Mời anh em tải app Daily Dictionary: học từ vựng mỗi ngày, hiển thị trên widget và Apple Watch

Anh Tú.
16/4/2023 6:25Phản hồi: 52
Mời anh em tải app Daily Dictionary: học từ vựng mỗi ngày, hiển thị trên widget và Apple Watch
Tiếng Anh là điều cần thiết trong cuộc sống của mỗi người trong thời đại mà chúng ta cần phải kết nối với toàn cầu, hôm nay mình muốn giới thiệu cho anh em một app mà mình đã dùng suốt nhiều năm qua để phục vụ nhu cầu tiếp cận từ vựng mới một cách thụ động, tất nhiên anh em vẫn phải có những phương pháp chủ động khác thì mới giỏi tiếng Anh được, cái này hỗ trợ một phần thôi. App này thực sự chả có gì để nói nhiều lắm, vì nó đơn giản nhưng hiệu quả đối với mình, không cần những gì quá phức tạp.

App này sẽ đề xuất cho anh em một từ vựng tiếng Anh mỗi ngày và sẽ được diễn giải bằng tiếng anh, nó giống như cách từ điển giải thích nghĩa của một từ vậy nhưng nó tóm gọn hơn, đơn giản hơn. Điều đặc biệt là những từ vựng này được lựa chọn thủ công mỗi ngày bằng con người chứ không phải chọn tự động bằng máy, nhà phát triển nói là họ sẽ đề xuất những từ vựng nâng cao khả năng viết và nói hơn. Điều này có nghĩa là họ sẽ không ưu tiên đề xuất những từ có tính kỹ thuật hay những từ mang nghĩa hàn lâm khoa học quá nhiều, điều này giúp cho anh em dễ tiếp cận hơn do những từ này là những từ được sử dụng nhiều trong đời sống.

Ngoài ra, ứng dụng cũng có tuỳ chọn nâng cấp bản Vip hơn với giá là 92K mỗi năm và 779K trọn đời, tính ra mức giá này cũng là hợp lý cho nhu cầu tiếp cận từ vựng thụ động. Bản Vip sẽ có thêm những tính năng như:
  • Các từ vựng sẽ có thêm ví dụ thay vì chỉ diễn giải nghĩa đơn thuần.
  • Được truy cấp kho lưu trữ từ vựng của app để xem những từ trong quá khứ.
  • Anh em có thể đánh dấu từ đó vào mục favorite để dễ dàng vào xem lại hơn.
  • Đổi được icon, giao diện sáng tối.
  • Thay đổi thời gian nhận thông báo từ vựng mỗi ngày (mặc định là 9 giờ sáng).

Mình nghĩ anh em cũng không cần đăng ký Vip đâu, vì cơ bản nó đã có tính năng tiện nhất mà nó mang lại là Widget trên iPhoneApple Watch, cái này thì anh em tải trên iPhone thì nó tự động sync qua Apple Watch nhé, à anh em có thể ghim nó ra ngoài màn hình khoá để dễ theo dõi hơn. Mình sẽ để thêm hình bên dưới cho anh em dễ hình dung.

