IFA 2024

IFA 2024

Mở hộp và trên tay Sony Xperia Z2 tablet tại Việt Nam: máy mỏng, nhẹ, nhiều phụ kiện đi kèm

Trung Dt
31/3/2014 10:24Phản hồi: 131
Mở hộp và trên tay Sony Xperia Z2 tablet tại Việt Nam: máy mỏng, nhẹ, nhiều phụ kiện đi kèm

Được giới thiệu cùng với Xperia Z2, Xperia Z2 tablet là mẫu máy tính bảng mới nhất của Sony kế thừa sản phẩm Xperia Tablet Z đã giới thiệu năm ngoái. Tinh Tế đã có bài trên tay tại MWC 2014 và giờ đây nó đã được bán ra tại một số nước như Đài Loan. Bạn sẽ thấy một hộp sản phẩm với nhiều phụ kiện như dock sạc, tai nghe (loại bình thường không chống ồn), củ sạc riêng tương tự như điện thoại. Chúng ta còn một cái book cover rất đẹp và sang trọng được bán kèm theo máy thành một bộ combo khá hấp dẫn.

Về thiết kế, máy có mức độ hoàn thiện tốt nhờ thiết kế mỏng 6,4mm, các đường nét chi tiết tinh xảo, ấn tượng. Thiết kế OmniBalance với các cạnh đối xứng được ốp bằng tấm nhôm phay xước siêu mỏng nên không thực sự chắc chắn như Xperia Z2. Bù lại thì trọng lượng máy khá nhẹ (khoảng 439 g). Mặt lưng của máy được làm bằng nhựa polycarbonate với bề mặt nhám nhưng không sần, hạn chế bám vân tay.

Cấu hình của máy cũng tương tự như Xperia Z2 smartphone. Máy tính bảng hoạt động trên nền Qualcomm Snapdragon 801 với bộ xử lý lõi tứ 2,3 GHz, RAM lên đến 3GB, bộ nhớ 16GB và khe cắm thẻ nhớ mở rộng. Với camera có cùng cảm biến Exmor RS 8 MP, hy vọng Sony sẽ cải thiện được chất lượng ảnh chụp trên chiếc máy này hơn so với thế hệ trước. Tính năng đáng chú ý có thể kể đến là khả năng hỗ trợ tai nghe và mic (STM10) với công nghệ chống ồn KTS Digital Noise Cancelling. Ngoài ra nó cũng có khả năng xuất tín hiệu digital qua DAC/Headamp.

Xung quanh của máy được thiết kế lại những thành phần khá gọn gàng. Chúng ta có một cổng sạc nam châm nằm ở giữa, cạnh phía dưới. Và cũng ở vị trí này là cổng 3,5 mm ở góc bên trái phía dưới. Cổng này hơi bất tiện khi đặt máy xuống mặt phẳng, bạn có thể dùng tai nghe bluetooth nếu không muốn sử dụng tai nghe có dây (tất nhiên sẽ không có tính năng chống ồn). Phím nguồn và tăng giảm âm lượng được chuyển sang cạnh trái. Ở bên trên là cổng hồng ngoại và hai khe chứa cổng microUSB, khe SIM và khe cắm thẻ nhớ. Không như Xperia Z2 smartphone đặt khe SIM và microUSB cùng 1 vị trí, Xperia Z2 tablet đặt khe SIM và khe thẻ nhớ cùng một nắp tiện lợi hơn.

Máy chạy trên nền Android 4.4 KitKat, giao diện Xperia 2014 cho phép tuỳ biến theme, thiết kế lại một chút trên thanh notification, cập nhập phiên bản mới của một số phần mềm như Walkman, Movies... Nhìn chung, Xperia Z2 tablet giống thiết kế của VAIO Tap 11 chạy Windows hơn là thiết kế trên Xperia tablet Z với các cạnh viền bóng bẩy. Điều quan trọng là máy có cấu hình mạnh và tích hợp những công nghệ âm thanh ấn tượng.

Thông số kỹ thuật Xperia Z2 tablet
  • Mạng: 4G LTE (có phiên bản chỉ Wi-Fi)
  • Màn hình: LCD 10,1" tấm nền IPS, 1.920 x 1.200 pixel, Live Coulour LED, Triluminos, X-Reality
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 801
  • Bộ xử lý: lõi tứ 4x 2.3 GHz, RAM 3GB, đồ hoạ Adreno 330
  • Bộ nhớ trong: 16GB, thẻ nhớ mở rộng microSD (<64GB)
  • Camera chính: 8 MP Exmor RS, camera phụ 2,2 MP
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn N/AC, Bluetooth 4.0, GPS, NFC
  • Giao tiếp: microUSB, MHL 3.0 (HDMI), sạc nam châm, âm thanh 3,5 mm
  • Chống nước (IPX5/8) và bụi (IP5X)
  • Kích thước: 17,2 x 26,6 x 0,64 cm
  • Trọng lượng: 439 g

Giá tham khảo: 17,5 triệu đồng
Xin cảm ơn cửa hàng Vĩnh Phát Mobile đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm.
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon ;) nhưng sao ko thấy giá cả thế nào nhỉ ?
@HoangThuongGiaLam Edit mà, giá thương gia hớt váng để nên chi không biết, hàng này xách bên Đài Loan bản wifi hơn 11tr bản 3g hơn 14tr

