Mobifone đang thử nghiệm BIS, hướng dẫn đăng ký

sonlazio
13/7/2011 15:16Phản hồi: 2.706
2.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài BIS của Mobi cứ gọi là...😁 nhanh chóng mặt luôn các bác à. Mong phí của Mobi rẻ, đập chết cha thằng Viettel đê:banghead:
bạn có cài được bis trên 8830 sprint ko, chỉ cho mình với. đk tin nhắn trả lại thành công nhưng ko có hiện tượng j khác biệt. 😔
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đăng ký thành công , SB load về , mail gởi về máy tự load vào phần tin nhắn, Browse load vèo vèo. Nhưng mình thắc mắc là nếu cài Opera vào nữa thì có dùng được ko và nếu được thò có nhanh hơn browse mặc dịnh ko?
Mình dùng Xalo Mobile đọc tin tức trước với gprs thì được, bay giờ đăng ký Bis rồi thì ko được nữa. Ai biết cách khắc phục chỉ với
Mình nhận mail được nhưng ko gời mail được. Nó kêu phải cấu hình gì đó. Anh em nào giúp mình cấu hình lại đi

Mình cũng dùng 8830 nè bạn. Trước cũng bị như bạn mình úp lại ROM bản full xong vào bật lên thấy tự load Sb về, có sẵn icon Yahoo, google talk cho mình luôn,.:smug::smug:
Mình đăng ký được BIS của mobifone rồi mà không hiểu sao k thấy gì load về cả 😔... Cái service book mình không nhớ lúc trước download của bác nào về dùng rồi, h có BIS, mình chỉ vào được facebook rất nhanh còn yahoo & browser thì vẫn k vào đc mạng bằng BIS.. :-s.. Nhưng wifi thì vào vô tư :|...
Mình dùng BB 9780 T-mobile... bác nào biết chỉ mình cách fix với.. hix...
mình thì vô facebook, yahoo, BBM... thi ok, nhưng browser thì lúc đầu ok, nhưng sau thì không được. không biết có bác nào bị giống mình không nữa. :help:
em xài BB 9105 IMEi :351975041468065
mà sao cài BIS ko đc Các bác chỉ giúp em với
Em nhắn tin DK BAS -> 999 rồi mà không thấy tổng đài nhắn tin lại và cũng không thấy hiện tượng gì cả. Gọi điện lên tổng đài thì bảo thuê bao này đã đăng kí. Vào Host Routing Table - Register Now thì nó ghi là Registration message sent. Thế là như nào các bác 😔
vậy là sim bạn đã dk bis.bạn vào servicebook kiểm tra thử xem nó đã load về chưa.Về rồi thì bbm,yh,fb mà chiến thôi.nếu không được thì thử hủy và dk lại nhé
hehe em vừa đăng kí cho 8700 ;)) gói bas kaka ngon ghê tặng 300mb trong 30 ngày.
hugobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm giác kgi dùng bis trên bb như thế nào. Chia sẻ lần đầu tiên dùng được bis thấy đây mơi thiwcj sự là bb. Thế là chuyển sang bb dung lại. Mình có khoảng thời gian bỏ bb dùng androi. Đến giờ tgif dùng androi và rim thấy hài lòng về em nó. Chia sẻ của mình khi dùng bis hehe

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
em dùng 8700 khi được tích hợp bis chuẩn của mobi :X thật tuyệt bác à. Tặng rất nhiều ứng dụng có yahoo messenger dùng đã hẳn. Và một vài ứng dụng khác google talk...live...mạng vào ổn chuẩn. load vô tư. Tặng 300mb nếu load brower :X rất thích. Em 87 thật là thích, chẳng chê gì khi thêm bis mobi. Ngoài cái lỗi font tiếng việt, nhưng đọc tin có baonet rồi. Hihi đăng kí đi thui. soạn tin DK BAS gửi 999. RÙi khởi động thể thưởng thức
Huong dan cai dat bis cua mobifone

Minh dang sd bb 8320 da dang ky thanh cong rui nhung dong chu edge chu chua co chu hoa. minh xoa het service book luon nhung van k vao duoc net.... kiem tra tai khoan DATA thi thay con du 300mb, xin cach huong dan... Minh da cai Rom toi uu.... tks
Xác nhận đã dk BIS thành công.Thank to all
Nhiều tiện ích mà lại đang miễn phí.Đúng là nhiều ưu đãi thật đấy.Đăng ký mấy gói này sài mới thấy mình nhiều cái ko biết gì.Mình đăng ký báo thành công ngay.
sắp đến 16/11 ồi💣
BIS thật tuyệt vời phải không các bác. Sắp hết KM rùi đó. Bác nào chưa đăng ký thì nhanh tay lên, chỉ còn 1 tuần nữa thôi.
Các bác ơi, h gần đến ngày công bố gói cước rồi (16/11) thì k biết hủy BIS rồi đk lại có đc k nhỉ? Vì sau khi đk lại thì nó tính lại 1 tháng từ ngày đk mới đúng k các bác:d ví dụ h e đk lại liệu có đc free 300MB đến 10/12 k nhỉ?😃
~23h ngày 16.11.2011 bạn hủy rồi đăng ký lại (nếu có thể đăng ký thành công vào thời điểm đó) thì hạn sử dụng của bạn vẫn đảm bảo 24h x 30 ngày. Vì bạn hủy đi, del hết free data cũ, coi như mình chưa đk gói. Đăng ký lại, khác gì đăng ký mới đâu 😃
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wipe thiết bị là trở về thời kỳ ban đầu của thiết bị. Vào Options/Sercurity Option/General. Nhấn chùm dâu chọn wipe
Mấy bác cho em hỏi, e mới mua 1 cái sim mobifone về, lắp vào con 9700, đăng kí gprs ok, còn soạn DK BAS gửi 999 thì nó báo là "câu lệnh không hợp lệ". Mình đã chuyển sms qua 7bit, điên thật, hôm bữa cài cho đứa bạn cũng 9700 thì được, có bác nào biết cách giải quyết không thế?
----
Sau một hồi sms thì 999 trả về tin nhắn như sau: Gói BAS chỉ giành cho điện thoại BB, vãi quá
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy hôm trước em cũng bị như bác, sau khi sữ dụng BIS từ tháng 6 đến ngày 6.11 tự dưng mất BIS, làm đủ mọi cách, gọi 9244, tháo pin, chuyển data các loại vẫn không đăng ký được BIS, khi đăng ký thì nhà mạng báo "gói cước chỉ dành cho thiết bị blackberry ..." mà mình sms bằng BB mới đau chứ. sau 1 đêm suy nghĩ, không biết là nhà mạng khắc phục lỗi hay làm cách này: mượn sim BIS mobifone của thằng bạn, lắp vào máy, khởi động ... nhận BIS, tắt máy, tháo pin, đổi lại sim của mình, lắp pin vào, khởi động xong, nhắn tin: DK BAS gởi 999. kết quả OK, và đến giờ vẫn chạy good.
Chiêu này thì đúng là bó tay rồi, đó mượn sim thằng bạn test thử xem đã.
Mashimaro27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng biết các bác thế nào chứ nhà em dùng 2 cái sim mobi cho 2 em 9780 và 8520. Đăng ký BIS toàn bị trả tin nhắn về là gói cước chỉ cung cấp cho blackberry. Chán vãi. Mua cái sim viettel rác thì lại đăng ký được. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không giúp em với, em đã làm đủ mọi cách mà vẫn không được 😔
Các cách em làm nè:
Data off gửi 999
Huy gprs gửi 994
Dk bas gửi 999
Data off rồi lại data on tá lả mà vẫn k được. Hận mobifone quá :((
Tôi đây còn up lại ROM nhé mà còn không được đây này :(
e dùng 8707v.đã đăng ký Bis của mobi.vào mạng cứ phải nó là phe phé.nhưng vào yahoo thì nó bảo ko hỗ trợ 8707.còn vào phần E mail setting thì nó báo :"the selected sever returned an eror when attempting to filfill your request ".

các bác xem hộ e thế là nó bị làm sao ạ.e dùng Bis trên bold 9000 và e mail setting thì ko sao ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019