Nhìn chung app này là app khá ngon cho đúng nhu cầu của nó, đơn giản, không phức tạp. Theo mình biết thì app này chưa có trên Android và hy vọng nhà phát triển cũng sẽ đem thứ hay ho này lên Android, cuối cùng mời anh em tải app qua link này: https://apps.apple.com/vn/app/daily-dictionary/id1421185864
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỗ tợ các ngôn ngữ các như Tiếng Nhật ko nhỉ ad
@John Chris Tiếng Anh thôi bạn ơi
@John Chris toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
@huygapro android có app nào như này ko bác nhỉ
tx102
TÍCH CỰC
một năm
@John Chris Sao mình cài trên ios 16 không có widget
kg thấy phiên âm nhỉ vậy sao biết cách phát âm, này như Anh-Anh chứ kg phải Anh-Việt
@mochi-mochi Trong app có phần speak để nghe cách phát âm đó bạn
@Tuanhtran nếu có phần phiên âm thì dễ hơn ấy bác. nghe nhìu khi sẽ kg chuẩn như nhìn phiên âm
@mochi-mochi mang qua app khác tra phiên âm. xem như dặm lại 2 lần 🤣
Bản free là cũng đủ dùng rồi ;)
@geoterre Theo mình là ko đủ lắm đâu, vì học từ thì ngoài biết nghĩa bạn cần đọc vdụ để xem cách dùng. Nếu chỉ biết nghĩa mà ko biết cách áp dụng vào câu thì sẽ mau quên & dùng sai.
Vdụ đơn giản như bạn biết "bốn" và "tư" đồng nghĩa nhưng nếu nói thứ bốn thì sai, phải thứ tư mới dc. Tiếng Anh cũng vậy thôi. Nên bạn nào học từ vựng kiểu một list bên trái tiếng Anh bên phải nghĩa tiếng Việt thì rất lâu tiến bộ nhé
Có anh việt không bạn
@chớp nhoáng Không bạn ơi
@Tuanhtran Vậy thì bạn nên thêm tiêu đề Học Từ Vựng Tiếng Anh, làm mình tưởng có tiếng Lào để down về
@vietnamMBC Học nghe nói tiếng Lào không bác 😁 Tui gia sư cho :D
Anh Anh không dành cho đội gà mờ rồi
Hài! học từ vựng dành cho người Anh, người Mỹ à? Chứ VN thì từ nào trong đó chả là từ vựng?
Cười vô mặt
@Vịt Yêu Spa Dành cho những người đã có tiếng Anh cơ bản, còn người mà nhìn từ nào cũng là...từ mới thì không phù hợp 😆
duyvua
TÍCH CỰC
một năm
@Vịt Yêu Spa Cái gì mà hài nhỉ? Học tiếng Anh là phải học như này mới là tốt hơn xem Anh Việt đấy
Học bằng app ko ăn thua. Từ vựng phải học giấy, viết ra giấy thì còn mau nhớ
@thanh_satria Đang nói 1 khía cạnh nhỏ của việc học là tiếp cận từ mới thụ động
Trên samsung watch cũng có nhưng hay là có thêm mỗi ngày 1 câu nói hay và 1 mẹo nhỏ. Hingf như là trên Tizen thid phải. Nó bán 2 đồng 1 app. Nhưng hao pin lắm. Hahahah
tuzebra
ĐẠI BÀNG
một năm
Đã cài và đăng ký, giá 92k/1 năm quá hợp lý, cám ơn chủ thớt đã giới thiệu, mình thích app đơn giản nhẹ nhàng ntn.
Từ vựng học hiệu quả phải có ngữ cảnh, chứ học từ riêng biệt thế này có tác dụng gì
Đừng bao giờ học tiếng anh kiểu này. Ngôn ngữ phải đi kèm ngữ cảnh. Học kiểu này là ngôn ngữ chết. Dùng mấy app này rồi cũng bỏ cuộc thôi
@ahihidongocahiahi Vậy thì mua VIP để xem ví dụ, ví dụ chính là cách sử dụng trong ngữ cảnh đó
@quadensatgai Ví dụ chỉ là câu đơn lẻ. Bạn phải đọc nó trong 1 đoạn văn, trong 1 cau chuyện, hay 1 đoạn hội thoại…
@ahihidongocahiahi Bạn nói đúng, đây chỉ là khía cạnh rất nhỏ trong việc học tiếng Anh.
@quadensatgai Thực ra một câu ví dụ không nói lên được hết các context và sắc thái của từ vựng đâu bạn ơi. Để nắm rõ được một từ thì bạn sẽ có thể chọn 2 nguồn. Nguồn 1 là đọc trong một đoạn văn, một bài văn để hiểu (ví dụ như nhiều từ vựng cùng chỉ 1 vấn đề nhưng nó lại có sắc thái là người viết đang đá xéo chứ thực ra ko hề ủng hộ). Nguồn 2 là qua corpus, cái corpus này thì hầu như chỉ dân học ngôn ngữ mới biết và hiểu cách dùng (để mà dùng đơn giản thì nó chỉ là thao tác thôi, ko có gì, nhưng để đọc corpus và hiểu thực sự đúng ý nghĩa và sắc thái của từ thì mất thời gian lắm). Thời ngày nay mình đọc sách hay báo do các "dịch giả' dịch, mình thấy nhiều từ vựng họ ko hiểu đúng vấn đề nên là khiến cho mất đi tinh thần của tác giả.
Cho mình xin cái hình nền được ko ạ ?
thanh70
ĐẠI BÀNG
một năm
Có phần mềm nào mỗi ngày 1 câu không các Bác?
Làm cái Cover e lại tưởng app của Tinhte phát hành, ko hiểu Mod làm vậy có ý nghĩa gì?
@zerolove77 Ý nghĩa gì? tự nhiên bạn tưởng cái chuyện kh có thật rồi giờ mình phải đi giải thích với bạn à 😆
@zerolove77 Làm cái app tinhte còn lỗi bục mặt =))
@Tuanhtran Nói vậy chịu rồi, như kiểu tao làm sao kệ tao, việc m nghĩ là việc của m ^^ vậy thôi reply chi :">
@zerolove77 Vấn đề là kh có câu từ nào nói tinhte làm app này, bạn đang nghĩ một thứ vô nghĩa rồi bạn quay qua hỏi mình ý nghĩa?
Lơ đễnh xem lướt qua thế này có nhớ được ko nhỉ?
@hoanglong210 Mình nghĩ nên dừng lại tầm 10 giây đến 30 giây để đọc hiểu từ đó, thời gian này cũng không quá nhiều, vừa đủ để biết thêm từ mới
ngày có 1 từ thì hơi ít 😁
@khanh2990 Cách tiếp cận thụ động thôi, chiếm tầm vài giây 1 ngày
Haha để thử 😃
cài lịch C1 vào app Lịch để nó hiện ở widget như thế nào thế bro.
nhập thủ công hay có tool gì k ạ?
@01663633988 Mình cài app FotMob thì nó có widget như trong bài đó bạn, app ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019