Mời dùng thử Lugagi.com: web gợi ý món ăn và thực đơn, lưu món yêu thích, công thức, thủ thuật...

Duy Luân
12/10/2015 11:49Phản hồi: 116
Mời dùng thử Lugagi.com: web gợi ý món ăn và thực đơn, lưu món yêu thích, công thức, thủ thuật...
Mình viết ra trang Lugagi.com để giải quyết một nhu cầu bức thiết của nhiều anh chị em thích nấu ăn hoặc thường đảm nhận công việc nấu ăn: hôm nay nên nấu món gì? Trang web có 2 chế độ gợi ý: gợi ý theo những nguyên liệu mà anh chị em đang có trong tủ lạnh hoặc vừa mua về được, và gợi ý thực đơn cho 7 ngày trong một tuần. Mục tiêu là giảm thời gian suy nghĩ của chị em nội trợ, các bạn sinh viên xa nhà về việc chọn lựa món cho gia đình. Cứ lên web, bấm một nút là ra ngay, để thời gian đi chơi, đọc sách, lướt web và làm những thứ vui vẻ khác.

ĐỊA CHỈ TRUY CẬP: http://lugagi.com

Video

Dữ liệu tất nhiên một mình mình không thể nào đưa vào đủ nên mời mọi người cùng đóng góp để danh sách món ăn càng lúc càng phong phú hơn, như vậy thì việc gợi ý cũng dễ hơn và đa dạng món ăn hơn. Trong mỗi món ăn, anh chị em cũng có thể chia sẻ công thức, hình ảnh hoặc những mẹo vặt nhỏ nhỏ để giúp nấu món đó một cách dễ dàng hơn. Web chạy tốt cả trên máy tính và trên smartphone, tablet luôn.

Hiện tại mình đang chạy Lugagi.com ở giai đoạn beta (thử nghiệm), nếu anh chị em trong quá trình sử dụng có phát hiện lỗi hay góp ý gì thì vui lòng comment trực tiếp vào topic này hoặc email cho mình về địa chỉ duyluan@outlook.com nhé. Mọi góp ý đều đáng giá cả. Các anh nào không nấu ăn nhưng có mẹ hoặc vợ thường phải dành thời gian suy nghĩ món thì cũng giới thiệu Lugagi.com cho mẹ / vợ / em gái / chị gái luôn nhé. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Chức năng gợi ý theo nguyên liệu đang có

Gợi ý thực đơn cho cả tuần, đỡ thời gian suy nghĩ coi hôm nào nên nấu món gì

Bạn cũng có thể tạo bộ sưu tập để lưu và chia sẻ các món ăn yêu thích

Xem công thức cho các món ăn
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon
Cảm ơn bác Duy Luân! SV sẽ đỡ phải ăn cơm tiệm rồi 😁
Thiệt ra thì nấu cũng có bạn lười 😁 nhưng mà nếu nấu được thì ngon
@Duy Luân Ý tưởng của bạn có mấy phần trùng với cái ý tưởng mình đang làm 😃 Mà trùng cả css + màu sắc chủ đạo nữa. ha ha
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng ngon, tiếng Việt rất dễ dùng. Tks a Duy Luân nhé
vj3tgja
TÍCH CỰC
9 năm
bác nay dạo này chuyên làm web luôn nhỉ, nhưng công nhận web bác làm có nhiều cái thú vị
mà ace thử các món đặc của biệt xem, mình làm nó ra món bánh gạo ba chỉ phan giang 😁
@vj3tgja Chắc ai đó tạo món trên đó 😆
cũng hay, mập làm đầu bếp 😁 :D
vấn đề là có nấu đc hay ko, đúng là ý nghĩa vì ngày nào đi làm về cũng vắt óc suy nghĩ ăn món gì.
thử test cái, cả tuần nó bắt ăn sáng phở gà, chịu luôn
@virusday_123 Tui test thì bác ấy cho cả tuần tối nào cũng an phở gà 😁
@Thái Bảo Huỳnh Chắc tùy hôm, chứ mình ra bình thường nè :D
@Thái Bảo Huỳnh Chắc tùy hôm, chứ mình ra bình thường à :D
PinPi
TÍCH CỰC
9 năm
Bữa nay vợ bác @DuyLuân chuẩn bị sinh hay sao mà tham khảo công thức nấu ăn ghê thế:p😁
@PinPi Bác Duy Luân FA 20 mấy năm nay,làm éo gì có vợ đâu bác :D:D:D:D:D:D
@Nhân Nhân Bùi Giờ có bồ rồi nha 😆
Ô, bây giời bác kiêm luôn cả cái này à
tuanday
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này hay. Nhiều hôm mẹ hỏi mày thích ăn gì. Ngơ mịa luôn ! Đến lúc bà già nấu random ra ko thích cũng đếch dám chê 😃
kekea
ĐẠI BÀNG
9 năm
trùng ý tưởng 😁, phần gợi ý món ăn từ thực phẩm có sẵn chưa chính xác lắm
thusinh04
TÍCH CỰC
9 năm
Nội dung web hay, phát huy thêm nhé bạn.
PS: Hình như tốc độ web hơi chậm?
Quá ngon, làm thành cái app cho ios đi bác Duy L
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
Có mấy món ko thấy bác để công thức sao mà bik làm 😔
Tốc độ load trang hơi bị chậm anh ới 😁 chắc cũng hơn cả phút mới load được lucagi 😃
Mục "Có thể bạn thích" lâu lâu lại bị lỗi gì sql ấy anh.
@deadknight_1412 CHắc đông người quá, mình đang theo dõi. Cảm ơn bạn.
@deadknight_1412 CHắc đông người quá, mình đang theo dõi. Cảm ơn bạn.
stunvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Host chậm quá.
huuthanhdtd
ĐẠI BÀNG
9 năm
MySQL data connection error. Sorry i cant type vietnamese
Cầy tơ bảy món có đủ hết ko ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp