Microsoft Surface bán rất chạy, doanh thu hơn 1.3 tỉ USD trong Q3

Lư Thế Nghĩa
29/4/2019 19:15Phản hồi: 222
Microsoft Surface bán rất chạy, doanh thu hơn 1.3 tỉ USD trong Q3
Thực sự Microsoft rất thành công với các sản phẩm Surface, và sự thành công này được chứng minh bằng báo cáo doanh thu của Q3 năm tài chính 2019. Hai sản phẩm bán chạy nhất là Surface Pro 6 và Surface Laptop 2, được ra mắt thị trường vào cuối năm 2018.

Năm tài chính của tập đoàn Microsoft bắt đầu từ tháng 7 năm trước đến hết tháng 6 năm nay, và trong Q3 năm tài chính 2019 (tháng 1 đến hết tháng 3/2019), doanh thu của việc bán các thiết bị Surface đã đạt hơn 1.3 tỉ USD (cụ thể là 1.329 tỉ USD). Mức tăng trưởng hàng năm (year-over-year) của Surface là 21% chỉ trong Q3 - con số rất tốt đối với một công ty chuyên kinh doanh phần mềm như Microsoft.

Q3 năm tài chính 2019 cũng là quý thứ 7 mà Microsoft cán mốc doanh thu hơn 1 tỉ USD chỉ trong 3 tháng. Phía Microsoft không chia ra cụ thể doanh thu cho từng mẫu sản phẩm, tuy nhiên người ta dễ dàng nhận ra phần chiếm tỉ lệ nhiều hơn là Surface Pro 6 và Surface Laptop 2 - hai sản phẩm vừa được tung ra hồi cuối 2018. Hồi tháng 3/2019, Microsoft cũng giới thiệu mẫu Surface Hub 2S chuyên dành cho doanh nghiệp, bán ra vào tháng 6 tới. Năm nay có lẽ sẽ không có nhiều thay đổi hay nâng cấp đáng kể cho các sản phẩm Surface, ngoại trừ mẫu Surface Book được nâng cấp lần gần nhất cách đây 2 năm.

Theo báo cáo của Forbes, tổng lợi nhuận hàng năm của Microsoft tăng trưởng 14%, đạt 30.6 tỉ USD, trong đó lợi nhuận của mảng dịch vụ đám mây tăng mạnh đến 41% mỗi năm, đạt 9.6 tỉ USD. Việc tập đoàn này tập trung vào mảng phần mềm và dịch vụ đám mây, kèm theo sau đó là kinh doanh phần cứng vẫn đang là hướng đi đúng, mang lại thành công đáng kể.

Theo Forbes
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ừ . Cũng mong nó bán đc nhiều + có lãi để tớ còn tiếp cận đc nhiều cái miễn phí hơn nữa .
Hóng Surface Laptop có cổng USB-C. Còn lại là quá ngon.
TUM LUM
TÍCH CỰC
5 năm
@TK4.Helios Trên phone mở Onenote ra chụp chèn ảnh , sau đó chú thích bằng text . Nếu muốn ghi chú mà không có pen input thì dùng chuột đỡ bằng windows ink
@huynhkhoabt nhu cầu của bạn thật ra ko quá phức tạp, nhưng share trên fb hoặc zalo sẽ bị trôi (zalo stick ko đc nhiều). Theo mình cách tốt nhất là dùng OneNote (mấy bác suggest M$ team, office 365 thật ra tốt nhưng tốn tiền với hơi dư nhu cầu).
Ưu điểm:
- free
- đa nền tảng
- hỗ trợ bút tốt
- có chia mục - phân quyền (bác chia lớp - chia bài 3 lá cào phỏm j đó
...) nên 1 link duy nhất là đầy đủ
- đặt pass
- đồng bộ sticker note trên win 10

Nhược:
- ko có thông báo khi có update
baden009
TÍCH CỰC
5 năm
@quocturtle Thiệt bác, bên mỹ mình mua đc 30 ngày return nên tha hồ trải nghiệm, chưa kể bút apple pen khá khó chịu khi phát tiếng kêu cạch cạch mỗi khi chấm vào màn hình vì thiết kế khá cứng giữ 2 bề mặt, riêng surface pen có 1 lớp mềm ngay đầu viết nên cảm giác viết lên màn hình khá dễ chịu
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darklight_vtp Cảm ơn bạn
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
Bán chạy mà lâu lâu ms thấy có ng dùng... 😆))
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@heliosy VN mà mua ầm thì cái bộ gõ tiếng việt nó lại làm cho siêu chuẩn rồi =))
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
@AGE-FX Cũng muốn mua lắm mà giá chát quá, cũng đang dùng laptop rồi nên chỉ sắm thêm con ipad air2 để ghi note cho gọn (vù laptop cá nhân nên k dùng trong cty được).

Ai chưa có laptop thì mua mấy con này là tốt hơn ipad+keyboard rất nhiều.
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@AGE-FX Đến hiện tại thì tỉ lệ mình bắt gặp nó ở giảng đường không thua so với bắt gặp mac
okchua
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AGE-FX Vì nó không dành cho người không hiểu nó!
Xin sếp thay Elitebook bằng Surface mà chưa được 😔.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh.vohong elitebook, latitude hoặc thinkpad thì sẽ reliable hơn SF nhiều ấy bạn, nên chắc do đặc thù đó mà sếp mấy cty ít khi đổi 😁
Hơn tỉ. Chia ra cũng cỡ triệu chiếc, ko nhiều lắm
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@If you dont mind Chưa chắc nhé bạn, vì số lượng Surface Go bán ra cũng rất nhiều. Nếu nói trên reddit và các diễn đàn windows thì chắc Go mới là máy hot nhất.
mEnO 22
TÍCH CỰC
5 năm
@If you dont mind đối với máy tính thì thế thì là nhiều rồi nó không được như điện thoại.
Gặp toàn việt nam cái j cũng ..... office ..... win ..... 😆))
HNC001
TÍCH CỰC
5 năm
Bọn Anh dùng nhiều mà. VN xứ nóng ẩm nhiều bụi + ko bảo hành chính hãng nên hơi phiêu lưu.
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình mua và chia tay Surface sau 1 tháng sử dụng. Công việc của mình type nhiều, dùng excel nhiều, mà bàn phím surface thì ọp ẹp quá. Giờ đang gắn bó với x1 carbon, nặng 1,2kg, nặng hơn xíu, nhưng dù sao cũng là laptop đúng nghĩa.
PalPalm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iamcuong Bàn phím X1 carbon, phím bóng phím không, loang lổ. Lớp sơn nhung mờ dính tí nước miếng văng vô nhìn tởm không chịu đc. Đến Gen 6 rồi loang lổ như con Gen 1.
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@iamcuong Uh thực tế thì so sánh 2 cái không phải phân khúc của nhau nên so sánh khập khiễng, mình chỉ nêu ra trải nghiệm cá nhân thôi.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iamcuong thinkpad thì mình thấy ko có gì để chê luôn rồi, tại nó nhắm vào business là chính nên xài nó cảm giác rất yên tâm
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PalPalm Thô nhưng thật, ha ha. Dù sao thì cảm giác gõ thix nhất là đúng bác nhỉ.
Ước gì có 1 cái
@Lửng Mật Giá xách tay giờ tốt lắm bác. Mua về dùng.
nói chung là ngon
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
ngoài chuyện nóng như bàn là ra thì tất cả đều ổn.
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kid_Alone Chuẩn 😃. Surface chạy ổn nhưng mỏng quá nên nóng. Kiểu này Intel dè chừng với chip ARM. Ipad giờ cũng chạy nhanh hú vía mà ít bị nóng, sắp tới hỗ trợ chuột thì có lẽ đủ cho như cầu văn phòng.
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
@online107 Mình thấy mua ipac ngon hơn surface.
Sài gì nặng nặng cái quạt hú lên như còi rồi nóng thấy sót.
Với nhu cầu của mình Kể ra cái gì cũng thua.thua ipac về Word, lướt web.
Hơn về quản lý file và excel, và ..... =))
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
@Kid_Alone Ế..tính tế lọc chữ cờ rắc kia =))
Đẹp ngon mạnh.
Pop-up
TÍCH CỰC
5 năm
Mừng cho MS. Mong cty ăn lên làm ra để sớm có cái Store chính hãng cho anh em dc tiếp cận sản phẩm dễ dàng hơn.
Ở vn cũng rất hot nha, thằng em bảo ở trường thầy cô giờ cực cuộng con surface này mang theo bên mình cực tiện lợi, lên lớp về nhà đều tiện. Thằng cùng phòng mình thì sf pro 3 xài tới giờ, cuối tuần vẫn ôm máy ra trung nguyên kiếm góc yên tĩnh ngồi code, rất gọn
Bữa mua hụt con pro 6 kèm keyboard giá có 700, đến giờ vẫn cay cú
TD Sbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier 😆 đen tí thôi mà
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@chavalier giá ở đâu tốt vậy bạn
@Penn Giá bên bestbuy lâu lâu có mấy cái deal ảo tung chảo, nhưng mà nhờ vậy mua đc con ipad pro :v
@TD Sbs Sáng xem thấy khuyên mãi, chiều vô oder tinh mua đã hết, đen thật
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
Kiểu máy tính bảng mang đi lại tiện lợi cài win giải quyết nhiều công việc rất thích hợp với người dùng và xã hội làm việc bây giờ. Tiếc là giá cắt cổ và hàng ko có chứ ước mơ hoài 1 cái tablet windows
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
@trunghiem Mình nghĩ chắc cũng mạnh ngang 1 số lap cùng cấu hình. Nhưng hơn lap là nó giống tablet mà vẫn đa năng. Cái lap mà mỏng nhẹ như nó thì giá cũng cắt cổ rồi
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
@O.R.A.N.G.E Ô sếp mình 1 con tablet cài win đầy đủ nhưng mình ko biết là loại nào. Rất mỏng nhẹ như surface vậy. Của asus
@Ngọc NC Các máy Surface cấu hình không mạnh lắm đâu trừ dòng Surface Book nhưng vẫn chạy mượt khi làm việc văn phòng, code. Ưu điểm của Surface là sự mỏng nhẹ tiện lợi, build chắc chắn, màn hình khá đẹp, tích hợp các tính năng window hello (nhận diện khuôn mặt), đặc biệt là kick-stand giúp người dùng cơ động hơn. Nếu bạn muốn thử trải nghiệm surface thì surface go cũng khá tốt giá cũng tạm được .
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
@trunghiem Nó mạnh, nó gọn đẹp, pin nó cũng lâu... Cái quan trọng là nó là cái Tablet đẹp nhất, xịn nhất chạy Windows... 😃
Đừng có bán chạy như kiểu Samsung à nhe!?!
dòng lap win thích môi thinkpad. vì đang xài t560. hhhh
@hcqhvn bác đừng so sánh. tội em túi mỏng mà có đu đeo thì lại ôm nợ. ai xài thinkpad rồi đi số đều ko muốn đổi qua dòng khác.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hcqhvn tình hình của bản Tx90 đã đổi rồi bác. Cả 3 phiên bản 90 năm nay đều có option màn HDR Dolby, hi vọng sẽ ngon. Còn về chassis thì trong dòng T mình có xem qua, T có s (480s, 490s...) sẽ có chassis xịn nhất trong 3 thằng nếu so với T590 và T490, mình nhớ ko lầm là có 1 lớp carbon + magnesium do đó gía cũng chát hơn
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zz jj zz jj dòng T cũng thuộc dạng khá cao cấp rồi nên mình nghĩ lựa chọn T là hợp lý, có chăng muốn build tốt hơn thì lấy T dòng s. Còn X thì dạng như siêu mỏng nhẹ build ngon nên sẽ đắt. Nếu dc chon thì mình cũng rất thích t490s 😃
@anhtu3496 bác cứ đánh vào chỗ ngứa. năm nay làm ăn chưa lên nên bỏ qua em t480s. chứ đc mùa em cũng lên cho nó thoả mãn cái sự thèm.hhhh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019