Mời các bạn tải bộ hình nền ẩn Dock, hỗ trợ tùy biến màn hình chính iOS 14

Lê Huyền Vân
22/9/2020 13:57Phản hồi: 165
Mời các bạn tải bộ hình nền ẩn Dock, hỗ trợ tùy biến màn hình chính iOS 14
Từ ngày phiên bản iOS 14 chính thức được phát hành và cho phép tạo ra nhiều widget, nhiều người dùng iPhone đã bắt đầu hào hứng với việc làm mới và làm đẹp giao diện màn hình chính trên chiếc điện thoại của mình.
Bài viết này mình lại tiếp tục chia sẻ đến các bạn cách ẩn đi thanh Dock mặc định của iPhone mà không cần phải jailbreak. Đơn giản bằng bộ hình nền Mysterious iPhone Wallpaper từ heyeased. Đây không phải là cách quá mới mẻ gì nhưng sẵn tiện mình gợi ý lại cho các bạn để có thêm nguồn thú vị mà sáng tạo giao diện màn hình chính của chiếc iPhone. Bộ hình nền này được tạo ra nhờ sự phối hợp màu sắc màu nền của thanh dock hoặc thư mục ứng dụng trên iOS với cả 2 chế độ Light/ Dark Mode. Nhờ vậy mà tạo ra hiệu ứng thị giác dường như thanh dock và thư mục bị ẩn đi.

Cách tải về

Vào link mình đã đính kèm bên dưới > chọn chủ đề hình nền phù hợp, chọn vào loại thiết bị được hỗ trợ (có nhiều hình nền hỗ trợ tất cả iPhone). Lướt xuống bấm giữ vào tấm hình cần tải để bảng chọn hiện ra (giống với cách tải ảnh trên web) > chọn Add to Photo.

wallpaper iphone1.jpg
Hình nền ẩn thanh Dock dành cho Light Mode

wallpaper iphone3.jpg

Hình nền ẩn thanh Dock dành cho Dark Mode

wallpaper iphone2.jpg
Hình nền Hide and Show 2

wallpaper iphone4.jpg
Hình nền 3D Border
Để tải nhiều chủ đề hơn và các hình danh cho các phiên bản iOS cũ hơn các bạn vào tìm hiểu Ở ĐÂY nhá!

Ngoài ra bạn cũng có thể áp dụng Những mẹo thay đổi hình nền trên iPhone để tìm cho mình những hình nền đẹp, độc đáo cho điện thoại.

