Mình đang tính hôm nay mua cái này, mọi người trong diễn đàn có thể giúp mình cái này được k?

14/3/2020 1:11Phản hồi: 7
Mình đang tính hôm nay mua cái này, mọi người trong diễn đàn có thể giúp mình cái này được k?
Untitled.png Mình đang tính hôm nay mua cái này, mọi người trong diễn đàn có thể giúp mình cái này được k?
1, Microsoft Windows 10 Pro OEM là gì?
2, Có update vĩnh viễn được k ?
3, Giữa Enter price và Pro khác nhau ở chỗ nào?
4, VD key họ gửi về sau k thích cài máy này chuyển sang máy khác được k,
P/S mình dần văn phòng nha
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kích hoạt rồi nó sẽ dính vĩnh viễn trên main không thay cho máy khác được nhé
bvateam
TÍCH CỰC
4 năm
mình xài key lụi mà nó dính vô tài khoản MS, đăng nhập là tự active luôn.
@bvateam giống mình hehe 😆
Bạn nên tham khảo trên diễn đàn này trước khi hỏi sẽ dễ hình dung hơn
1. OEM là bản cài sẵn trên thiết bị của các hãng sản xuất như Dell, Asus vì họ có hợp đồng làm ăn chung riêng gì đó để thương mại hoá sản phẩm của mình 1 cách hợp pháp đôi bên cùng có lợi, dĩ nhiên tiền bản quyền M$ được gói trong tiền bán máy rồi.
2. OEM của win 10 thì vẫn update win 10 được, nhưng ví dụ sau này có win 11, win 12 chẳng hạn thì không update lên được, mà phải mua bản Windows update, giá sẽ rẻ hơn mua trọn gói (mà điều này khó có thể xảy ra, vì M$ đã nói không tung ra bản win mới nào khác ngoài win 10, để đầu tư vào dự án mọi thiết bị đều chạy được Win 10 hoàn chỉnh).
3. Bạn tìm hiểu các bản win 10, như home, education, pro, enterpirce, singgle.
Khác biệt thì không nhiều, mỗi bản nó sẽ phù hợp với từng vi xử lý, ví dụ bản Home sẽ không phát huy tác dụng khi số nhân số luồng lớn so với bản Pro (chẳng hạn con AMD Ryzen mới cao cấp nhất dùng cho máy chủ tận hơn 100 luồng xử lý).
Được, mỗi key sử dụng cho 1 thiết bị, nhưng nếu không dùng hoặc đổi máy bạn có thể lên trang chủ M$ để đổi dang máy mới, họ có hướng dẫn cụ thể.
OEM là bản rẻ nhất, không change máy khác được,
nếu bác xài bản này thì cho phép change sang máy khác hình như 1 lần
Pro 10 32bit/64bit Eng Intl (Full pack)
nhưng mà đắt hơn 4.5tr
Enterprise là bản doanh nghiệp, không cầu kỳ thì xài home hoặc pro là được rồi
win 10 License vĩnh viễn, chu kỳ Microsoft là 3 năm nhưng theo thông báo là mỗi năm 2 bản update và không change mã mới nữa nên bác yên tâm nhé
Vd sau cài win lại vẫn là máy đấy.có dùng đc k bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019