Mong đợi gì ở Windows Phone 8 tại hội nghị Windows Phone Summit tối nay?

Duy Luân
20/6/2012 0:0Phản hồi: 920
920 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungjk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn mong chờ wp 8 đến tay thì đợi một năm nữa nhé. Ban đầu là mĩ. Nửa năm sau mới về việt nam. Còn một điều ngoài lề nữa là nếu wp8 hỗ trợ đa nhân, cuộc đua về phần cứng sẽ lại sảy ra. Và phần thắng lần này đáng buồn là nghiêng về samsung (tự sx cpu,gpu,ram,màn hình). Từ vụ tablet surface mình đã biết ms muốn thâu tóm nokia rồi. Anh Nô sắp chết thật rồi hu hu !
hachi2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua Vương Anh gọi điện cho những người đặt cọc Lumia 900 đến lấy lại tiền vì Nokia bắt vẫn phải xếp hàng mới được KM tai nghe. Mình vẫn còn chưa lấy về vì hy vọng Lu900 up lên đc Apollo.
Kết quả chờ đợi là đây: "Windows Phone 8 will not run on existing devices."
Thôi sáng nay đến lấy lại tiền vậy, không ham hố tai nghe nữa, thất vọng Nokia, thất vọng với Apollo và cả Vương Anh nữa.
tungjk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hachi2009 tại sao lại có những ngườ như bạn nhỉ. Nên nhớ là nếu bạn chờ wp8 thì phải mất tới một năm nữa mới có nhá
hachi2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungjk Bác nói cũng đúng, nhưng là do em kỳ vọng nhiều quá nên thất vọng, với lại từ hôm trc em đã bực mình cái kiểu làm ăn của Vương Anh rồi.
@hachi2009 Lấy lại là đúng rồi, nếu bạn muốn trải nghiệm windows phone thì đi mua cái máy gen 1, cấu hình thấp hơn chút, giá chỉ khoảng 4 triệu rồi update lên bản 7.8. Sau đó Chờ có wp 8 chính thức thì ta mới nâng cấp máy sau. Thật sự MS làm ăn kiểu này hại cho Nokia quá, đã mong manh lại gặp bão
sámung focus của mình kì này chắc tiêu quá
Chỉ buồn cho nokia và đống lumia của nó, quá thất vọng. Việc này y như việc đã xảy ra với windows mobile 6.1 --> 6.5 rồi ko bao giờ được hỗ trợ nữa
hai66lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cực kỳ thất vọng, một hệ điều hành đẹp, nhẹ nhàng, nói chung là tốt, vậy mà bị ông M$ bỏ bom. Người dùng thì chỉ là con tép, vậy mà chê các anh khác "Cập nhật làm cho thiết bị cũ chậm lại để đẩy người dùng mua thiết bị mới..." xét về bản chất anh MS còn "khốn nạn" hơn, không bao quát được xu thế, thế mới xảy ra hiện tưởng cái sau không thể kế thừa, và chảnh hơn cả Sony.
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết thế nào nữa , đợi chờ là hạnh phúc
Nếu lên đc 7.8 thì là đc rồi còn gì, wp8 có thêm các cải tiến để hỗ trợ phần cứng của thế hệ máy sau. Chứ các nội dung về phần mềm (giao diện, bổ sung ngôn ngữ...) hình như vẫn có trên wp7.8 mà.
hai66lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winter1989 Theo em thì khác nhau nhiều bác ạ. khác nhau về phần lõi mà, công nghệ sau bao giờ cũng tốt hơn công nghệ trước. hơn nữa, 7.5 phát triển từ kernel winCE, còn em wp 8 thì sử dụng winNT, nên wp 8 chắc chắn là "gần" với hệ điều hành PC hơn rồi. có thể cái này chưa thể hiện rõ rang, nhưng thời gian sẽ thấy thôi.
thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
đối thủ ghê tởm nhỉ không đỡ được rồi không biết có thành công hay không nghỉ?
Cạch MS từ giờ tới già, lỡ xài con lap xài win rồi, lần update thiết bị tiếp theo sẽ không có bao giờ có cái gì liên qua tới thằng MS
Hết muốn mua Lumia 800 hay 900 rồi 😆))
thôi đem 800 về cho thằng bạn, đú thử với BB xem sao
thế là giờ con htc mozart của tớ chả khác gì con lumia 800 khủng của nokia 😆
đành trải nghiệm Windows 8 thay cho wp8 thôi
cũng ko nên quá thất vọng các bác à 😁 ko có wp8 ta có 7.8 mà, chỉ có điều vẫn phải chấp nhận ít apps ít game thoai :D còn lại gần như tương tự mà :D
mà các bác ơi cho em hỏi lên 7.8 có xem dc file mkv ko bác
gen 1 2 k lên wp 8
đợi thanh lý giá rẻ thôi 😁
gichangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểu này không biết các em Lumina 800 hay 900 có giảm nhiều không 😁
@gichangdc Giá giảm xuống 9tr thỳ e xúc:D

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
Đợi gen 3
tuyet cú mèo lun

Xu hướng