Mời xem trực tiếp NASA phóng Artemis 1 lên Mặt trăng lúc 17:30 hôm nay

Nam Air
29/8/2022 2:9Phản hồi: 66
Mời xem trực tiếp NASA phóng Artemis 1 lên Mặt trăng lúc 17:30 hôm nay
Sự kiện phóng nhiệm vụ Artemis 1 lên quỹ đạo của Mặt trăng được NASA ấn định là lúc 8:33 sáng ngày 29/8 giờ địa phương, tại trung tâm vũ trụ Kennedy ở Florida, tức là 19:33 tối nay giờ Việt Nam. NASA sẽ bắt đầu live các công tác chuẩn bị trước thời điểm phóng 2 tiếng, tức là 17:30 sẽ bắt đầu live.

Artemis 1 là nhiệm vụ không người lái, trong đó tàu vũ trụ Orion sẽ chở theo 3 hình nộm để thử nghiệm tính khả thi của việc đưa người lên Mặt trăng trong 2 nhiệm vụ tiếp theo là Artemis 2 và Artemis 3.

NASA cũng cho biết Artemis 3 phóng vào năm 2025 sẽ là nhiệm vụ đầu tiên trong lịch sử đưa 1 phụ nữ và 1 phi hành gia người da màu đặt chân lên Mặt trăng. Hiện tại NASA đang có 9 phi hành gia nữ trong danh sách ứng viên đổ bộ lên Mặt trăng và họ vẫn chưa chọn cụ thể cái tên nào sẽ thực hiện sứ mạng lịch sử đó.

Xem lại: Sơ lược về Artemis 1, nhiệm vụ không người lái trở lại Mặt trăng của NASA (tinhte.vn)
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng anh
Us mãi đỉnh nhỉ
Cầu Chúa phù hộ cho nền khoa học vũ trụ của nước Mỹ.
engadget.com
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Saitohajime318 Ô mai gắt! 🤣
@Saitohajime318 thượng đẳng thể hiện điều gì thế bạn 😃 tôn giáo người ta thì kệ người ta, mình không thích có thể lướt qua. có thờ có thiêng có kiêng có lành nhé nhà khoa học
Kaka38
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Team B a di đà lạt
Cười vô mặt
@pekodieu Tôi cũng ko tin vào chua hay thánh nhưng ko báng bổ. Thằng Saito đó chỉ dám to mồm ở đây thôi, chứ thách nó dám vào group đạo hồi nào chửi thánh Ala như vừa rồi đó hay nó nó cho người sang tận nơi xử đẹp như bao thằng điên khác, Mà sao nó ko sang đi làm đi để họ phát lệnh chứ.
Đúng là cường quốc vũ trụ Mỹ có khác, cả TG phải ngưỡng mộ.
Congcu
CAO CẤP
2 năm
Lâu không bay, phải chơi hình nộm trc đã 😁
Ước gì mình được bay lên đấy
hi vọng kỉ nguyên khai thác vũ trụ sớm thành hiện thực để giảm bớt gánh nặng cho hành tinh xanh
CBDancer
TÍCH CỰC
2 năm
To the Moooooooon 🚀🌔
For all mankind
bên mình cũng phóng thành công nè
mà phóng giá bds
@tientran517 Chú Cuội đâu?
Vãi nồi bọn ác độc mang phụ nữ và người da màu ra làm thí nghiệm phóng lên mặt trăng
Hóng
Artermis 1 không có lên mặt trăng nhé. Đọc tiêu đề mém hiểu nhằm. Chỉ test động cơ và các thứ liên qua, cũng như quỹ đạo bay.
@dktran01 Bay lên quĩ đạo của MT nha bác
@Nam Air thì nói ở trên là quỹ đạo bay đó, chứ không có đổ bộ. Tàu orion không có thiết kế để đổ bộ.
Hơn nữa bài viết nên cập nhật giờ phóng được công bố, hơn là cập nhật giờ livestream, đặc biệt ở cái tiêu đề. Mình set lịch là 7 giờ mà thấy title tận 5h.
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
2 năm
God bless you!
Hóng, thích thiên văn học
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
hehe, cách đây mấy chục năm, US đã đưa người lên Mặt trăng như cơm bữa, mang cả xe chạy tung tóe bụi mù trên đó, cắm cờ các kiểu, mà nay phải thử nghiệm hình nộm người trước khi đưa người thật lên đó, phải chăng công nghệ thụt lùi? hay sao ta? Hay là tài liệu lưu trữ công nghệ của Nasa khi xưa bị thất lạc, hay cháy mất rồi ta? hay là không hề có cái công nghệ đạt tới mức đó nhỉ? haha càng chứng minh hài kịch đua nhau lên chị Hằng khi xưa. Bạn nào có thông tin gì hay về chuyện này chia sẻ cho vui nha. Chứ đừng cãi nhau nó mệt. Thanks.
Bannerman
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quoclekts Đơn giản vì bây giờ phải định cư lâu dài trên mặt trăng chứ không phải chỉ đơn thuần là tới rồi đi về ngay như hồi đó. Trang thiết bị thì phải mang nhiều hơn. Và trong nhiệm vụ chở người sắp tới còn phải đưa phụ nữ lên MT nữa, mà cơ thể phụ nữ dễ bị tổn hại trước tác động của bức xạ vũ trụ hơn đàn ông. Cho nên mới cần công nghệ cao hơn, an toàn hơn. Haha nhưng nói với người thiển cận chỉ thích cười hihi haha như bạn thì cũng như nước đổ đầu vịt thôi nên mình cũng chẳng trông mong gì. Chia sẻ cho vui thôi nha. Đừng cãi nhau nó mệt. Bye bye.

quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bannerman hihi haha mình cười bạn cái nhé, cười cho vui chứ đừng cãi nhau nó mệt. Bye bye. cái này coi rùi bạn ui. Comment như 2 bạn dưới nó vui hơn kìa.
@quoclekts đã cmt dài như thế thì sao không tìm hiểu cho kỹ. Đơn giản nhất là quy tổng mức đầu tư cho cả 2 dự án khi đã tính đến trượt giá.
Mỹ mà làm cái kiểu apollo ngày xưa thời điểm này thì chắc 100 năm nữa quốc hội nó đồng ý.
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dktran01 bạn đọc các comment dưới nhé. Vui thôi chứ mình rành cái ni mà.
Lên giữ chỗ sau phân nền bán lô chứ ngâm cứu mek gì. Phí tiền 😁
Tiền làm từ thiện còn hơn.
Cười vô mặt
TH99
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quoclekts đơn giản là đó là khi cuộc đua với LX xem ai lên đó trước và khi đã là nước chiến thắng, với lại dự quá đắt đỏ lên đó thấy chả đem quá nhiều ích lợi gì nhiều cho kinh tế nên tới apollo 17 là hết. Còn hiện tại khi có các công ty tư nhân nhảy vào thì chi phí sẽ rẻ hơn rất nhiều
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Luân Trần hữu theo dõi tiếp thêm để xem video hạ cánh lên chị hằng ra sao. Vì dựa vào các yếu tố vật lý trong video các cuộc hạ cánh trước thì mình không tin là họ đã hạ cánh và trở về lại từ moon. hihi, cái ni là quan điểm cá nhân thôi, chứ cãi nhau ko có kết quả. Vì phe nào cũng có quan điểm. Hơn nữa trong bối cảnh đó thì cái chi cũng có thể xảy ra... nhưng lần này thì mình tin họ làm thật.
TH99
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quoclekts @quoclekts họ mà không lên đc thì cả TG đã không công nhận rồi, tụi LX cũng từ bỏ lên MT vì vậy đấy, chỉ dân đen là đặt mấy cái thuyết âm mưu thôi
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Luân Trần hữu uh thì không cãi nhau cái này. Vài năm nữa thì sẽ có đổ bộ. Lúc đó sẽ theo dõi và rõ thôi. Thuyết nào thì cũng có cơ sở mà. Tin hay ko tin thì tùy thôi bạn. Trao đổi văn minh và tôn trọng nhau dù quan điểm khác nhau là cái mọi người không làm được. Mình chủ yếu troll chút cho họ lòi ra cái đó thôi.
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Luân Trần hữu Khoa học mà, khi làm thật thì nó có các cơ sở của nó. Như lần này, với các diễn biến và các bước, thì mình tin họ làm thật.
@Luân Trần hữu giờ vẫn còn nhìu con bò ngu si vẫn khăng khăng mẽo fake vụ lên mặt trăng ah. Lũ này cũng cùng giống với lũ ngú nô, đều k có não như nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019