Mở hộp Xiaomi Redmi 9T: pin 6000mAh, Snapdragon 662, 6GB/128GB

Kính Cận 0_0
16/2/2021 8:6Phản hồi: 13
Mở hộp Xiaomi Redmi 9T: pin 6000mAh, Snapdragon 662, 6GB/128GB
Năm vừa rồi mình ít có dịp viết chia sẻ với anh em nhiều, hy vọng năm nay có nhiều bài viết hơn gởi anh em. Tết này mình có dịp mở hộp chiếc Xiaomi Redmi 9T, phiên bản mình trên tay là RAM 6GB, bộ nhớ trong 128GB, hôm đầu mình mua có giá là 4.89 triệu. Đến thời điểm cập nhật xong bài viết này ngày 3/5 thì mình dùng chiếc Redmi 9T cũng được 3 tháng, nhìn chung với mức giá trên thì những gì máy mang lại cho mình là hài lòng, với nhu cầu cơ bản hàng ngày thì máy đáp ứng tốt, camera thì trong tầm giá này chấp nhận được.

Video mở hộp Xiaomi Redmi 9T

Xiaomi Redmi 9T-3.jpg
Trên hộp máy nhấn mạnh chiếc Redmi 9T này có dung lượng pin cao lên đến 6000 mAh.

Xiaomi Redmi 9T-5.jpg

Toàn bộ phụ kiện đi kèm theo máy khi anh em mua, có một chiếc ốp lưng dẻo đi kèm.

Xiaomi Redmi 9T-17.jpg
Đi kèm hộp máy là một cục sạc nhanh.

Xiaomi Redmi 9T-38.jpg
Với bộ nhớ trong lớn 128GB thì với nhu cầu cơ bản anh em sử dụng thoải mái. Còn chụp hình hay quay video nhiều như mình thì mua thêm chiếc thẻ nhớ, máy có thể mở rộng qua khe cắm MicroSD lên đến 512GB. Ở phiên bản 128GB được trang bị bộ nhớ trong UFS 2.2 cho khả năng mở ứng dụng hay sao chép file cũng sẽ nhanh, trong khi ở phiên bản 64GB trang bị bộ nhớ trong UFS 2.1.

Xiaomi Redmi 9T-40.jpg
Nếu nói điểm không thích khi mình cầm chiếc Redmi 9T đó chính là phần màn hình giọt nước, với cá nhân mình sau khi dùng qua nhiều máy thì mình thích màn hình nốt ruồi hơn, nhìn sẽ tinh tế và đẹp. Khi mới mở máy lên hình nền được cài sẵn trên máy làm mình có cảm giác màn hình 9T hiển thị chất lượng không ngon lắm, nhưng sau khi dùng lâu hơn mình đổi qua các hình nền khác thì nhìn vào màn hình máy có sức hấp dẫn nhiều hơn.

Redmi 9T trang bị màn hình kích thước lớn 6,53 ich, độ phân giải Full HD+. Về khả năng hiển thị khi mình sử dụng hàng ngày như xem mail, duyệt web, lướt Facebook hay YouTube thì ở mức khá, tuy nhiên máy không được trang bị tần số quét cao, nhưng với tầm giá này thì mình cũng không đòi hỏi nhiều hơn. Với nhu cầu dùng của mình hay anh em cơ bản thì cũng không thấy quá là khác biệt. Trong sử dụng thực tế màn hình cảm ứng trên 9T mang lại cho mình cảm giác vuốt mượt, trơn tru và nhanh.

Xiaomi Redmi 9T-35.jpg
Redmi 9T trang bị camera trước 8MP, trên camera là loa thoại đồng thời đây cũng là loa ngoài. Điểm cộng trên máy là được trang bị loa kép, loa còn lại nằm ở vị trí bên cạnh dưới ngay kế cổng sạc USB-C.

Quảng cáo

Xiaomi Redmi 9T-36.jpg
Điểm cộng tiếp theo ở tầm giá là viền màn hình Redmi 9T thiết kế mỏng, kết hợp với giao diện tùy biến ẩn đi 3 phím điều hướng Android bên trong màn hình, cho mình một không gian sử dụng rộng và thoải mái. Nhu cầu sử dụng thực tế thì mình không thích viền màn hình cong mạnh hay thiết kế quá mỏng, cho nên với mức độ này cho mình trải nghiệm cầm sử dụng hợp lý.

Xiaomi Redmi 9T-20.jpg
Mình chọn phiên bản màu xanh, nhìn trẻ trung, điểm gây chú ý chính là dòng chữ Redmi rất to ở phía lưng máy, có lẽ đây là điểm nhấn từ Xiaomi và có một số hãng cũng có thiết kế chữ thế này ở phần lưng máy. Riêng mình thì không thích dòng chữ to như thế này, mình thích đơn giản, tinh tế sẽ đẹp hơn. Nhưng điều đó cũng không quá khó chịu, bởi nếu anh em sử dụng một chiếc ốp lưng vừa bảo vệ máy thì sẽ không còn thấy sự hiện diện của dòng chữ Redmi nữa, ngoại trừ ốp lưng dẻo trong suốt.

