Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mình bỏ hoàn toàn WebOS trên TV LG, chỉ dùng Apple TV

cuhiep
3/4/2022 9:16Phản hồi: 26
Mình bỏ hoàn toàn WebOS trên TV LG, chỉ dùng Apple TV
Mình nối Apple TV vào TV LG của mình và sau đó mình 100% dùng remote Apple TV để điều khiển TV không còn đụng đến WebOS nữa. Tắt mở TV cũng dùng remote của Apple TV, tăng giảm âm lượng cũng dùng remote của Apple TV…

Mình cũng chẳng làm gì nhiều, sau khi kết nối Apple TV vào Soundbar rồi từ Soundbar đến TV LG bằng cáp HDMI, nối mạng cho Apple TV bằng dây lan…

Sau khi nối xong, mở TV LG lên chọn HDMI cổng mới nối vào. Sau đó dùng remote Apple TV nhấn lâu để tắt thì nó tắt Apple TV luôn cả TV LG. Rồi dùng remote của Apple TV nhấn lâu mở Apple TV lên thì nó mở luôn TV LG lên.

Đang coi phim mà muốn tăng hay giảm âm lượng thì dùng remote Apple TV chỉnh tăng/giảm âm lượng thì nó điều khiển luôn âm thanh của cái Soundbar.

Như vậy là bây giờ nội dung thì từ cục setup box Apple TV 4K, hình ảnh thì hiển thị trên TV LG OLED 8K và âm thanh thì trên SoundBar Bang & Olufsen SoundStage. Tất cả chỉ thông qua cái remote bằng nhôm nhỏ xíu của Apple làm bằng nhôm nguyên khối rất xịn, hơn cái của LG hay các remote nhựa khác rất nhiều.

Mà mình chỉ xem phim bằng các dịch vụ stream phim như: Disney Plus, Apple TV, Netflix… rồi cũng coi Youtube, coi hình, con mình còn chơi game Arcade trên Apple TV nữa.

Tự nhiên hôm nay mình mở TV xem mình mới để ý là lâu lắm rồi mình không dùng cái remote của TV LG nữa nên chia sẻ với anh em cái này. Mà mình còn dấu cái Apple TV và cái Soundbar khỏi tầm mắt nữa nên coi như chỉ còn cái remote Apple TV và cái TV LG là mắt nhìn thấy được nên nó vi diệu lắm.

Tăng giảm âm lượng

Nối tay chơi game Xbox vào Apple TV 4K để chơi game

Mở, tắt TV bằng remote của Apple TV. Nó đi qua cái Philip Hue Sync Box để điều khiển cái đèn phía sau nên hơi chậm.

Soundbar, Apple TV 4K, Philíp Hue HDMI Sync BOX, router, dây mạng, day điện… được dáu phía sau màng tự chế nên coi như nó là một cái tv liền lạc.

Quảng cáo

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod này ít viết bài, dạo này đọc thấy ngang ngang không mượt như trước.
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mannavod Chủ tịch đó bác
@mannavod Asss mít đấy. Mod gì
@android_bar mình tưởng Duy Luân là ad 😆
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mannavod Luân đảo chính mấy lần mà không thành
tien.pt
TÍCH CỰC
2 năm
khả năng viết tiếng Việt của anh Hiệp có hạn chế, nên tập viết nhiều hơn.
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
@tien.pt Công nhận đọc bị khó hiểu và giật cục 1 số chỗ, hơi gây ức chế thật, trải nghiệm đọc không thực sự tốt. Nhưng thôi thông cảm cho ad, lo đi làm ad nhiều nên viết ko tốt cũng là bình thường 😁 Chủ yếu quan tâm ý tưởng nên bỏ qua khâu viết cũng đc. Cũng ko nhiều người có thể viết hay được mà.
@tien.pt Ngưòi làm sao thì của chiêm bao làm vậy
Tiếc chút là không tận dụng được nội dung 8K
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
Setup box là cái quái gì vậy trời
pvtq9
TÍCH CỰC
2 năm
Tivi nhà mình giờ toàn mở trực tiếp từ PS5. Xem mọi thứ trên PS5
finely
TÍCH CỰC
2 năm
@pvtq9 PS5 hơi tù, Apple TV có thể mở trực tiếp từ các máy iDevices, mình toàn dùng Apple TV chứ PS5 gõ gõ mệt xĩu
dino_su
CAO CẤP
2 năm
@pvtq9 Cũng giống bác, nhà em dùng cái tivi samsung 65 cắm ps5 vào từ lúc mua nó chả bh dùng đk tivi, xem youtube,netflix cũng trên ps5. Thấy giao diện của ps nó ngầu hơn tivi
Mình thì xài Fire Stick 4K
Chuẩn bị up lên 4K max 😆)
roger
ĐẠI BÀNG
2 năm
apple tv dùng chán , androi tv dùng ok hơn
@roger mình có mua cái shieldtv, nhưng mà rắc rối và nội dung gợi ý rác quá nên thôi dùng apple cho nó chân chính
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
Tóm lại là sếp không dùng tính năng smarttv trên smarttv mà dùng box ngoài chứ gì.
Thực ra mình cũng giống sếp, không muốn dùng tính năng smarttv của bọn tvsmart - vì dùng box ngoài có nhiều cái hay hơn. Nhưng giờ kiếm con tv non smart quá khó luôn - mà có sẵn rồi lại thêm cái box thì cũng hơi kỳ.
@alex.hn Có n mà tv vs hiển thị lại ko đẹp cụ ạ, or là có smart n mà ngu hơn đời bây giờ, chậm, lác @@
tethien
CAO CẤP
2 năm
Cái này bình thường mà. Gọi là HDMI - CEC, một số hãng có thể gọi tên khác như: SIMPLINK (LG), Anynet+ (Samsung), Aquos Link (Sharp), BRAVIA Link, BRAVIA Sync (Sony)
CE-Link, Regza Link (Toshiba), EZ-Sync (Panasonic) ....

Mình dùng cũng lâu lắm rồi.
Mình kết nối Android box sang Sound bar bằng cáp Optical, Android box lên TV bằng cáp HDMI.
Nhưng nếu giảm âm lượng bằng remote TV thì âm thanh trên Sound bar vẫn giảm theo.
Wave alpha
TÍCH CỰC
2 năm
Chả có apple tv. Chỉ có fpt box nên toàn dùng khiển của fpt box 😃
ngocloi9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình không xài tivi 13 năm nay 😂
Câm, hết câm: em xin bác đấy 😁
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cháu nhà cuhiep ngoan quá biết nói tiếng Anh. Tiếc quá mình chưa có con để nói tiếng Anh với nó. Hehe. Cuhiep cùng gu Apple LG với mình đấy
Nhà mình thì ngược lại. Cũng đú đởn mua Apple TV nhưng cuối cùng tất cả những gì mình có nhu cầu thì webos đều đáp ứng được và tốt (xem phim từ ổ cứng - riêng cái này apple tv k làm được, netflix, ytb, thậm trí Apple Tv+, Airplay). Hơn nữa mình có dùng đầu truyền hình FPT. Nên chuyển qua xem TH thì vẫn phải dùng điều khiển LG.
Được cái remote của LG có thể tích hợp remote của fpt và apple tv vào nên dùng rất tiện. Nên thành ra mình cất 2 cái remote kia đi và dùng 1 cái remote LG
Cái này thì có khác gì m dùng mibox đâu, khác mỗi là phải dùng thêm đkhien mở tv @@
ledung1084
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kết nối băng dây HDMI Quang chất lượng hình ảnh sẽ tốt hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019