Mời tải về ứng dụng Microsoft Messaging cho Windows 10, tích hợp chat và gọi Skype

Duy Luân
13/10/2015 22:22Phản hồi: 63
Mời tải về ứng dụng Microsoft Messaging cho Windows 10, tích hợp chat và gọi Skype
Microsoft mới đây đã ra mắt ứng dụng Messaging mới dành cho Windows 10 PC. App này sẽ cho phép bạn chat và gọi điện video Skype một cách nhanh chóng dễ dàng, và đặc biệt nó có giao diện universal đẹp và hiện đại hơn so với app Skype riêng. Messaging xuất hiện lần đầu trong Windows 10 Preview build 10565 bị rò rỉ, nhưng ngay từ bây giờ bạn đã có thể cài ứng dụng vào Windows 10 bản chính thức (RTM) mà không gặp khó khăn gì. Mình chỉ không chắc là tính năng nào bị lỗi hay không. Tính đến lúc này thì mình vẫn có thể chat và gọi Skype cho bạn bè mà chưa thấy lỗi, có điều app chưa hỗ trợ gọi nhóm, cũng chưa có tính năng đồng bộ SMS từ bên Windows 10 Mobile sang.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Có rồi sao, chiến thôi.
để xem sao
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
9 năm
tương thích window8 ko nhỉ?
nbt_it
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thỉnh thoảng bị out ứng dụng. 😔
Có rồi ak, có thì chịch 😃
Mr.85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chơi thử đã hehe
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này chỉ thích hợp với Windows 10 mobile thôi. chứ Windows 10 thì cứ Desktop app mà chiến. dùng cái này tù bà cố
@webzone.vn từ từ với đà này thì universal app sẽ thay thế hết app desktop thôi...
- update nhanh
- các app đc tập trung ở 1 nguồn
- thao tác cài đặt đơn giản
- giao diện mang tính đồng nhất
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@kut3prince9x rồi đến idm các loại thành app universal. nghĩ đến thấy phê rồi. androi ios đau đầu vụ này rồi
@shakimaru IDM bắt link Edge tốt. Uni làm gì 😃
@shakimaru Ăn thua vào cấu trúc chip nữa, mấy con Windowsphone chạy chip intel antom (nghe đâu MS định ra con Surface Phone chạy Intel Antom cho mục đích này) thì may ra còn universal được chứ cấu trúc ARM thì hên xui trông chờ vào lập trình viên thôi. Như con Nokia Lumia 2520 đấy.
maymay291
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phukiendd Tại sao của mình không bắt được nhỉ, nếu biết cách chỉ giúp với, cảm ơn nhiều
Đang còn nằm 8.1 hehe
honghoavi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng ngon phải tải về thử thôi.... 😃
Mod Duy Luân cho e hỏi tại sao Groove của em không minimize lại được, cứ phải bật nó mới chạy nhỉ
@quocphuong212 Không phải lỗi, mà nó là 1 tính năng 😁
Hầu hết các app tải về từ store khi thu nhỏ nó không chạy thì phải. :D
@manchirua Groove của mình chạy bt nhé
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@quocphuong212 Mình nhớ có bản cập nhật cho Groove giúp nó chạy nền, có lẽ bạn cần cập nhật thôi.
@kut3prince9x Máy mình thu nhỏ là nó không chạy nữa, không hiểu sao?
@manchirua Windows App thì phải vaof setting cho phép nó chạy background thì mới được
kaanoo29
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt vời

hôm qua vừa ra cho insider thì hôm nay đã có luôn cho RTM

ơ mà sao ko có danh bạ gì thế, vào trống không luôn ???? danh bạ skype của mình ko hiện ???
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Đồng bộ được với sms từ bên mobile sang nữa thì quá tuyệt vời.
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
kéo về thử thôi
không tải được, báo lỗi luôn
cập nhật : đã down ddc, tuy nhiên Skype không ngon như trước, không cho tùy chỉnh nhiều về thiết lập
Mr.85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kéo về rồi nhưng không hiểu sao ko dùng được 😔
ReamsX
TÍCH CỰC
9 năm
Sang app universal thì đồng nghĩa ..... khó hơn. Cái gì sang thì sang chứ 1 số app hữu dụng là ko nên sang như IDM các thứ các thứ ấy nhé 😔(
@ReamsX rồi sẽ có 1 đống app open source free cho mọi ng dùng thôi...ngoài IDM ra vẫn có rất nhiều app free tốt mà mọi ng k biết thôi
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@ReamsX Hệ sinh thái ứng dụng của MS rất rộng bạn ơi, các app dạng cũ chắc chắn sẽ bị thay thế dần sang các dạng mới và Universal là 1 trong các dạng mới. Vẫn còn 1 loại nữa là app từ project Centennial, vừa dùng được livetile và một số tùy biến giống Universal app, vừa có khả năng giống app desktop cũ nhưng sẽ ổn định hơn đồng thời độc lập với HDH hơn app dạng cũ, nếu IDM ở dạng này thì sẽ vẫn có khả năng bắt link. MS chuẩn bị rất kĩ và sẽ ra mắt dần theo windows 10.
vnit00
ĐẠI BÀNG
9 năm
App này xài vẫn chưa ok. Kéo về phải chờ app sync các conversation trước đó. Và cũng không nhận đc file gửi từ app skype desktop.
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thấy thông báo cập nhật lên bản 10565 MOD nhỉ?
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
gửi mess không thấy đi, không biết còn vướng chỗ nào nữa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019