Hiện tại Apple đã cập nhật cho người dùng đa dạng các widget của bên thứ 3, cũng như các công cụ cần thiết để tha hồ tùy biến, trang trí cho màn hình chính của mình. Các bạn có thể tham khảo các bài viết sau đây:
10 Widgets trên iOS 14 - Vừa tiện vừa đẹp màn hình chính
Thủ thuật thay đổi icon ứng dụng iOS 14 theo ý muốn - Tự thiết kế màn hình chính iPhone
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ cần vậy bao nhiêu phiên bản iOS vẫn thế 🙂
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@NDC9057 Của bác gần giống mình, mình có thêm iAntiTheft 😊
@demen72 Mình ko bao giờ quan tâm đến pin và thời tiết cả😅
namdung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NDC9057 À trong đó thì em có, em đang muốn đưa ra ngoài trang chủ ấy như những cái có sẵn của apple, kéo hoặc thêm vào màn hình trang chủ luôn.
@namdung Thì mình cũng trang đầu tiên mà bạn
Mình xài OS11.4.1 & đã ẩn được background của dock từ đời 8 hoánh òi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 🙃
@crazysexycool1981 Cái ứng dụng thì không nói làm gì, cái nền hoa lá cành kia kìa 😆
@Steve*Quảng Đến BB đi theo đường cũ với cái bàn phím cứng kết quả ra sao mọi người đều biết mà bác đó vẫn còn bảo là kiên định chứ không phải bảo thủ là biết rồi 😆
@Minhkhang2706 Nói mấy dòng chữ trên background sao ko nói luôn màu loè loẹt của app cho đủ bộ? Thứ này mới hiển thị màu sắc nhiều 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Link tải toàn tiếng nhật, không biết thế nào luôn
ides
CAO CẤP
4 năm
@trungsontths12 Nhấn giữ hình rồi lưu lại. Set wallpaper là ok.
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungsontths12 Bạn bấm giữ vào ảnh rồi save về thôi nha 😃
@trungsontths12 Chịu, không tải được. Để rate 1* bài viết.
ĐANG NGỒI TÁCH ICON CỦA BỘ NÀY RA PNG , AE NÀO THIK THÌ MÌNH SẼ UPDATE LINK VÀO NGÀY MAI CHO AE TẢI VỀ THAY ICON
@palmtj27 Xấu vãi, dùng icon có sẵn trong shortcuts còn đẹp hơn
@palmtj27 đã làm được chưa cậu. mình cũng đang hóng
@palmtj27 mua con Android về ốp launcher, icon pack chán rồi về iOS dùng cho đỡ mệt
giờ mua Android còn chả thèm cài launcher iconpack gì, cứ mặc định mà dùng, còn đội iOS thì đúng kiểu lần đầu đc ra khỏi miệng giếng =))
hovaqu
TÍCH CỰC
3 năm
@minhjim Dễ không ấy mà. Tải apk về dùng 7 zip giải nén ra. Vô trong mấy thư mục là thấy toàn bộ PNG. Nếu không được thì dùng app chuyên dụng để giải nén apk
Ủa dt chủ tịch mà sao mod xài nhỉ 😁😛
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@Bão Sài Gòn Biết ngay bố Hiệp nhờ bé Vân làm mà.
@ufdb 😆😆🤣
mycb919
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ip giờ cũng khoái tùy biến rồi à 😆 sao ko để trơn cho mượt.
các bạn dùng ios 14 xsm có bị tình trạng nhận hoặc gọi nói người ta không nghe và phải kết thúc cuộc gọi và gọi lại thì bình thường ko?
@Nen Vo Ko bị b
@junjihoon mình cũng theo dõi diễn đàn, cũng ko thấy ai đề cập. chắc hạ về 13 test lại rồi lên lại.
@Nen Vo Mình cũng bị như bạn? B đã có cách khắc phục chưa share mình với 😭😭
Chắc bản ios sau cho thay icon, đổi theme, hiệu ứng cuộn trang, hiệu ứng chuyển cảnh luôn
ides
CAO CẤP
4 năm
Cảm thấy màu đen không được đen lắm. Không được sâu.
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa sao ko qua android luôn mấy bạn??? Làm vậy chi ??😃??
@Tuankts2.0 Sân si được chi ?
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@Steve*Quảng Được sướng mồm 😂
iKaris
CAO CẤP
4 năm
Ẩn dock thế nhìn chả khác gì android :v
bethikyeu
TÍCH CỰC
4 năm
Thank mod
Mình thì xài hình nền ẩn cả dock và notch, nói chung đợt update này về giao diện không có gì thay đổi (cho bản thân mình) 😁
mnx190
TÍCH CỰC
4 năm
@Stanley Dan Do làm sao custom được hình nền để ẩn dock thế bác?
@mnx190 Google hide dock wallpaper rồi tải về, set up thôi bác, không cần custom gì cả.
oOMinOo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Stanley Dan Do Cho mình xin cái hình nền bạn đang dùng được ko?
@oOMinOo Cái hình gốc thì nó vậy thôi, mình resize cho vừa rồi add cái symbol vào. Bạn muốn thì cho mình email rồi mình gửi qua.
jin_279
TÍCH CỰC
4 năm
Giống android là đẹp rồi, tuy còn nhiều hạn chế hơn nhưng như vậy mới là cá nhân hóa chứ.
Mẹ mod này đăng tip như shit, chả tác dụng gì hữu ích toàn tạm bợ
@Minh159 Ko hữu ích với bác nhưng hữu ích với ng khác mà. Những gì liên quan đến công nghệ, tips đều có thể chia sẻ mà bác
Tùy biến xong nhìn giống androi nhỉ
Cũng ok
@junjihoon Bác xài color widget sẽ thấy % pin bị lệch so với hệ thống 😃
@NHAN-TS Uhm chắc do nó chậm refresh
mod icon qua shortcut mất thời gian lắm, thôi để nguyên cho lành
Dạo này IOS thấy nhiều chủ đề về tuỳ biến ghê 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095