Xiaomi Redmi 9T-24.jpg
Redmi 9T được trang bị cụm 4 camera phía sau và đèn flash, bao gồm: camera chính 48MP, camera góc siêu rộng 8MP, camera đo độ sâu trường ảnh 2MP và camera chụp macro 2MP còn lại. Mình thích kiểu thiết kế cụm camera đặt như trên 9T. Về chi tiết camera mình sẽ gởi anh em ở bài tiếp theo. Tuy nhiên chia sẻ nhanh thì ở tầm giá dưới 5 triệu thì hầu như camera điện thoại đủ đáp ứng nhu cầu cơ bản, nếu muốn có chất lượng cao, chi tiết nhiều hơn thì anh em cần nâng cấp lên các dòng smartphone cao cấp hay cận cao cấp, còn nhu cầu mình dùng chính máy này không để quay video hay chụp ảnh nên mình hài lòng trong trải nghiệm. Mặt lưng có những đường vân nhỏ cho cảm giác cầm sử dụng bám tay và khó để lại dấu vân tay hay mồ hôi trong quá trình mình sử dụng. Tổng thể thiết kế trên Redmi 9T hoàn thiện cứng cáp, chắc chắn.

Xiaomi Redmi 9T-27.jpg
Xiaomi Redmi 9T-25.jpg
9T trang bị cảm biến vân tay một chạm và phím tăng giảm âm lượng bên cạnh phải máy, phản hồi cảm biến vân tay nhanh, gần như lúc mình vừa chạm tay vào cảm biến là màn hình mở khóa lên ngay mà không phải đợi.

Quảng cáo

Xiaomi Redmi 9T-29.jpg
Xiaomi Redmi 9T-19.jpg
Cạnh phải máy là khe SIM (2 Nano SIM) và 1 khe thẻ nhớ.

Xiaomi Redmi 9T-30.jpg
Trên đỉnh máy là vị trí micro, Jack cắm tai nghe 3.5mm và cảm biến hồng ngoại.

Xiaomi Redmi 9T-28.jpg
Cạnh dưới là micro còn lại và cổng sạc USB-C cũng như loa ngoài (loa thứ 2).

Xiaomi Redmi 9T-42.jpg
Với cấu hình trên Redmi 9T trang bị chip xử lý Snapdragon 662, RAM 6GB cộng với dung lượng pin 6000 mAh thì những tác vụ thông thường như duyệt web, xem video, Facebook máy đáp ứng mượt mà. Mình có chơi thử tựa game Liên Quân Mobile thì máy vẫn cho trải nghiệm mượt. Với viên pin dung lượng cao thì trong một ngày mình sử dụng nhiều để đọc thông tin trên web, Facebook hay chơi Liên Quân và xem video qua YouTube thì máy vẫn đáp ứng khỏe từ sáng đến 11- 12h đêm mình mới cần sạc lại. Còn nhu cầu bình thường không test game thời gian lâu thì mình dùng đến 1.5 hay 2 ngày mới cần sạc.

Nhìn chung với tầm giá dưới 5 triệu thì Xiaomi Redmi 9T cũng là một lựa chọn hay, nếu máy trang bị màn hình nốt ruồi thay vì giọt nước thì mình sẽ hài lòng hơn nữa, nếu anh em cũng có cảm nhận như mình thì có thể tham khảo thêm chiếc Redmi Note 10 hay Redmi Note 10 Pro sử dụng màn hình nốt ruồi nhé. Hẹn gặp lại anh em trong các bài chia sẻ tiếp theo.

Một số hình ảnh khi gắn ốp lưng dẻo đi kèm vào máy.
Xiaomi Redmi 9T-15.jpg
Xiaomi Redmi 9T-14.jpg
Xiaomi Redmi 9T-13.jpg
Xiaomi Redmi 9T-12.jpg
Xiaomi Redmi 9T-33.jpg
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dành cho ae yêu redmi nè
tien4112004
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gì cũng ổn trừ MIUI 😃 dùng mấy hôm giật dã man 😃
@tien4112004 Phần mềm mình thấy tối ưu dùng ổn mà, bạn nhớ đăng nhập cập nhật hết rồi dùng xem ổn định hơn không nha.
thiết kế nhìn nhàm quá
Giờ vẫn giọt nước à
Máy tự mua hay mượn ở đâu đó vậy Nhân? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Đầu video có nói rõ đó anh, máy mua chứ không lẽ ai tặng 😁
Chú chụp đẹp ghê, đúng phong cách của Tinh Tế ngày trước A từng biết, từ cách cầm nắm sản phẩm đến góc chụp, phảng phất chút gì đó các bài của @TDNC ngày trước 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Trước iPhone thì mình trả qua 3 đời Mi Mix. Ủng hộ bạn viết tiếp. 😃😃
@MrGak Mình cũng thích thiết kế Mi Mix đẹp
@Kính Cận 0_0 Hồi xưa đang sài BB ấy chứ. Xong vô tình thấy @cuhiep lên bài Mix bản gốm xong là mê luôn.
Cười vô mặt
@MrGak Thì ra là thế, nên cai nghiện ít lên TT 😂
Thấy nhiều bạn kêu dòng này bắt wf kém, chủ tus dùng lâu rồi cho xin ý kiến với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019