mới cài win7. không sử dụng được internet

lonely94
16/2/2012 6:4Phản hồi: 14
em mới cài win 7. nhưng sau khi cài xong thi máy không vào được internet nữa. khi chuyển lại xp thì lại vào được bình thường. Thế là sao ạ, có cách gì khắc phục không. mong các bác giúp em với
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này thì bạn cài lại drive for win 7 là được mà
Nói rõ hơn thì mới giải quyết được chứ, bạn nói thế ngang đánh đố 😃
nói rõ như nào. em mới đùn máy tinh chưa được 1 tuần.thì khi cai win7 thì chỗ mạng đấy hiện 2 dấu gạch chéo màu đỏ. e cài mãi ma không được. nhưng khi chay win xp thì máy vào mạng bình thường.

---------- Post added at 11:49 AM ---------- Previous post was at 11:48 AM ----------

cài drive kiểu gì ban nói rõ được hơn không mình mới dùng máy nên không biết gì hết
@lonely94 bác đưa tên máy lên đây mình tìm giúp
máy của bạn là PC hay LAP?mà là cái j đi nữa chả có đĩa driver đi kèm.mà ko có thì lên mạng tìm driver internet về là chạy đc.
hoặc driver có nhưng chỉ dùng cho XP khi cài sang 7 nó ko nhận.có j nhắn lại nhé.
Em dùng PC. Hình như là bị thiếu driver rồi thì phải. Ai co driver thi cho em xin. Chỉ em cách cài đặt nữa nha. E xin chân thành cảm ơn
MÌnh cũng đang bị giống bạn nè. Máy mình MainBoard ASUS P5GC-MX - Intel 945GC chipset (Pen IV). mới cài lại win7 mà giờ không vào mạng được nữa vì khi cài máy cứ nhận cái card mạng theo máy. Card rời mình cắm vào là: 3Com EtherLink 10/100 PCI NIC (3C905-TX). không biết nên dùng thế nào để vào được mạng nữa nè. hix. Bạn nào có driver card trên dùng cho win 7 share mình cái nhé.
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cài driver của cái card ngoài chưa ? Nếu cài rồi thì Disable cái card on board đi, mà ko ngắt thì cũng ko sao, miễn là bác cắm dây mạng vào cổng Card ngoài ( Cài đúng driver nhé )
thiếu driver wifi bác ah,cài vào là xong ngay ah,
Với nhứng dòng máy mới khi cài win7 thì nó sẽ có các cái driver chưa tích hợp dc(update ngay) nên bạn cần down driver về cài thôi.Ví dụ như không có mạng bạn cần tìm driver Lan để cài.Chúc vui vẻ
bác có thể nói rõ hơn được không ạ. Cách cài như nào, 2hom nay e lục tung google nhưng vẫn không thấy
bạn hỏi mà chẳng đưa cái j lên làm sao người khác tìm cho bạn?phải đưa cấu hình máy lên thì mới tìm đc chứ?

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:29 PM ----------

có nút cảm ơn nhé bạn!hãy bấm vào nếu muốn cảm ơn.
tdung67
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy của mình cũng bị tình trạng như bạn lonely94, máy mình là PC, vừa rồi bị virus phải cài lại, sau khi cài xong máy không nhận được mạng mà cũng không có biểu tượng local erea conection luôn thậm chí muốn cài thêm phần mềm office cũng không được, xin các bạn chỉ cách khắc phục (máy trước giờ vẫn xài win 7 ultima x86). Y/h ngtdung67@yahoo.com.vn xin cám ơn các bạn
@tdung67 bác vào safe mode quýet hết virus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019