc, mọi nơi, wonderful😃
cái này đâu có gì mới Linux cũng có lâu rồi
Cài xong , kiếm nhà ai có máy tính hỗ trợ touch cắm vào vọc chới
Driver sẽ như thế nào!?
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
cắm vào TV liệu có thành Smart TV không nhỉ
texudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyleeu Cái này có vẻ hữu dụng đây, thích ý tưởng của bạn.
taolao100
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyleeu Cái vụ sờ mạc ni mà được thì toi mấy cái ông đầu hd ăn roi rồi.
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyleeu Cái này là USB Format nên ko ăn thua đâu bác, Ipad với Galaxy Tab còn phải bó tay nữa là 😆
@bboyleeu Nếu tv đó chạy w7 bạn ạ :p
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng thắc mắc driver các máy khác nhau thì làm sao????
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hongmta phần cứng cho Windows quá nhiều, MS làm sao xử lý hết được vấn đề Drivers đây? nếu xử lý được thì quá tuyệt vời, 😁
như Windows PE thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019