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@HoangThuongGiaLam 17,5 triệu đó bạn
@HoangThuongGiaLam đây bạn Giá tham khảo: 17,5 triệu đồng
Xin cảm ơn cửa hàng Vĩnh Phát Mobile đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm.
nằm phía dới cùng đấy
@HoangThuongGiaLam bác chưa kip đọc mà cmt rùi thì phải!
onin2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qúa đẹp cho 1 em cấu hình chất lượng tiếc ko biết giá cả thế nào
Gần đẹp. Cái viền mỏng lại tí là ngon.
hthmobile
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này vào trang tinhte.vn mở rất khó, hay treo ko biết thế nào?
giá sẽ rất chát. Nhưng có thể chờ khi xuất hiện vài tháng thì lúc đó sẽ êm hơn. Hàng Sony thì lúc nào cũng chả thế.
Quá ngon quá đẹp
Sợ mỗi cái giá thôi, đẹp thì đẹp rồi

Sent from my C6903 using Tinhte.vn mobile app
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá 😁 hàg Sony luôn chất ,vs mình thì kiểu thiết kế của Z2 đẹp hơn của IP4-5s :rolleyes:
@ManU4ever có mỗi cái giá là ko chất :D
@ManU4ever Mình thích đồ Apple và Sony,2 hãng có sp kiểu dáng đều chất hết, nhưng đừng gây war. Sao ko đem so sánh với ipad mà là ip??
@impressive2000 Bạn nhạy cảm quá Z2 ko so sánh với Iphone thì so với gì? Có phải Z2 tablet đâu. Mà bạn ấy nói là "với mình" là ý cá nhân có gì mà war.
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
@impressive2000 mình k có ý j,nh em tab Z2 này v em Z2 chỉ là khác về kích thước thôi,còn đâu gióng nhau mà.ở đây mình ss dáng vs ip vì nó cũng vuông vắn như này.còn ipad thì nó mỏng cạnh v bo tròn vào lưng máy nên ko thể so sánh con tab Z dc.

😁
@zipder Máy đẹp người cũng đẹp p~
Mấy clip quảng cáo tính năng Xperia Z2 ở Đài Loan cũng em mẫu này

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
metxalu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá trên trời để có thể qhe vs em ấy
E này có chức năng nghe gọi đc ko nhỉ? Với cả ko thấy nhắc gì đến khả năng ghi chú của e nó

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
tmh98x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vodanhdaisu Gọi được bạn à vì bữa bài trên tay có icon điện thoại😃

Đẹp, Viền mỏng đi 1 tí nữa thì tuyệt nhỉ. Giá chắc không mỏng.
@LionelRichie Viền dày cầm cho thoải mái. Viền mỏng thì đẹp đấy nhưng cầm cực lắm.
Có ai cho em biết tại sao máy tính bảng hầu hết là ko thấy có flash ko?
@Fractal_Gallery thì nó chuyên về giải trí và công việc. không lẻ bác vác cái máy tính bảng đi chụp ảnh thật ak? tính năng chụp ảnh chỉ là tính năng phụ thôi
@Fractal_Gallery sao lại hầu hết, mấy con tab ss đa số đều có flash cả
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
Tablet z2 này mà được tặng cái bàn phím giống surface là ngon lắm.
hieudragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
dày 0.65 cm. còn mỏng hơn cả ipad à :0
cu hải
ĐẠI BÀNG
10 năm
không thể cạnh tranh được với note 10.1 rồi, giá khoảng 12tr thì may ra, hàng sony toàn bán giá trên trời
Sony giá chát quá, mà chỉ sau vài tháng nó rớt giá muốn khóc luôn...

Thôi cứ Kindle với Nook mà phang, giá rẻ, cấu hình tạm ổn, khỏi lo rớt giá tiếc của.
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@emkobit GIá chát thì đúng nhưng mà rớt giá thì các bác cần xem lại. Giá xt tablet z1 vẫn đang ở mức 12 củ, chính hãng 16 củ. Đắt hơn cả Ipad Air kia kìa, ở đó mà rớt =)).

P.S: Tablet Sony sản xuất như kiểu cho nó có mặt, các bác fan thì mua. Còn đâu Ipad Air, với Note Pro của Sam ngon hơn.
@t3k_ken VẪN ĐANG Ở MỨC 12 CỦ. Bạn lấy kỳ gốc là giai đoạn nào để so sánh vậy? Nghe bạn nói tôi muốn đi i#ã quá =)) Kể tôi nghe từng giai đoạn giá của Tablet Z thử đi coi nào!

Còn đắt hơn hay ko thì chắc cũng ko nên hỏi Sony, nên hỏi người dùng. Giá trị là ở cái giá mua đó mang lại cho a ta bao nhiêu sự thỏa mãn.

Còn cái PS lại càng ko phù hợp. Thôi thì ý kiến riêng của cá nhân nên cũng ko bình luận nhiều.
@emkobit Cách đây 3 năm mình mua em Sony Ray gần 8 chai về tặng vợ, bị vợ chê bé nên mình đành fải dùng , em này dùng ngon máy ảnh đẹp cấu hình cao " hồi bấy gio" rất hợp với girl. Dùg đc 6 thág mình mang ra cửa hàng dt gần nhà, bán dc 2,2 triệu. Rớt giá quá trời luôn, nghĩ 2tr2 cũng trả mua đc cái dt nào đành rủ mấy thằng bạn đi uống bia lạc vậy còn 1tr5 buồn tay thả con lô 22 hy vọg là hsau sẽ có dt mới Nhưng đời quá đen hôm đó nó chỉ có 21 23
video đâu để dấu video mà ? hóng thôi
đẹp thế, sony từ xưa đến nay toàn hàng chất đẹp, giá đã bớt ảo rồi ;)...từ lúc em z ra thì thực sự tạo được thành công rất lớn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019