Mở hộp pin dự phòng Samsung EB-P1100, 10.000mAh : giá rẻ, hoàn thiện tốt, USB-C, sạc nhanh QC 2.0

Kính Cận 0_0
7/1/2019 16:12Phản hồi: 6
Mở hộp pin dự phòng Samsung EB-P1100, 10.000mAh : giá rẻ, hoàn thiện tốt, USB-C, sạc nhanh QC 2.0
Pin dự phòng Samsung EB-P1100 có dung lượng pin 10.000mAh, với thiết kế kim loại cứng cáp, hoàn thiện tốt, đặc biệt mức giá có thể nói là rẻ nhất của Samsung chỉ khoảng 390.000đ, ngày trước để mua một pin dự phòng Samsung với dung lượng đâu đó chỉ khoảng 5200 mAh, thiết kế nhựa thì mức giá cũng đã hơn 1 triệu.
Tuy với mức giá rẻ nhưng pin dự phòng EC-P1100 lại có thiết kế kim loại cứng cáp, có 2 tuỳ chọn cổng Micro USB hoặc Type-C, mình chọn mua cổng C, vì smartphone trang bị cổng USB-C ngày nhiều, nên khi cần anh em có thể dùng chung cáp sạc điện thoại để sạc đầy cho pin dự phòng 😁

Video mở hộp Pin dự phòng Samsung EB-P1100
Hôm mình mua là trên gian hàng chính hãng Samsung trên Lazada, chi tiết mình có để link dưới phần mô tả video anh em có thể tham khảo thêm, nếu anh em mua ngay những dịp lễ, khuyến mại thì mức giá còn yêu hơn nhiều nữa nhé. Những lúc anh em đi du lịch hay đâu đó mà điện thoại hết pin không có nguồn điện để sạc, lúc này pin dự phòng là người bạn thân có thể trợ giúp mọi lúc mọi nơi :D
Pin dự phòng Samsung EB-P1100-10.jpg
Hộp sản phẩm đơn giản, phía trên có in hình pin dự phòng, phiên bản mình mua là màu bạc, mình xem trên web thấy có màu hồng rất thích hợp cho các bạn nữ, hay các bạn nam tính, cả mình cũng thích hồng, tuy nhiên mình thấy ở bán chỉ có màu bạc mà thôi 😔

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-11.jpg
Phía sau hộp in thông tin nhà sản xuất, mã sản phẩm là Pin dự phòng Samsung EB-P1100. Anh em lưu ý khi mua nhớ xem kỹ chọn cổng Micro USB hay cổng C nhé. Hôm mình đặt mua là cổng C, nhưng đặt nhầm qua Micro USB phải đổi lại, vì lúc xem hình trên web đăng nhầm cả 2 hình minh hoạ đều là cổng C, lúc đó mình cũng không check lại kỹ. Hôm mình mua coi giá thì cổng C cao hơn Micro USB, nhưng giá hiện nay khi mình viết bài này thì 2 mẫu trên cùng giá :D

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-12.jpg
Toàn bộ phụ kiện đi kèm theo gồm có pin dự phòng, cáp sạc, sách hướng dẫn.

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-13.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-14.jpg
Cáp sạc USB-C đi kèm theo màu trắng giống như nhiều phụ kiện khi anh em mua điện thoại Samsung cũng có màu trắng. Cáp đi kèm ngắn gọn 0.2 m, nếu muốn dùng cáp dài hơn anh em có thể sử dụng cáp đi kèm theo điện thoại sạc chung cũng được.

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-5.jpg
Mặt trước pin có in logo Samsung, cũng như mức dung lượng pin 10.000 mAh và dòng chữ FAST CHARGE cho biết pin có hỗ trợ sạc nhanh. Tuy pin dự phòng Samsung EB-P1100, có dung lượng lên đến 10.000 mAh, nhưng mình cầm trên tay nhẹ và nhỏ gọn. Cảm giác cầm trên tay nguyên khối kim loại rất mát lạnh, nhờ kết hợp giữa màu bạc và chất liệu sần không bóng nên cầm rất chắc tay, ít bám mồ hôi hay dấu vân tay trong quá trình sử dụng.​

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-2.jpg Pin có kích thước 71x141.8x14 mm, trọng lượng 220g, chiều cao so với chiếc Nokia 8.1 trên hình thì pin thấp hơn và gọn hơn.

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-6.jpg
Mặt sau một màu bạc đơn giản, phía dưới là tem dán mã sản phẩm, nếu không thích anh em có thể tháo ra khi sử dụng.

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-7.jpg
Pin dự phòng có 3 cổng kết nối, 2 cổng USB-A để có thể sạc cùng lúc cho 2 thiết bị như điện thoại, máy tính bảng, nhưng anh em lưu ý chế độ sạc nhanh chỉ hỗ trợ khi sạc một thiết bị mà thôi. Và 1 cổng còn lại USB-C để sạc cho pin dự phòng (nếu anh em mua phiên bản Micro USB, thì cổng còn lại này sẽ là cổng sạc Micro USB). Trên cổng USB-C là 4 đèn báo để kiểm tra dung lượng pin hay mức pin khi anh em sạc cho pin dự phòng, kế đến là nút bấm kiểm tra mức pin.​

Pin dự phòng Samsung EB-P1100-8.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-9.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-19.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-20.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-18.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-17.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-16.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-15.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-3.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100-4.jpg Pin dự phòng Samsung EB-P1100.jpg
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiencl
TÍCH CỰC
5 năm
Có 2 cổng usb - A khôg biết Cổng USB - A bên nào hỗ trợ sạc nhanh vậy.
@Thiencl Trong video mình có nói ấy, nếu chỉ sạc 1 cổng thì mới có sạc nhanh nha
1_ nghe nói sam rút khỏi tq sao lại xuất hiện 1 viên pin mới
2_ sao trên sp lại có tem nhập khẩu nguyên chiếc, cái địa chỉ cũng quen
3_ trông viên pin đình đám 2016 quen quen từ đóng gói cho tới kích thước nhôm và tính năng.

Chắc nhiều anh em giải thích đc vấn đề trên rồi.
Dù sao thì đây là viên pin giá tốt nhất của samsung hàn quốc mà ko như mấy thương hiệu phụ kiện giả mỹ ảo.
@Vũ Vịt Nhựa Là sao cụ
Junio
TÍCH CỰC
3 năm
Xin hỏi cổng C có out ko hay chỉ in ạ?
anhung408nth
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Junio Cùng quan tâm. Bác nào dùng rồi cho review với ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp