Modern Combat 5 miễn phí vĩnh viễn trên Android và iOS cùng với nhiều thay đổi

TDNC
19/3/2015 2:43Phản hồi: 208
Modern Combat 5 miễn phí vĩnh viễn trên Android và iOS cùng với nhiều thay đổi
MODERN COMBAT 5.png
Modern Combat 5, một trong những tựa game hành động đỉnh nhất và cực kỳ phổ biến Android và iOS vừa có một sự thay đổi lớn, miễn phí. Trước đây nó khá mắc, 7 USD và không có In-App Purchase (IAP). Nhưng hôm nay Gameloft đã quyết định chuyển nó thành dạng Freemium, tức là tải về chơi miễn phí nhưng sẽ có thêm các gói đồ bán thêm trong game để tăng thêm phần hứng thú. Mặc dù vậy Gameloft cũng nói rằng các gói IAP này chỉ dùng để phụ trợ chứ không làm mất đi sức hấp dẫn cũng như trải nghiệm giải trí của game này kể cả khi người chơi không mua gì cả.

Tuy cho tải về miễn phí nhưng hãng cũng không quên tặng nhiều ưu đãi cho những người đã bỏ tiền ra mua game trước đây. Cụ thể, bản miễn phí của game có thêm hệ thống Credit và sẽ giới hạn số lần chơi bằng hệ thống Energy (chơi hết Energy thì phải chờ nó đầy để chơi tiếp), nhưng ai đã mua game trước đây thì sẽ được "bất tử" Energy, không bị giới hạn như ở bản miễn phí (cập nhật: chỉ bất tử Energy trong 7 ngày đầu). Ngoài ra người mua còn được tặng thêm 200 Credit, lên lon Veteran ngay tập tức và nhiều ưu đãi khác.

Một vài điểm mới khác trong bản cập nhật gồm có: thêm lính (class) Support, bổ sung vũ khí mới, một chế độ chơi mới Zone Control trong Multiplayer và nhiều thứ trang trí khác như logo, mặt nạ, hình xăm...

Hiện Modern Combat 5 đã miễn phí trên App Store, trên Android vẫn còn để giá nhưng sẽ được cập nhật trong thời gian sớm nhất. Cho nên nếu muốn chơi miễn phí thì bạn nên chờ một hai ngày để Play Store có bản cập nhật hoặc là chơi trên iOS, còn nếu muốn hưởng các ưu đãi như đã nói ở trên thì vẫn còn kịp để bạn mua bản có phí bên Android.

208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon, tải ngay còn kịp
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nào thích bắn nhau download nhanh tay nào ...
@dohoa911 Bác có acc k cho e mượn e tải với... gửi wa đây e mượn tí... tuantt19436@gmail.com e xin cảm ơn bác nhiều...
Đúng là không dễ ăn của ngoại!
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc Của bạn có dễ ăn ko. Bạn làm gì free nào để tôi xin =))
chờ free trên chplay là kéo ngay.
tranbao81
TÍCH CỰC
9 năm
Đã tải
cubaocity
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon rồi
đã tải từ hôm qua rồi
Ko hứng với game lắm nhưng tối về tải thử xem sao 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
ghét nhất cái energy.
Nhưng miễn phí cũng tốt
Phải nói là cực kì cùi bắp cbo android luôn,bắn rất đã nhưng disconect liên tục vì để check bản quyền(mình có xài bản quyền),ngồi chơi một màn 5' thì đợi connect chắc 10' quá

Hy vọng sau đợt free này thì bỏ quách cái kiểm tra online đi

Ps:ko có mấy lỗi trên thì theo mình nhận xét nó ngang với cod 4(thua đồ họa thôi),cắm tai nghe sony x5 vô bắn phê lòi,mỗi tội chưa bao giờ bắn online hết 1 map mà ko bị disconect😆
kasperkey
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới mua hôm chủ nhật nay free ta
@kasperkey Bác cho e mượn với acc e down về chơi với... e cảm ơn bác nhiều... tuantt19436@gmail.com
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Em mua ip về để nt nghe gọi là chính.game ghẻ gì cho nó hao pin mất thời giờ.chỉ có loại rảnh rỗi mới chơi game thôi.
gau kaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alllove_vn Để khoe nữa chứ 😆 đâu phải ai cũng cắm đầu chơi cả ngày đâu.nhiều ng chỉ giải trí 30-1h là nhiều mà bạn vơ cả nắm nghe khó chịu lắm
samjutom_9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alllove_vn Thánh khoe mua IP. =)).
Windown store khi nào mới có 😆))))))))
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chơi...ngon ứ chịu đk...cơ mà nhắm bắn hơi khó...hic
hút pin + nóng kinh khủng trên iphone 6, đã vậy tất cả game của gameloft đều hút máu kinh khủng, xoá ngay sau khi chơi được 20'.
Vorpalblada
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khang1412 Freemium mà, chứ làm game 1 lần mua xong luôn chắc lỗ :v
Mô hình này đáng ghét lắm
namvboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Android choi thì giật thôi rồi
@namvboy chắc máy bác cùi. E chơi trên Note 2 với LG G3 mượt mà. Ko giật 😁
@namvboy Bác xài máy cùi và đổ thừa. Xài từ snap 800 trở đi, đố game nào làm lag giật nổi
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@namvboy Chơi trên galaxy y hay sao mà bảo giật , note 3 chơi mượt ở max quality nhé
@quyong_romantic chắc dùng IP6 mà thẻ nhớ có 8Gb nên giật đó bác nhể!!
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namvboy Máy giá rẻ đổ thừa android
Huy Học
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình vào play store nó vẫn hiện 84k vnđ là thao @@
@Huy Học Mình cũng thấy thế Untitled.png
@Huy Học Tôi cũng thấy vậy 84 k
BB10 chưa có 😔 kh biết hay bằng nova3 kh nhể 😁
@Tuananhdepzaj Nova 3 gọi bằng cụ nhé,cảm giác bắn thấy đã tay nhất trong các game trên mobile

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019